Sos về gà - chết hàng loạt

• Thread starter nongdanngeond
  • Ngày gửi
mong các bác co kinh nghiệm giúp đỡ giùm em với.
gà nhà em hiện giờ mỗi ngày có gấn trăm con tự nhiên lăn ra chết.ở gà con 8ngay tuổi biểu hiện bệnh đit gà dính phân hay thở khò khè .em cho uống thuốc hen viêm phế quản+đi ỉa nhưng bệnh không giảm mà còn chết tăng lên.chết hơn 300 chú rồi.lúc bắt gà về em cho uông thuốc phòng tiêu chảy rồi.ace nào co kinh nghiêm chỉ cho em đây là bệnh gì với :1^:.với đàn gà trửong thành phòng no như thế nào ạ

Gà của bạn đã ngừa thuốc gì rồi? Phân gà có máu không?
Cấp cứu : Thẳng tay đốt xác những con bịa đau
- Cho uống vitamin của người
- Tuyệt đối không cho uống kháng sinh
- Trại của bạn đang bị dịch : thi hành các phương pháp phòng ngừa dịch : tránh người lạ ra vào, cách ly đàn gà bị bệnh .....
Tôi đang nghi ngờ gà của bạn bị Gum

em cho nó uống viquaino rồi nhưng không thấy hiệu quả.phân không có máu.ngoài ra có cho uông vitamin k và c. em sợ kiểu này nó lan sang các lưa gà khác em chết mất.kiểu này bỏ trại quay về tay cầm dao tay cầm gach thôi.nản quá chừng

Nếu bạn cho uống kháng sinh rùi mà bệnh vẫn sảy ra thì tôi có thể nói với bạn rằng đến 90% gà bạn bị gumboro.
bạn làm như sau nhe:
1: Tuyệt kg được dùng kháng sinh, nếu bạn dùng thì bệnh sẽ nghiêm trọng hơn.
2: Phun thuốc khử trùng tiêu độc 2 ngày/lần.
3: Làm vệ sinh chuồng trại.
4: Nhốt riêng nhũng con bệnh ra, con nào yếu wa đập chết nấu cháo chó.
5: giảm lượng đạm trong thức ăn xuống.
6: bổ xung thêm vitamin nhưng loài trừ vitamin C ra nhé, vì gà đang tiêu chảy nếu dùng vit C sẽ làm tăng urat trong ruột tiêu chảy sẽ nghiêm trọng hơn.

=> Hình như bạn chưa có kinh nghiệm về nuôi gà thì phải, mới có 8 ngày mà bị như vậy rùi,:1^:

em cho nó uống viquaino rồi nhưng không thấy hiệu quả.phân không có máu.ngoài ra có cho uông vitamin k và c. em sợ kiểu này nó lan sang các lưa gà khác em chết mất.kiểu này bỏ trại quay về tay cầm dao tay cầm gach thôi.nản quá chừng

viquaino là cái gì? kháng sinh hả?
Bạn nên đưa thêm vài triệu chứng nữa để đoán bệnh cho rõ!
Tìm tài liệu về bệnh Gumbro trên gà đọc để xem tri6ẹu chứng có giống vậy không?
Bầy gà của bạn có nhiều không? Nếu được, tiêu hủy hết bầy để tránh lây lan cho bầy gà khác!

Last edited by a moderator:
gà chết hơn nửa rồi.còn khoảng 500 chú nữa vẫn ủ rũ bỏ ăn nằm phục xuống thỏ khò khè đầu ngeo.có pha tylosin va vitamin rồi nhueng không thấy hiệu quả chăc phái đem đi vá cồn thôi

hôm nay em thanh lý hết gà rồi.khổ thân mấy con chó nhà em ăn gà con nướng nhiều quá giờ cung bỏ ăn rồi

Back