Rắn Ráo Trâu Nuôi Trong Thùng Xốp Ở Đồng Nai

PHU_NGUYENVINH1985

Nhà nông nghiệp dư
Nản nuôi rắn chưa bạn Được? Nhiều người cũng nản lắm, chắc ko cầm cự được bao lâu nữa!
Năm nay giá rắn giảm kỷ lục lun Tân ơi.
Nhiều Bác tung lên mạng ,báo chí ......cách nuôi rắn hay và giỏi, thức ăn giá rẻ 10-->15k/1kg. Giờ thương lái thu mua giá rẻ bèo, rất bèo, người nuôi mà mua thức ăn giá cao 5-7 chục ngàn 1kg , thì chắc chắn bỏ nghề hết, nuôi lỗ nặng. Tôi cũng đang chuẩn bị dẹp, nghĩ thui, toàn lỗ. Tìm việc khác thui

hamster

Nhà nông nghiệp dư
Bác nào nản chí muốn dẹp nghỉ thì chia lại cho mình chục con để mình nối tiếp đam mê nha, mình thì mồi dư thừa quá mà rắn thì ko có.

Tân_VL

Nhà nông nuôi rắn
Dạo này nghe người ta.... đồn rắn còn có trăm ngoài ngàn 1 kg. Em nghe mà nẫu cả ruột. Em lại lọ mọ lên Agri...

Uhm! thì thật ra giá trị thật của con rắn ráo trâu là ở mức nào nhỉ?
Rắn sọc dưa giờ giá cũng tầm 200k, rắn ráo thường cũng tầm ấy... mà lại đang trên đà lên nữa cơ đấy!

Vậy chẳng lẻ giá con rắn ráo trâu lại thua 2 con kia??? Trong khi thịt rắn ráo trâu vẫn ngon hơn, vị thuốc hơn???

Rồi lại rắn nuôi người ta ko ăn chỉ chuộng rắn hoang dã??? Èo!
Mà thật ra em cũng đã ăn rắn rừng và rắn nuôi mòn hết cả răng cơ đấy!!!
Mà rắn ráo trâu nuôi ở vn còn nhiều hay ít???...

Con rắn ráo trâu và chuyện thị phi ở đời quy ra thì vẫn quanh quẫn ở chữ tiền và trò mèo vờn chuột đến phát chán!!!

Quay lại việc nuôi rắn thì em đây vẫn nuôi thôi, nuôi theo kiểu đi mót lúa mùa gặt vậy mà. Đập rơm đập rạ kím chút lúa vậy mà...

Uhm! thì 1 tuần vẫn bán cho người giao nhà hàng quán ăn chục ngoài con, giá vẫn gần đúp đôi giá mấy bác cò lái đưa.
1 tuần chục ngoài, 1 tháng 4 tuần là gần 40, 2 tháng 80.... 3 tháng, 4 tháng...5 tháng, 6 tháng... hết rắn!!! kkkk
Bán là chỉ bán rắn đực, hàng đạt chuẩn thôi!
Rắn cái thì vẫn đẻ, vẫn vài chục k 1 con, vài con rắn con lại được 1 kg rắn thịt!

Tính đi tính lại làm vui chơi mà vẫn vui so người ta đi bán sức ngày 8 tiếng 10 tiếng ở các khu công nghiệp...

Lâu quá trở lại agri tự sướng đêm khuya, cả nhà gạch đá em ít ít cho em vui!:D

Phong Son

Thành viên mới
Hai ngày tắm cho rắn và rửa chuồng một lần vào lúc trời nóng nhất .
Thời tiết oi bức còn có quạt gió làm không khí thông thoáng , rắn không bị ngột ngạt .
__ __ __
Ngày mai em có nhà mời bác MrHailua và TranTtuan ghé chơi .
em cũng đang quan tâm đến con rắn này bác ạ, e đang ở Lâm Đồng có thể mua giống ở chỗ bác được chứ ạ, và vấn đề vận chuyển mua, bán thế nào bác có thể tư vấn giúp e không ạ.

QUAINHAN

Lữ khách
Rắn nuôi trong thùng xốp chỉ hơi nhát thôi chứ không hung lắm đâu bạn à !
Muốn rắn không nhát thì lúc nào chăm sóc cũng mở nắp thùng bắt vài em cầm ra vừa kiểm tra vừa cho rắn làm quen Tại vì hình ảnh của tôi nó nặng mê quá khó úp hình nên chưa cho các bạn xem hình ảnh thân thiện của rắn được .
Hôm nào tôi nhờ người giảm mê rồi úp lên chi tết hơn .

--------

Bác MrHailua tới nhà em rồi mà cũng thấy cách làm rồi phải không ?
Nhưng từ hôm đó tới nay thì khác nhiều lắm rồi , hôm nào bác rảnh ghé em chơi nhé !

--------

Tuấn bảo là hôm nào lên Đồng Nai mà ? Làm tôi dài cả cổ hi hi ..
Hôm nọ găp anh Nghuyenhungdung anh ấy có nhắc Tuấn , anh ấy bảo Tuấn sắp ghé Đồng Nai chơi .
Ảnh này là của Hải ở Đồng Nai đó , còn nhiều cái hay lắm nhưng bài viết thì có hạn .
Nếu ai hỏi về vấn đề gì thì mình sẽ trả lời tiếp , theo sự hiểu biết và kinh nghiệm vốn có của mình .
hiện tại em đang ấp ủ dự định trong đầu sẽ nuôi một số chuồng rắn ! không biết có thể ghé thăm trại của anh Hai để học hỏi không nhỉ ???

Dạo này các cao nhân vắng bóng quá, không biết các anh chị còn nuôi rắn nhiều không? Tôi tuy chưa comment bao giờ nhưng đã theo dõi diễn đàn từ năm 2012. Ở nhà cũng có nuôi mấy chục con, năm nay giá rắn chưa thấy khá hơn mấy năm qua.

Bài viết có nội dung tương tự