Tham khảo ý kiến tổ chức Offline tại Hà Nội

• Thread starter lamrhq52
  • Ngày gửi
Mình thấy diễn đàn của mình cũng có rất nhiều thành viên ở Miền Bắc nên mình đề xuất ý kiến tổ chức buổi Offline tại tại khu vực Phía Bắc đi nhỉ?
Mình nhớ Diễn đàn mình cũng có tổ chức Offline tại Khu vực Phía Bắc 1 lần rồi thì phải? Liệu giờ chúng ta tổ chức có ổn không mọi người?
Rất mong ý kiến đóng góp chân thành của các member đặc biệt các mem đang ở Khu vực phía Bắc nhé!

Sao thấy các thành viên ngoài Bắc nôn off mà lại cứ kéo dài thế nhỉ. bây giờ cứ ấn định ngày họp mặt rồi hê mọi người tham gia như một cuộc vui chơi cho có khí thế đi đã, dần dần quy tụ nhiều thì off hoàng tráng hơn, Giờ thì cứ xem như họp mặt ăn uống vui chơi cho khỏi mắc công phải lên chương trình đủ thứ rắc rối..

Em mới tham gia 4rum nên cũng rất mong off 1 lần cho biết mẹt các ACE
Rất mong off vùng saigon, Miền đông để em dễ tham gia, mà em chỉ tham gia đưọc vào thứ 7, chủ nhật thôi các bác ah

Em xin đóng góp địa điểm

Em ủng hộ với ý kiến của chị Jen_ero.
Nhìn quanh trại nhà em thấy có một chút không gian nên mạo muội mời mọi người về trại nhà em chơi một( hoặc vài) ngày.
Địa chỉ trại nhà em là: trang trại ở khu vực Ao Trời, núi Cô Tiên, thôn Hồng Sơn, Xã Lãng Sơn, huyện Yên dũng, tỉnh Bắc Giang. Từ Hà Nội đi khoảng 65km là tới.
Tốt nhất là nên đi vào T7, CN tuần này (16-17/7) vì đang là mùa vải ở Bắc Giang mà.

hay quá có điạ để offline rồi bây giờ chỉ còn đợi ban quả trị duyệt nữa là ok thôi em nhấn lại lầ nữa là lên tổ chức off vào núc này vì bây giờ là nghỉ hè thì ta đi off sẽ yên tâm hơn vì công việc ở nhà vì đã đựơc bọn trẻ ở nhà dúp đỡ MONG NGÀy OFF ĐÊn GÂN HƠN

Last edited:
ủng hộ !

Em hoan nghênh việc giao lưu offline tại miền Bắc,,,nếu có em sẽ đi...các Bác cứ mạnh dạn tổ chức đi ạ,,
Biết đâu khi gặp nhau chúng ta có thể đưa ra ý tưởng xây dựng các mô hình chăn nuôi nông nghiệp mang tính đột phá .

có lẽ muốn có buổi off ở miền bắc thì phải đi vân động từng thành viên của miền bắc thì mới tổ chức được vì miền bắc im hơi lặng tiếng quá

các anh em miền bắc đâu rồi miền nam sôi nổi thế xao miền bác im hơi quá các anh em liên tiếng đi để tổ chức vào dịp cuối năm này là tốt nhất

offline di mien Bac oi!

Xin chào cả nha! em là thành viên mới và em cũng rất yêu thích nông nghiệp nhưng do chưa co kinh nghiệm nên rất muốn đc học hỏi. Miền Bắc nhà mình tổ chức offline đi!

Xin chào cả nha! em là thành viên mới và em cũng rất yêu thích nông nghiệp nhưng do chưa co kinh nghiệm nên rất muốn đc học hỏi. Miền Bắc nhà mình tổ chức offline đi!
mình cũng đang khuấy dộng phong trào nhưng không ai có ý kiến gỉ hình như mọi người không hào hứng mấy

Họp mặt là một hành động cần phải tiến hành

Em thấy tình hình offline ở miền Bắc hơi èo uột. Để thúc đẩy phong trào offline, em xin gửi các bác vài suy nghĩ của em về lý do tại sao offline là rất cần thiết và phải gấp rút tiến hành càng sớm càng tốt.
1. Trong nông nghiệp hay bất cứ một ngành kinh doanh nào khác, khâu tiêu thụ sản phẩm chiếm vị trí đặc biệt quan trọng. Mà muốn tiêu thụ sản phẩm thì cần phải có các mối quan hệ, phải có bạn hàng. Để có các mối quan hệ chỉ có cách phải thường xuyên gặp gỡ mọi người. Bạn muốn bán một mặt hàng
gì đó, chắc chắn bạn phải gặp gỡ mọi người để giới thiệu với họ sản phẩm của mình.
2. Việc trao đổi lẫn nhau cực kỳ quan trọng, bạn biết những điều mà người khác không biết, nhưng bạn lại muốn biết những điều mà mọi người đã biết, vậy bạn phải đi gặp ai đó biết cái mình cần để hỏi, đồng thời bạn cũng sẽ trả lại họ những điều mà bạn biết nếu họ cần.
3. Câu "buôn có bạn, bán có phường" của các cụ dạy em thấy chả sai tẹo nào.
4. Dù bạn không cần gì ở các buổi offline của các chủ trang trại, nhưng có thể bạn và gia đình sẽ có được một ngày nghỉ giữa không gian thoáng đãng, đậm chất nông nghiệp.
....
Có vài suy nghĩ, nếu có sai mong các bác chỉ bảo. Chẳng qua em thấy mấy bác trong Nam máu off quá, em ở ngoài này cũng máu nhưng không có điều kiện tham gia nên mới thế thôi. Một lần nữa xin các bác thông cảm.

Em cũng xin bắt chước các bác trong Nam mà đề nghị thế này:
bước 1: chọn địa điểm và ấn định thời gian. Xin bác nào cảm thấy trại nhà mình có thể chứa được khoảng 20-30 người thì ứng cử giúp anh em nhé. về Thời điểm thì em nghĩ trung tuần tháng 12/2011 là ổn.
bước 2: quyên góp. Để buổi offline được vui vẻ bắt buộc phải có ăn uống và thảo luận. kinh phí do mỗi người tham gia đóng góp. Em cứ tạm đề nghị là 150k/người. Số tiền đó có thể được phân bổ như sau: 100k dành cho ăn uống + 50k dành cho khâu tổ chức(in tài liệu, in sao đĩa, quay phim, chụp ảnh, quà cáp...)
bước 3: Tổ chức. Em đề nghị, chủ đề chính của buổi offline sẽ chính là trang trại mà chúng ta chọn làm địa điểm tổ chức. Ngoài ra, khi đăng ký, các bác cũng đăng ký luôn loại sản vật mà trại mình đang canh tác và những sản vật mà các bác quan tâm để ban tổ chức liên lạc với những chủ trại phù hợp nhằm giúp các bác chủ trại gặp gỡ lẫn nhau. Đảm bảo ai ra về cũng được thỏa mãn.

Xin các bác cho ý kiến nhanh nhanh còn off

Em thấy tình hình offline ở miền Bắc hơi èo uột. Để thúc đẩy phong trào offline, em xin gửi các bác vài suy nghĩ của em về lý do tại sao offline là rất cần thiết và phải gấp rút tiến hành càng sớm càng tốt.
1. Trong nông nghiệp hay bất cứ một ngành kinh doanh nào khác, khâu tiêu thụ sản phẩm chiếm vị trí đặc biệt quan trọng. Mà muốn tiêu thụ sản phẩm thì cần phải có các mối quan hệ, phải có bạn hàng. Để có các mối quan hệ chỉ có cách phải thường xuyên gặp gỡ mọi người. Bạn muốn bán một mặt hàng
gì đó, chắc chắn bạn phải gặp gỡ mọi người để giới thiệu với họ sản phẩm của mình.
2. Việc trao đổi lẫn nhau cực kỳ quan trọng, bạn biết những điều mà người khác không biết, nhưng bạn lại muốn biết những điều mà mọi người đã biết, vậy bạn phải đi gặp ai đó biết cái mình cần để hỏi, đồng thời bạn cũng sẽ trả lại họ những điều mà bạn biết nếu họ cần.
3. Câu "buôn có bạn, bán có phường" của các cụ dạy em thấy chả sai tẹo nào.
4. Dù bạn không cần gì ở các buổi offline của các chủ trang trại, nhưng có thể bạn và gia đình sẽ có được một ngày nghỉ giữa không gian thoáng đãng, đậm chất nông nghiệp.
....
Có vài suy nghĩ, nếu có sai mong các bác chỉ bảo. Chẳng qua em thấy mấy bác trong Nam máu off quá, em ở ngoài này cũng máu nhưng không có điều kiện tham gia nên mới thế thôi. Một lần nữa xin các bác thông cảm.

Em cũng xin bắt chước các bác trong Nam mà đề nghị thế này:
bước 1: chọn địa điểm và ấn định thời gian. Xin bác nào cảm thấy trại nhà mình có thể chứa được khoảng 20-30 người thì ứng cử giúp anh em nhé. về Thời điểm thì em nghĩ trung tuần tháng 12/2011 là ổn.
bước 2: quyên góp. Để buổi offline được vui vẻ bắt buộc phải có ăn uống và thảo luận. kinh phí do mỗi người tham gia đóng góp. Em cứ tạm đề nghị là 150k/người. Số tiền đó có thể được phân bổ như sau: 100k dành cho ăn uống + 50k dành cho khâu tổ chức(in tài liệu, in sao đĩa, quay phim, chụp ảnh, quà cáp...)
bước 3: Tổ chức. Em đề nghị, chủ đề chính của buổi offline sẽ chính là trang trại mà chúng ta chọn làm địa điểm tổ chức. Ngoài ra, khi đăng ký, các bác cũng đăng ký luôn loại sản vật mà trại mình đang canh tác và những sản vật mà các bác quan tâm để ban tổ chức liên lạc với những chủ trại phù hợp nhằm giúp các bác chủ trại gặp gỡ lẫn nhau. Đảm bảo ai ra về cũng được thỏa mãn.

Xin các bác cho ý kiến nhanh nhanh còn off
em rất tán thành ý kiến của bác em thấy offline miền bắc không sôi nổi lắm lếu miền bắc có thể offline thì không biết lên tổ chức vào thàng nào thì phù hợp nhất

mình ở BÌnh Dương, nhưng cũng ủng hộ ae miền Bắc có 1 buổi offline thành công. Điều trước tiên là ae phải đoàn kết lại. thì nhất định sẽ tổ chức offline thành công thôi.

Back