Rắn hổ hèo giống hiện nay

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Hiện nay những nhà nuôi rắn hổ hèo, bán con giống và trứng rất lo ngại. Vì giá trứng và rắn con rất bấp bênh. Lý do là Trung Quốc đã dừng cuộc chơi. Bởi thế người bán rắn giống rất lo ngại, nhưng chẳng có mới đâu các bạn à. Đây là chuyện hàng niên mà, mùa này TQ ngưng mua trứng và rắn con là chuyện thường đã xẩy ra năm rồi cơ mà. Không phải nói tình hình này ngày lao dốc của con rắn hổ hèo, mà phải nói tình thế này là MÈO LẠI HOÀN MÈO. Chứ không thể nói con rắn hổ hèo đang chuẩn bị lao dốc. TQ không mua trứng và rắn con là do mùa này bên đó rất khó ấp trứng và nuôi dưởng con non. Không phải bên TQ đã gây nuôi đại trà, cho dù bên TQ đã nuôi được nhiều rồi. Với mức cung và cầu còn chênh lệnh quá xa, nên TQ vẩn còn nhập rắn của Việt Nam ta. Tại sao trứng và rắn con không bán ra được; Người bán không thể bán giá rắn con thấp hơn giá trứng lúc đem vào ấp. Còn bán giá cao thì người mua rất ái ngại mua. Thế là rắn con và trứng sẽ dậm chân tại chỗ là thế đấy. Tôi nói mèo lại hoàn mèo có nghĩa là ; Thời giá lúc TQ chưa mua là bao nhiêu, giờ mình sẽ bán với giá đó. Thế là hoàn lại giá như cũ, là ổn thỏa thôi hi hi . Chúc các nhà nuôi bán rắn giống thành đạt và vui nhé. Trả lời chung có các bạn trong nghề chớ có lo gì nha he he . Năm rồi cũng vào tháng này là thế cơ mà. Hiện nay TQ vẩn còn mua nhưng mua nhưng với giá rẽ như rau hẹ .

xim cám ơn

Cám ơn bác minhhai123 đã chỉ giúp. Em mới nuôi cũng chưa biết nhiều, cần phải học hỏi thêm các bác.
Bác cho em hỏi đàn rắn nhỏ của em có 1 con nhỏ nó bị đẹt (nhỏ hơn, ốm hơn mấy con rắn khác), nó ko chịu ăn gì hết; em đã tách nó ra riêng rồi, ko biết làm sao để trị cho nó nữa. Kính nhờ các bác nào biết chỉ giúp em, Xin chân thành cám ơn!

Thật ra rất ít con vật nuôi nào mà nuôi an toàn không lo lắng cả.
Cũng như cá Basa thôi, có lúc thịnh có lúc suy.
Nếu đem so sánh con rắn và con nhím thì các bác nên coi kỹ lại, con nào mà chưa tính ra được giá thành thương phẩm thì chết thôi
Còn giá rắn hiện giờ khoản 600k, thì mình nghĩ nó là giá các nhà hàng thu mua từ lâu rồi.
Còn con nhím giá thịt...thôi khỏi bàn.

Chào các anh. Cho em hỏi giá rắn hổ hèo giống loại hậu bị bao nhiêu một ký thế. và nơi nào bán vậy. em đang nuôi rắn này có 2 con nhưng cả năm nay chưa thấy đẻ nên định mua mấy con cái về nuôi thử. Cảm ơn các anh

Tôi có mấy người em nuôi rắn hổ hèo nay đã được gần 1 kg / con. Bạn muốn mua gọi sdt 01239922456 để biết thêm

em cũng có nuôi một số rắn hổ hèo! anh em hướng dẫn dùm đầu ra! giá cả thế nào? mong anh em giúp đở!

em cũng có nuôi một số rắn hổ hèo! anh em hướng dẫn dùm đầu ra! giá cả thế nào? mong anh em giúp đở!
Bạn đã nuôi thành công chưa mà nghĩ đến đầu ra , rắn bạn đã lớn chưa , hình như bạn ở củ chi mình có thể cho bạn vài sdt của lái để bạn hỏi giá cả để bán .

Bạn đã nuôi thành công chưa mà nghĩ đến đầu ra , rắn bạn đã lớn chưa , hình như bạn ở củ chi mình có thể cho bạn vài sdt của lái để bạn hỏi giá cả để bán .
Hôm nào cho mình lêm tham quan trại rắn của hamster nhé, để học cách làm chuồng + cho ăn + kỹ thuật nuôi. Tham quan xong nếu thuận lợi ở khu vực mình ở mình se nuôi.
Hôm trước đc chú Xuân Vũ tư vấn và phân tích dùm 3 con: Trăn, Kỳ Đà và rắn hổ hèo. Nên mình muốn nghiên cứu 3 con này thử xem sao.
thanks, hamster trước nha....

Back