Tháng 9 - họp mặt nho nhỏ tại Biên Hòa - Đồng Nai.

Cũng lâu lâu rồi, anh em chưa có dịp ngồi lại với nhau, do thời gian qua cũng có nhiều chuyện xãy ra trên diễn đàn và cũng bận nhiều công việc. Một số anh em có gọi điện cho tôi muốn có một ngày ngồi lại lai rai với nhau.

Hôm nay cũng gần hết tháng 7 âm lịch (tháng ăn chay của nhiều người trong đó có tôi) sắp đến tháng 8 Âm lịch sẽ sắp xếp một buổi họp mặt nho nhỏ tại Đồng Nai.

Dự kiến ngày 16/9/2012 (1/8 âl) tại nhà hàng Thảo Nguyên (Biên Hòa - Đồng Nai - Cách Ngã Ba Vũng Tàu 2 km về hướng Vũng Tàu)

Thời gian: 10 giờ sáng.
Nội dung: Thưởng thức món ngon + giao lưu
Thực đơn : Rắn, rít, bò cạp, châu chấu .... bào ngư, vi cá, lá sen ....

Đề nghị anh em cho ý kiến thống nhất.

Last edited:
Cho em hỏi Bác Dũng khi nào em đến nơi có gì alo bác chỉ đường dùm nha. Với lại em mạn phép hỏi & cũng biết thêm quy tắc 4rum của mình là:
Khi đi có mang theo cái gì không nếu có thì bác cho em gợi ý .

Theo em nghĩ mình đi như là đi đám cưới ?
Mỗi người một ít ( Góp gạo thổi cơm chung ) vui là chính ?
Quan trọng nhất là đến để giao lưu / học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau .

Cho em hỏi Bác Dũng khi nào em đến nơi có gì alo bác chỉ đường dùm nha. Với lại em mạn phép hỏi & cũng biết thêm quy tắc 4rum của mình là:
Khi đi có mang theo cái gì không nếu có thì bác cho em gợi ý .

OK.

không có quy định phải đem theo gì cả. Một số thành viên đem theo quà tặng là sản phẩm của cơ sở mình là tự nguyện của thành viên đó.

Anh em họp lại liên hoan trao đổi nói chuyện, ca hát...nhậu.

Chi phí góp lại thanh toán, chẳng bao nhiêu cả.

Vui là chính.

Gặp mặt lần này tuy không chính thức , tuy nhiên cũng nên đưa 1 đề tài nào có liên quan đến nuôi hay trồng để bàn luận cho rỏ vấn đề ...
Các bác thấy sao ?

chài ơi! nghe các bác bàn tán rôm rả mà em thèm quá.Tiện thấy các bác bàn chủ đề ăn uống xin hỏi các bác món thỏ làm sao là ngon nhất và cho em biết cách làm luôn nhé.Ở quanh em thỏ vẫn là loại mới mà.Thanks các bác nhiều.__ Nếu có gì ko tiết lồ lộ đc thì send riêng cho em nha_hề hề

Gặp mặt lần này tuy không chính thức , tuy nhiên cũng nên đưa 1 đề tài nào có liên quan đến nuôi hay trồng để bàn luận cho rỏ vấn đề ...
Các bác thấy sao ?

Cái này cũng dễ thôi, ta cứ họp mặt lại sẽ có nhiều chuyện để bàn bạc. Nhiều người nhiều chủ đề cũng khó chọn chủ đề nào là quan trọng hơn chủ đề nào, vậy thì ai quan tâm cái gì thì bàn cái đó . Vả lại đây chỉ là lần họp mặt nho nhỏ chưa phải offline truyền thống hàng năm, nên làm gọn gọn.

Em nghĩ đề tài sẽ ăn món gì thì hay hơn! vì đây chỉ là buổi họp nho nhỏ các thành viên trong diễn đàn sau lâu ngày ko gặp và có nhiều thành viên mới tham gia .
chẳng hạn như là những lần trước có dùng thịt thỏ.tôm.heo rừng.nhím....vv? nay ta có thể đề xuất dùng món bồ câu hay baba.chồn nhung đen.tắc kè hoặc rắn (ráo châu,ri voi,...?)các loại côn trùng ( dế mèn,dế cơm,bọ cạp,rết,món nào khác.....? đây đều là những con mà trong diễn đàn mình đều có cả.
vài ý nho nhỏ

e muốn ăn chồn nhung đen .... để nghị ban tổ chức sắp xếp ....

Cái vụ chồn nhung đen này sao mà khó tìm ở khu vực này, anh em nào có xin thông báo, chúng ta cùng thử thưởng thức xem ngon như thế nào?

Còn ba ba thì ok rồi, nhất là món rang muối ba ba nằm ngữa.

Rắn thì nghe nói minhhai123, hongtue nuôi nhiều k biết có con nào già sắp thanh lý k?

Em nghĩ đề tài sẽ ăn món gì thì hay hơn! vì đây chỉ là buổi họp nho nhỏ các thành viên trong diễn đàn sau lâu ngày ko gặp và có nhiều thành viên mới tham gia .
chẳng hạn như là những lần trước có dùng thịt thỏ.tôm.heo rừng.nhím....vv? nay ta có thể đề xuất dùng món bồ câu hay baba.chồn nhung đen.tắc kè hoặc rắn (ráo châu,ri voi,...?)các loại côn trùng ( dế mèn,dế cơm,bọ cạp,rết,món nào khác.....? đây đều là những con mà trong diễn đàn mình đều có cả.
vài ý nho nhỏ

e muốn ăn chồn nhung đen .... để nghị ban tổ chức sắp xếp ....

Chào các bác.

Thấy các bác bàn về mấy món này làm em ngứa ngáy trong người, chịu không nổi. Vậy anh nguyenhungdung cho em xin 1 vé nhé. Chờ mãi mà không thấy ai mời mình cả, phải tự mình mời mình thôi, hic hic.

Các bác thông cảm vì em chưa làm nông nghiệp, nên lần này em không mang gì cả, chỉ vác được cái xác của em đi mà giúp các bác chén hết các món trên thôi, ha ha.

Mong được gặp các cô bác anh chị.

Thân chào.

Agriviet có ko ít người quảng cáo bán giống con chồn nhung đen.
Từ hồi off cuối năm tới nay đã 9 tháng rồi chứ ít gì. Vậy mà ko một ai dám bán cho BQT 1 - 2 con ăn thử là sao ta?
Muốn ăn thịt con này thử coi ra sao mà khó ghê.

Agriviet có ko ít người quảng cáo bán giống con chồn nhung đen.
Từ hồi off cuối năm tới nay đã 9 tháng rồi chứ ít gì. Vậy mà ko một ai dám bán cho BQT 1 - 2 con ăn thử là sao ta?
Muốn ăn thịt con này thử coi ra sao mà khó ghê.
Hi...Kỳ cục dậy, mua mà không ai bán?...Khó đó nha Anh.
Người ta chỉ bán con giống chứ không bán ăn thịt. Anh đừng đòi hỏi...:lol:

Hi...Kỳ cục dậy, mua mà không ai bán?...Khó đó nha Anh.
Người ta chỉ bán con giống chứ không bán ăn thịt. Anh đừng đòi hỏi...:lol:
bác biết không, các bác nuôi chồn nhung đen biết như thế không dám bán, có bán cũng không dám lấy tiền BQT mà, có cho cũng không cho vì cho bao nhiêu cho đủ? nên các bác ấy đành lặng im cho chắc.

images

Theo Lão Mỗ nghĩ là cần cái Tấm Bảng Vẽ đấy ....ai có thì cho mượn (một vài chủ đề cần mổ xẻ ...mô hình vẽ trên bảng ...dễ hiểu hơn), đề nghị thôi nhé ...thấy tiện thì "Mần", không tiện thì thôi.

Cái vụ chồn nhung đen này sao mà khó tìm ở khu vực này, anh em nào có xin thông báo, chúng ta cùng thử thưởng thức xem ngon như thế nào?

Còn ba ba thì ok rồi, nhất là món rang muối ba ba nằm ngữa.

Rắn thì nghe nói minhhai123, hongtue nuôi nhiều k biết có con nào già sắp thanh lý k?
Rắn thì ok rồi anh :
Nhưng không biết bao nhiêu kg nhỉ ?
Em còn khoảng 10 kg rắn thịt .

Bạn tính dùm thử xem khoảng 20 người (2 bàn) ăn một món thì cần bao nhiêu kg? tôi nghĩ chừng 3kg là vừa.
Rắn xào lăn : 3 dĩa.
Bạn cho biết giá 1kg bao nhiêu luôn nha.

Em cũng mạo muội ké 1 chân, ngày CN này có độ đám ở bên vợ... chắc ghé tí rồi lên tham gia với ae Agriviet.

Bạn tính dùm thử xem khoảng 20 người (2 bàn) ăn một món thì cần bao nhiêu kg? tôi nghĩ chừng 3kg là vừa.
Rắn xào lăn : 3 dĩa.
Bạn cho biết giá 1kg bao nhiêu luôn nha.
Rắn loại 700g/con trở về giá khoảng 450k/kg
- 700g/con trở lên khoảng 550k/kg
còn loại trên 1kg/con thì ngoài 700k/kg
Giá này tham khảo bên người quen thôi muốn biết chắc chắn phải hỏi Anh MinhHai123 rồi?
Ăn món này lại nhớ đến bác Xuân Vũ.

Back