táo ghép mấy năm thì cho quả

• Thread starter kephanboi
  • Ngày gửi
E mới trồng táo đại được một tháng,chỗ mua giống người ta bảo cuối năm thì có quả như vậy có đúng không,táo e ra cành được 10cm rồi, ak các bác cho hỏi đến cuối năm thì gốc táo to bằng nào ạ

mình trồng 2 tháng cây mới bằng ngón tay đã ra hoa rồi. bây giờ trồng thì cuối năm gốc to bằng gốc táo rồi

tùy cách chăm sóc thôi. Như bạn phía trên bảo trồng 2 tháng ra hoa nhưng chưa đậu quả đâu. Cuối năm là có thu hoạch rồi. Trồng táo nhanh có ăn

tùy cách chăm sóc thôi. Như bạn phía trên bảo trồng 2 tháng ra hoa nhưng chưa đậu quả đâu. Cuối năm là có thu hoạch rồi. Trồng táo nhanh có ăn
Cảm ơn bạn,mà cuối năm thì gốc nó to bằng nào vậy,mà năm đầu có được 20kg/cây không

Last edited by a moderator:
Cảm ơn bạn,mà cuối năm thì gốc nó to bằng nào vậy,mà năm đầu có được 20kg/cây không]
cây của mình sau 1 năm gốc bằng cái bắp tay ấy. Cây mình năm đầu tiên chỉ được 12kg thôi

Năm đầu mà được thế là ngon rồi bác

tùy vào cách chăm sóc thôi. cho nhiều phân hữu cơ thì tốt

Phá để cho cam nên ak,sao gốc nó to nhanh nhỉ,mình tưởng một năm cùng lắm bằng 2 ngón tay thôi
lấy ngắn nuôi dài thôi chứ sang năm t2 nó đã sum suê chắn hết lối đi rồi. Bằng 2 ngón tay thì lấy gì mà ăn nữa

táo dễ trồng giờ phong trào trồng nhiều giá ngày càng giảm. Cây cam khó tính không phải ai cũng biết cách chăm sóc giá ổn định

có loại Táo Mèo bán chạy mà ít người trồng. Các bác thử loại này xem... 20-50/kg tùy vụ,tùy lúc,phơi khô bán được

Back