show tiểu cảnh - non bộ nhà em

Em Có vài hình chụp từ "cây nhà lá vườn" của Bố Vợ Các Bác tham khảo góp ý kiến giúp nhé.

Mai chiếu thủy

Chú ếch "hư thân"

Long Phụng

Thạch sùng và nữa vầng trăng.

Chú voi đang " tượng hình"

Last edited:
Em Có vài hình chụp từ "cây nhà lá vườn" của Bố Vợ Các Bác tham khảo góp ý kiến giúp nhé.

Mai chiếu thủy
Cây này theo ý cá nhân tôi thì nên thêm 1 chi nữa (5 chi); tách chi ngọn ra làm một chi về phía sau, kéo ngọn lên tạo một chi mới thì nhìn sẽ cân đối và ấn tượng hơn.

nuoide

thanquangninh.vn
Nông dân @
chiếc ghế ông bố vợ đang ngồi . Nhìn giống con đười ươi hơn là giống Hổ các bác có thấy vậy không ^ _^ Hổ gì mà péo thế

chiếc ghế ông bố vợ đang ngồi . Nhìn giống con đười ươi hơn là giống Hổ các bác có thấy vậy không ^ _^ Hổ gì mà péo thế
có lẻ do hổ này nuôi quá kỹ nên béo vậy !!!
Thân vậy theo Bác thì con này giống con cóc , hay ểnh ương nhỉ hihihi.

---------------
Cây này theo ý cá nhân tôi thì nên thêm 1 chi nữa (5 chi); tách chi ngọn ra làm một chi về phía sau, kéo ngọn lên tạo một chi mới thì nhìn sẽ cân đối và ấn tượng hơn.
Cám ơn Bác ,Em thì không rành về cây kiểng thế chỉ thích kiểng "bông" thôi,Ý kiến của bác e sẻ cho Bố vợ biết .
Thân.
---------------
các bác đặt tên hộ em hình này nhé .

Last edited:

Bố vợ bảo 5 chi là theo "tam can ngũ thường" còn BỐ Vợ theo trường phái "tam tòng tứ đức".
Thân.

Last edited:

phuong_huy

Nhà nông nghiệp dư
ôi, nhà anh thế này thì tuyệt vời, mệt mỏi mà ngắm nghía tí xíu chắc khỏe liền

detunhanong

Thành viên mới
đúng là độc nhưng nếu bác để màu mấy con hổ không sơn màu mà dùng pu hay đánh vecni thì đẹp hơn

ôi, nhà anh thế này thì tuyệt vời, mệt mỏi mà ngắm nghía tí xíu chắc khỏe liền
Nhà Bố vợ chứ không phải nhà mình.!!!
Thân.
---------------
đúng là độc nhưng nếu bác để màu mấy con hổ không sơn màu mà dùng pu hay đánh vecni thì đẹp hơn
nó có những chi tiết sần sùi, không biết có thể dùng pu hay sơn vecni được không bác,mong được chỉ giáo
Thân.
---------------
Thế giới động vật hay thực vật nhỉ..........
Thường thì một hệ sinh thái muốn bền vững thì phải hài hòa và cân bằng giữa động và thực vật bạn ạ .
Thân

Last edited:

ngnvhung

Nhà nông nghiệp dư
mấy con hổ beo hay..... đười ươi gì đó béo hay gầy thỉ miễn bàn
sơn phết tùm lum không thực gì hết cũng...........miễn bàn
chỉ thấy chướng ở chỗ tư thế của tụi nó đang cong lưng , vễn đuôi giống mấy con chó đực đang xxx. Thêm người ngồi vô lòng nó nữa thì càng ....... xxx tợn !!
ngoài ra xét về mặt phong thủy thì ngồi vô mấy cái ghế đó có cảm giác bất an .
Chắc sắp bị quýnh rồi !. thôi !! em chạy đây. Chào mọi người

mấy con hổ beo hay..... đười ươi gì đó béo hay gầy thỉ miễn bàn
sơn phết tùm lum không thực gì hết cũng...........miễn bàn
chỉ thấy chướng ở chỗ tư thế của tụi nó đang cong lưng , vễn đuôi giống mấy con chó đực đang xxx. Thêm người ngồi vô lòng nó nữa thì càng ....... xxx tợn !!
ngoài ra xét về mặt phong thủy thì ngồi vô mấy cái ghế đó có cảm giác bất an .
Chắc sắp bị quýnh rồi !. thôi !! em chạy đây. Chào mọi người
Đầu óc đen tối

Vuabocap

Thành viên mới
Xấu vãi lúa, trông như hoạt họa. Người ngồi trong mấy con thú đó ý như đang bị nó híp dâm ý. Bó tay với kái nghệ thuật này hahaha
---------------
Ngồi trong đó như bị beo hổ vồ ấy, chắc chết. Khuyên bác nên đập bỏ hết.

Last edited:

CTCG

Nhà nông nghiệp dư
bùi văn ba đối diện nhà thờ tin lành cách khu chế xuất tân thuận 200m,doc 2 bên đường là shop quần áo , giày dép , cafe nhộn nhịp suốt ngày.
vậy là rượu lấy từ dưới quê lên do người khác nấu(không biết có pha cồn trong đó hay không) rồi đem về bui văn ba bán phải ko

jen_ero

Nhanong.Com
Nhìn thấy toàn hổ beo không đã phát sợ rồi, có một cảm giác thật bất an...

Bài viết có nội dung tương tự