Rất gấp - Gà bị đau mắt rồi hỏng hăn

• Thread starter tungvd.ovic
  • Ngày gửi
em nuôi gà được 45 ngày, mấy hôm này phát hiện một số con bị đau 1 mắt, mắt có bọt, đỏ. Mới gặp lần đầu nên e ko biết nguyên nhân và cách chữa thế nào! rất mong được sự giúp đỡ!

cách trị thế nào bác nhỉ!
bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc nhỏ mắt hiệu MINH HẢI nhỏ lần 2 giọt đều hai bên,khi nhỏ thuốc cầm đầu gà nghiêng ít giây cho thuốc chạy đều .
(nhớ là phải nhỏ 3-4 giọt ngay đầu cánh gà, vì gà bị đau mắt thường hay chùi lên đầu cánh ,nguyên nhân nầy làm gà càng nhiểm trùng thêm !) chịu khó nghe bạn nếu không sẽ làm mù mắt gà ,
vệ sinh máng ăn nước uống thường xuyên tránh lây lang .

em nuôi gà được 45 ngày, mấy hôm này phát hiện một số con bị đau 1 mắt, mắt có bọt, đỏ. Mới gặp lần đầu nên e ko biết nguyên nhân và cách chữa thế nào! rất mong được sự giúp đỡ!
Gà của bạn bị CRD kết hợp với sưng phù đầu đó. ra tiệm thuốc thú y nói vậy là người ta đưa thuốc àh. nếu không ban mua tetraciline + ampi coli dùng. bạn coi chuồng của bạn nồng độ amoniac cao không, chuồng bạn phải thông thoáng mới được, và bạn xịt khử trùng 1 tuần/ 1lần.

Vâng, có lẽ là bị gép crd với sưng phù đầu thật. tại em thấy mắt nó có bã đẫu kèm xùng phù. chẹp....! lại tốn tiền thuốc! Chán thế........!

Vâng, có lẽ là bị gép crd với sưng phù đầu thật. tại em thấy mắt nó có bã đẫu kèm xùng phù. chẹp....! lại tốn tiền thuốc! Chán thế........!
thế này bác ạ gà của bác có thể bị bệnh coryza bệnh này là dạng bệnh đường hô hấp lên vẫn có hiện tượng hen như ít con bị và không bị nặng như CRD triệu trứng đặc trưng của bệnh sưng phù đầu coryza là có bã đậu trong xoang mắt và sưng phù mặt và chảy nước mắt,tích sưng bác lên dùng thuốc MG để điều trị là tốt nhất hặc bác ra tiệm thuốc thú y mua loai thuốc đặc trị coryza là tốt nhất
bệnh này tuy không thiết hại kinh tế cao nhưng nó lây chuyền cũng rất nhanh và rất hay bị gép bệnh khác như CRD và e,coli v.v. lên bác lên phòng cẩn thận nha

ga bi da zo mat gio do

minh co con ga tre! hum bua so thu bi da zo mat ! mat no do len k thay chog mat dau het! anh em co cach gi chi mih zoi

... một ít gừng và một ít lá chanh! đùa chứ, bác dùng một số thuốc phòng viên nhiễm cho nó thôi chứ. Vì là trấn thương mà.

k biet no co hết k ! máy a ơ xóm nói chac no bi đuôi lun roi`! hix anh em nao bit chi~ mih zoi

Các Anh Ơi Em Có Con Gà Mà Đã Xong Nó vẫn Còn Mở Mắt Vài Hôm Sau Lành Lại Thì Trong Mắt Bị Ung Mủ Và Không Thấy Đường Mong Các Bác Chỉ Dùm Em Cách Chưa Ạ.

thế này bác ạ gà của bác có thể bị bệnh coryza bệnh này là dạng bệnh đường hô hấp lên vẫn có hiện tượng hen như ít con bị và không bị nặng như CRD triệu trứng đặc trưng của bệnh sưng phù đầu coryza là có bã đậu trong xoang mắt và sưng phù mặt và chảy nước mắt,tích sưng bác lên dùng thuốc MG để điều trị là tốt nhất hặc bác ra tiệm thuốc thú y mua loai thuốc đặc trị coryza là tốt nhất
bệnh này tuy không thiết hại kinh tế cao nhưng nó lây chuyền cũng rất nhanh và rất hay bị gép bệnh khác như CRD và e,coli v.v. lên bác lên phòng cẩn thận nha
Vậy bây gio mình dùng thuốc nao đac trị đc k ạ. Bệnh này có làm chết gà k ạ Với lúc ga bi co cần tách bầy vs ngăn chặn bang cách nào các Anh giúp e với

Back