Nuôi yến

• Thread starter Daovandungt37
  • Ngày gửi
Mình có tầm 200tr và có 2000m2 đất gần sông và thấy yến khá nhiều. Mình ở miền trung. Bạn nào nuôi yến có thể tư vàn mình kỹ thuật và thiết kế nhà yến đc k. Tks

Yến có nhiều loại. Có loại tổ bằng rơm rác, không ăn được.

Nói chung, yến có tổ ăn được thì miền Bắc không có, như Trà Cổ, Hải Phòng. Từ Thanh Hóa mới bắt đầu có yến có tổ ăn được, nhưng ít thôi. Từ Đà Nẵng trở xuống mới có nhiều, và nhiều nhất ở Tuy Hòa, Phú Yên. Miền cực nam như Cà Mau, Rạch giá lẽ ra có nhiều, nhưng không nghe thấy có nói nuôi yến. Vậy bạn ở miền Trung thì cụ thể ở đâu?

Nuôi Yến như đánh bạc, phụ thuộc vào môi trường sống của Yến. Môi trường ô nhiễm thì nuôi Yến thất bại. Nếu bạn ở gần Formosa, hay các nhà máy điện, khai khoáng, thì không nên nuôi Yến. Môi trường ô nhiễm thì sâu bọ ít, không đủ thức ăn cho Yến, Yến sẽ bỏ đi nơi khác.

Em ở ninh thuận bác ah. Bác có kinh nghiệm nuôi yến tư vấn e với. Cốt kiếm nguồn thu nhập ổn định chút. Bố mẹ thì lớn tuổi quần quật trồng nho ớt, hoa màu... mà cũng đủ sống nên e muốn đầu tư nuôi yến phụ bố mẹ chút chứ nhìn bố mẹ càng lớn tuổi mà vất vả quá

File đính kèm

• z8dJjbepQee0QklppPdh3w_thumb_1a5 2.jpg
    z8dJjbepQee0QklppPdh3w_thumb_1a5 2.jpg
    113.2 KB · Lượt xem: 19
Em ở ninh thuận bác ah. Bác có kinh nghiệm nuôi yến tư vấn e với. Cốt kiếm nguồn thu nhập ổn định chút. Bố mẹ thì lớn tuổi quần quật trồng nho ớt, hoa màu... mà cũng đủ sống nên e muốn đầu tư nuôi yến phụ bố mẹ chút chứ nhìn bố mẹ càng lớn tuổi mà vất vả quá
Nếu bạn thật sự quan tâm thì ib mình để trao đổi thêm nhé

Back