tại sao giá gà hiện tại xuống quá thấp?

• Thread starter toanthanghaiduong
  • Ngày gửi
qua thông tin một số trại gà ở yên thế bắc giang họ đang rao gà thả đồi ( mía lai).với giá 42 chở tận nơi về hải dương.Mà còn trừ hao cho nữa.vậy thử hỏi những người nuôi nhỏ lẻ ở nơi khác,nuôi bằng cám 100% sẽ sống thế nào?gần chỗ tôi có nhà nuôi số lượng vài trăm gà lương phượng lai chọi mà đã qua 4thang ruoi mà vẫn chưa bán được.Giá cám không có suy hướng giảm.Tiền thuốc cũng không thể nói là sẽ giảm?Liệu những lời than vãn của nhà nông đi đến đâu khi thịt gà loại cao cấp của mỹ được nhập khẩu vào việt nam với giá bán 40/kg cho nhà hàng( đùi gà ).biết rằng có thắng có thua.bà con biết rõ quy luật nhưng vẫn lao đầu vào ( đầu năm giá gà cao ngất ngưởng ai mà không ham).rõ ràng thì trường gà nói riêng đang cung quá cầu.người nuôi trong nước chưa dùng tới thì hàng nhập khẩu đã ngay trước mắt.đôi lời tâm sự cùng bà con!

rõ khổ

bác nói đúng đó. bây giờ nuôi con gì cũng chết. bây giờ chỉ có đi làm lĩnh lương

chứ ra chợ mua thì cũng 80-90k/1kg ... nông dân mình làm giàu cho người khác ko

thông tin của anh lấy từ đâu vậy? chứ ở Tây Ninh chỗ em thì giá gà vẫn ở mức cao mà, gà ta chính hiệu thả vườn trống 85000, mái dầu 95000đ. Em đâu có nghe xuống giá gì đâu. Còn ba cái vụ gà Mỹ nhập vào Việt Nam mình là nhập gà tam hoàng gà công nghiệp nên giá rẻ là đúng rồi, nông dân nghèo mình chỉ nuôi gà thả vườn là chính thôi, giá vẫn ở mức cao mà, tự tin lên chút chứ...

giá gà đó ở miền bắc bạn ah.hiện tại giá gà ta lai nồi nuôi cho ăn cám công nghiệp cũng đang xuống thấp nhất trong năm rùi khoãng 65->70/kg thui.ở tây ninh đó là cho ăn cám bắp tự nhiên nuôi khoãng 5-6 tháng lận.gà cho ăn thức ăn công nghiệp nuôi khoãng hơn 3 tháng thui.hiii. Chúc bạn ace một ngày tốt lành

nghe tình hình giá ca thế này sao lo quá, em cũng đang nuôi gà ta thả vườn, cho an toàn là lúa không hà, lâu lớn vô cùng. chắc 5 tháng mới được 1.5kg. Mà em chưa tìm được nơi tiêu thụ nũa, rồi giá cả không biết có bị "ép" dữ không nữa. Đúng là làm nông thật khổ.

ACE nào biết có chỗ thu mua và giá cả thế nào thì cho em biết với. Cám ơn nhiều lắm.

Tôi vừa mua bổ xung 20 con mái từ Gia Lai giống thả vườn giá 110.000đ/kg nè. Giá vẫn còn cao mà??!!! Tôi nghĩ chắc gà có vấn đề hoặc kinh tế chủ trang trại có vấn đề hoặc ai đó mới ra nghề muốn cạnh tranh kiểu " lấy thịt đè người" nên mới giao giá đó thôi.

Last edited by a moderator:
em nghĩ thật đơn giản tất cả là thằng trung quốc cả nó nhập sang VIỆT NAM quá nhiều ngay cả gà con 1 ngày tuổi còn phải giảm , gà trung quốc chân tay và lông da rất đẹp hồng hào người dân mua nuôi rất nhiều lên bây giờ mới có tình trạng như bây giờ

Nghe phức tạp quá! Cám ơn thông tin bổ ít các Bác.
Chỉ tội "làm nông dân riết rồi không biết mắc cở"...!!!:botay:
hi hi

Có anh em nào nuôi gà lâu năm.xin hãy làm thử một bài toán kinh tế về việc nuôi gà 1 ngày tuổi đến khi bán được.Lợi nhuận như thế nào.xin cảm ơn

Có đồng chí bạn xin Sếp nghỉ nửa tháng với ý định về làm chuồng nuôi khoảng mấy trăm em gà thả vườn kiếm mấy đồng tiêu tết. Nghe tin này không biết có thực hiện cái dự án kia nữa không? Mà biết đâu từ nay đến tết giá lại lên cao do các bác giảm nuôi vì bị khớp với thông tin trên cũng chưa biết chừng.

Vô lý giá gà tại Tây Ninh hiên tại là 80k/kg ko có gà để bán...........

giá gà niền bắc chỉ có 50000/ một kg gà trắng 29000/kg miền bắc không chỉ gà mà lợn cũng rẻ và các loại khác nói chung là thực phẩm đều giảm

Last edited:

Back