Offline Miền Trung 2013

Kính thưa toàn thể đại gia đình Agriviet. Năm 2013 thật sự là năm khó khăn cho ngành nông nghiệp nước ta. Trải qua rất nhiều sự cố về các đối tượng vật nuôi (như chồn nhung đên, ốc bươu vàng, đỉa,...)và giá cả ngành chăn nuôi ngày càng đi xuống (cùng thời gian này năm ngoái giá gà ta tại Bình Định là 70 - 75k/kg nhưng nay chưa tới 65k/kg) trong khi đó giá thịt gia súc nhập khẩu ngày càng tăng làm ảnh hưởng không nhỏ đến tình hình sản xuất và chăn nuôi trong nước. Bên cạnh đó, có rất nhiều các bạn trẻ từ bỏ thành phố trở về với mảnh đất quê hương mà chưa biết nên làm gì để có thể làm chủ được bản thân, phát triển kinh tế của gia đình mình, địa phương mình. Xuất phát từ những vấn đề "nóng hổi" đó, anh em Agriviet khu vực Bình Định nói riêng và Miền Trung nói chung khao khát tổ chức một buổi offline tại địa phương để cùng bàn luận về những vấn đề đó đồng thời cũng là để tổng kết lại năm qua anh em trong diễn đàn đã làm được gì.
Được sự nhất trí của toàn thể anh em thành viên Agriviet tại khu vực Bình Định, chúng tôi quyết định mở cuộc offline tại khu du lịch sinh thái Suối Mơ (khu vườn của bác Botienthi) vào ngày 30/11/2013.
Hình thức offline: du lịch sinh thái kết hợp câu cá có thưởng.
Mục đích: Như đã trình bày ở trên
Thời gian: từ 8h đến hết 16h ngày 30/11/2013
Địa điểm: Khu du lịch sinh thái Suối Mơ
Thành phần tham dự: Tất cả các thành viên trong và ngoài diễn đàn Agriviet.
Thành viên ban tổ chức: Phía nam và thành phố Quy Nhơn do bác Botienthi phụ trách; Phía tây và khu vực Tây Sơn - Vĩnh Thạnh do Xinloitinhyeu phụ trách; Phía bắc và khu vực Hoài Ân, Hoài Nhơn do Ngaytrovellcd phụ trách.
bếp trưởng:Xinloitinhyeu (cố vấn là Trietccvn-67 do mới bàn giao nên cần cố vấn để đảm bảo tốt)
Hậu cần: Bác Sơn phụ trách.
Vậy kính mời toàn thể thành viên đại gia đình chung vui.

Sao không thấy anh botienthi lộ diện vậy ta?
Lần này không biết ACE có được thiết đãi mấy món "cây nhà lá vườn xoài" hông nữa!
Nhớ quá!

Hi hì!!! Bác Botienthi ngày mai mới về tới Quy Nhơn. Hiện tại bác ấy đang còn ở Vũng Tàu. Nhưng yên tâm, vì kế hoạch lần này một phần là ý tưởng của bác ấy nên sẽ có mặt. Vả lại chiều thứ 6 Botienthi còn có nhiệm vụ đón bạn Hiếu ở Quãng Nam vào và có thể là bác Ngọc Kỳ Lân nữa nên yên tâm bạn Loan Nguyen nhé!!!
Có thể có thêm một bạn ở Đà Nẵng vào chiều tối thứ 6 nữa nên lần này hứa hẹn có nhiều điều thú vị lắm đây!!!
Cảm ơn bạn Đi Lên Làm Giàu nhé. Anh em lần này chưa có dịp gặp nhau rồi, tiết quá!

Xin chào cả nhà!

Rất xin lỗi mọi người vì thân làm chủ nhà mà không đón tiếp chu đáo. Một phần vì bận, một phần là "ỷ lại" các bạn trẻ đang rất năng động, hừng hực nhiệt tình!
Gần đây cùng với tình hình kinh tế khó khăn chung, tôi cũng phải bươn chải vật lộn với "cơm áo gạo tình", ý lộn! "cơm áo gạo tiền". Do đó ít lên diễn đàn. Nhưng tôi luôn luôn hoan nghênh và mong có dịp cùng anh em Bình định tiếp đón anh chị em diên đàn ta về chơi. Cám ơn các bạn ngaytrovellcd, xinloitinhyeu đã khởi xướng và kết nối mọi người đến buổi off lần này.
Các bạn ở xa tới vào ngày thứ sáu, 29-12 liên lạc với tôi qua số 0903584729 để được hướng dẫn chỗ nghỉ.

Xinloitinhyeu cố gắng mang một ít rượu Vĩnh cửu về nhé. Ngaytrovellcd trên đường vào ghé quán bên đường ở Bình dương tìm xem còn rượu ngâm khổ qua đem về ít chai. Trietccvn nếu đem được ít thịt sóc ướp sẵn đến để chế biến thì tuyệt vời! Tôi sẽ góp rượu mình nấu để khoảng 4 năm cùng món rau mầm, măng. Trong thực đơn còn có gà chạy bộ, cá các món tùy theo "sức đánh bắt".

Vì thời tiết thất thường nên chúng ta có phương án 2 dự phòng: Nếu trời mưa to thì sẽ không lên vườn nữa mà tham quan trại trông rau mầm ở Quy nhơn của bạn tôi, rồi họp ở quán "Sáu câu cá" ở vùng rau sạch Nhơn phú trao đổi chia sẻ với nhau.

@Loannguyen: Nếu Loan về được và kéo theo người "hay lỗi hẹn" Hathuyeunongnghiep thì...Nhất!

"sức đánh bắt".
Với sức đánh bắt của Loan mọi người có mà... chờ ăn "Cá Đá" Lần này về nhất định học cách thả mồi bắt cá mí được:69:

Vì thời tiết thất thường nên chúng ta có phương án 2 dự phòng: Nếu trời mưa to thì sẽ không lên vườn nữa mà tham quan trại trông rau mầm ở Quy nhơn của bạn tôi, rồi họp ở quán "Sáu câu cá" ở vùng rau sạch Nhơn phú trao đổi chia sẻ với nhau.
Hổng biết ông trời có phù hộ mình ko ta? Giờ này nghe đâu Miền Trung mưa suốt. hehehe Trời mưa thì mặc trời mưa!:171:
@Loannguyen: Nếu Loan về được và kéo theo người "hay lỗi hẹn" Hathuyeunongnghiep thì...Nhất!
Điều anh nhắn gửi em sẽ chuyển lời! Tuy nhiên ngta đang bận với những "dự án" cho riêng mình nên chắc lỡ hẹn với ACE Bình Định rồi anh ơi!
--------------------
Báo cáo là Đã sẵn sàng thẳng tiến về Quê thôi:128::171:

Chào mừng bác Botienthi đã về kịp ngày đại hỷ!!! Bữa nay em toàn làm "phát ngôn vong" ý lộn, "phát ngông viên" ý lộn nữa " phát ngôn viên" cho bác hoài!!! Nhiều bạn nghi ngờ sự thật quá nên!!! Có phương án B là nhất rồi, anh chị em khỏi phải lo mà cứ thoải con gà mái đi!!! hè hè
Sáng mai bác báo cho em thực hiện phương án A hay B nhé. Tình hình là 6h30 em xuất phát nhưng hiện nay không còn rượu khổ qua nữa anh. Để em đem rượu ngâm Take vào thử nhé!!!

Offline đã kết thúc tốt đẹp tuy nhiên vì sự cố về máy ảnh nên phải đành chờ Loan Nguyễn báo cáo tình hình thôi!!!!

Thông cảm cho Loan Nguyễn vì còn phải tiếp vài khách quý từ Quảng Trị, Đà Nẵng vào nên chưa có time để cập nhật hình ảnh được. Thậm chí đến giờ này Loan Nguyễn cũng chưa kịp về nhà thăm bố mẹ!!!

Chúc cuộc gặp mặt tốt đẹp. Có sự cố không về được đành ngồi trông hình ảnh của anh em post lên đây !

cầu mong cho nhày mai trời ko mưa để mình dc đi. hjhj
Nghe thiên hạ đồn, Bình Định mưa gió mấy ngày nay suốt, hihihhi vậy mà ko ngờ Loan về nắng ráo, trời đẹp quá luôn. Người ta nói ở hiền gặp lành!
Thông cảm cho Loan Nguyễn vì còn phải tiếp vài khách quý từ Quảng Trị, Đà Nẵng vào nên chưa có time để cập nhật hình ảnh được. Thậm chí đến giờ này Loan Nguyễn cũng chưa kịp về nhà thăm bố mẹ!!!
Tình hình là hình bóng giờ còn chạy lung tung khắp Miền Trung. Cả nhà đợi nhé!
Lần này offline Bình Định Loan có lợi nhứt luôn, được về khúc ruột Miền Trung dấu yêu, được tham quan 1 phần nào đó nông nghiệp tỉnh nhà, được về thăm nhà, được giới thiệu khu vườn nhỏ của Ba Mẹ với vài anh em Agriviet... còn nhiều nhiều hơn nữa.
----------------------------------------
15h Loan lại lên đường vào lại SG, hình ảnh anh bạn phương xa Quang Thắng sẽ cập nhập trong vài ngày nữa
:75::69::74:

Nghe thiên hạ đồn, Bình Định mưa gió mấy ngày nay suốt, hihihhi vậy mà ko ngờ Loan về nắng ráo, trời đẹp quá luôn. Người ta nói ở hiền gặp lành!

Tình hình là hình bóng giờ còn chạy lung tung khắp Miền Trung. Cả nhà đợi nhé!
Lần này offline Bình Định Loan có lợi nhứt luôn, được về khúc ruột Miền Trung dấu yêu, được tham quan 1 phần nào đó nông nghiệp tỉnh nhà, được về thăm nhà, được giới thiệu khu vườn nhỏ của Ba Mẹ với vài anh em Agriviet... còn nhiều nhiều hơn nữa.
----------------------------------------
15h Loan lại lên đường vào lại SG, hình ảnh anh bạn phương xa Quang Thắng sẽ cập nhập trong vài ngày nữa
:75::69::74:
Loan ơi, cố gắng cập nhật hình ảnh đi lâu quá rồi đó

Chẳng thấy hình gì cả :010:
Đi topic khác chơi thôi ...:171:
Đừng làm em sợ chứ anh trai!
Cái ông anh phương xa mãi lo kiếm tiền rầu, thâu đợi em gái kiếm tìm xem có gì hay hay post cho cả nhà xem nhé!
Giới thiệu quê hương dấu yêu mí được!

Back