Tháng 9 - họp mặt nho nhỏ tại Biên Hòa - Đồng Nai.

Cũng lâu lâu rồi, anh em chưa có dịp ngồi lại với nhau, do thời gian qua cũng có nhiều chuyện xãy ra trên diễn đàn và cũng bận nhiều công việc. Một số anh em có gọi điện cho tôi muốn có một ngày ngồi lại lai rai với nhau.

Hôm nay cũng gần hết tháng 7 âm lịch (tháng ăn chay của nhiều người trong đó có tôi) sắp đến tháng 8 Âm lịch sẽ sắp xếp một buổi họp mặt nho nhỏ tại Đồng Nai.

Dự kiến ngày 16/9/2012 (1/8 âl) tại nhà hàng Thảo Nguyên (Biên Hòa - Đồng Nai - Cách Ngã Ba Vũng Tàu 2 km về hướng Vũng Tàu)

Thời gian: 10 giờ sáng.
Nội dung: Thưởng thức món ngon + giao lưu
Thực đơn : Rắn, rít, bò cạp, châu chấu .... bào ngư, vi cá, lá sen ....

Đề nghị anh em cho ý kiến thống nhất.

Last edited:
không biết bà con mình về có bị mưa không ta -_- , tấn thành vừa về đến nhà là mưa :lol:

Vừa kết thúc buổi họp mặt chạy ra là trời đổ mưa lớn.

Buổi họp mặt hôm nay gồm:

1. KTD
2. Nguyenhungdung.
3.Baby_plm.
4. bình_dan.
5. hoangleminh và bạn gái.
6. chị cỏ lau và gia đình (chồng, con gái và con rể).
7. Người đương thời.
8. Jen_ero.
9. Hong tue.
10 minhhai123.
11. Tan thanh.
12. BoGiaVeNongThon.
13 nongdanteen.
14.minhhieu.it.
15. Phan Tung.
16. Bạn binh_dan.
17. Một bạn trẻ ở miền Trung (quên tên).
18. Một bạn ở Long An.

không khí thật ấm cúng vui vẻ, hình ảnh sẽ up sau.

Hôm qua về mưa lạnh to quá bây giờ cảm lạnh mà vẫn còn thèm cái mùi vị bò cạp :)

Tiếc quá !! Muốn tham gia với ae mà ko thể bỏ bổn phận con cháu được.

Mình mẩy mấy bửa nay bị ê ẩm , chắc nhờ ăn bò cạp hay sao mà về đến nhà thấy khỏe ra :lol: B)

Chắc có lẽ chỉ có bác mới được như vậy đó, còn em ăn về thì người nó bức rức, chứ có được như bác đâu. Hình như ăn chưa đủ đô hay sao đó nên mới có tình trạng như vậy. Kỳ sau nếu có dịp họp mặt nào bác binh_dan nhớ nhắc em tí nha.

Hôm qua về mưa lạnh to quá bây giờ cảm lạnh mà vẫn còn thèm cái mùi vị bò cạp :)

Em này hôm qua ngồi gần tôi nè, có lẽ ăn ít giống tui nên mới có cảm giác này. Hic hic tội ghê.

Tiếc quá !! Muốn tham gia với ae mà ko thể bỏ bổn phận con cháu được.

Thôi, nhiệm vụ nào cũng vinh quang cả. Bổn phận với con cháu cũng đáng trân trọng như ăn nhậu vậy thôi, he he. Có người an ủi rồi đỡ buồn nhe.

Thân chào.

Mình mẩy mấy bửa nay bị ê ẩm , chắc nhờ ăn bò cạp hay sao mà về đến nhà thấy khỏe ra :lol: B)
Món Bọ Cạp này hay wa' ta... có hiệu quả zị thì bác binh_dan ăn thường xuyên chắc sẽ hiệu quả hơn nhiều...

Bọ Cạp muốn ngon thì phải cho uống nước cốt dừa tươi từ đêm hôm trước, ngày hôm sau chế biến thì Bọ Cạp ăn sẽ rất là béo hjhj "bí quyết nha các bác"

Chắc có lẽ chỉ có bác mới được như vậy đó, còn em ăn về thì người nó bức rức, chứ có được như bác đâu. Hình như ăn chưa đủ đô hay sao đó nên mới có tình trạng như vậy. Kỳ sau nếu có dịp họp mặt nào bác binh_dan nhớ nhắc em tí nha.

Em này hôm qua ngồi gần tôi nè, có lẽ ăn ít giống tui nên mới có cảm giác này. Hic hic tội ghê.

Thôi, nhiệm vụ nào cũng vinh quang cả. Bổn phận với con cháu cũng đáng trân trọng như ăn nhậu vậy thôi, he he. Có người an ủi rồi đỡ buồn nhe.

Thân chào.
Họp mặt cuối năm nếu các bác yêu cầu thì món Bọ Cạp sẽ lại có trong thực đơn nữa...
Chúc sức khỏe các bác và mong diễn đàn của chúng ta ngày càng lớn mạnh...

phamminhhieu.it (Bán Rắn Hổ Mang Thương Phẩm) phone: 0988.535.664

Last edited by a moderator:
Một số hình của buổi họp mặt.

Cô cỏ lau ơi !!!!!!!!!!
Cô úp hình các món ăn của buổi họp măt lên cho mọi người bình luận đi .
Hình ảnh các món ăn hôm đó cô chụp mới bắt mắt .

Bận quá hôm nay mới vào xem được.
Chia sẽ với các bạn ít hình:

Mái lá rất lý tưởng.

Thịt heo rừng nướng.

Vịt xiêm luộc rất ngon.

Nộm bắp chuối tôm khô.

Bò cạp chiên dòn.

Chú bò cạp rất to.

Hàu nướng lá lốt

Haiza!
Cơn mưa chiều CN cuốn phăng baby đi tuốt luốt tới giờ mới mò về nhà được đây. Hehe

Cám ơn mọi người đến dự rất chi là đông vui.
Cám ơn ban tổ chức đã thiết đãi anh em 1 bữa quá tuyệt vời!
Giờ ngồi nhớ lại buổi tiệc còn thấy thòm thèm. Để baby liệt kê lại thực đơn để có thêm người "chảy mồ hôi lưỡi" với mình cho có bạn. Hehe

1> Vịt xiêm luộc chấm mắm gừng (3 dĩa nhưng về sau Tấn Thành đem 1 dĩa vào ướp lá mác mật nướng lên thơm lừng. 1 món hóa 2 món).
2> Bắp chuối hột xé phay trộn gà xe + tôm đất.
3> Heo rừng nướng muối ớt.
4> Bò cạp chiên giòn (Nhờ tuyệt chiêu bí truyền "cho bò cạp uống nước dừa tươi" mà con bò cạp thiệt là béo và ngọt).
5> Hào nướng lá lốp (Hào đen hay hào trắng vậy Tấn Thành?).
6> Rắn xào lăn (Ko nhớ là rắn gì, đề nghị chủ nhân món đó cho mấy em nó cái tên để nhanh siêu thoát.)
7> Cá chép chưng tương.
8> Cháo
Trong thực đơn có món rắn nên tất nhiên chất đưa cay phải có món rượu huyết + mật + tim rắn do chính sát thủ rắn độc phamminhhieu.it điều chế.

Chẹp chẹp :7^:

muốn tham gia mà xa quá ,làm sau đây thật uổng :5^::5^::5^::5^::5^::5^::5^:

@colau:

Cám ơn chị colau về những hình ảnh ngày họp mặt 16/9/2012. Thật ấn tượng với hình chị và con bò cạp.

Tuy nhiên hình chị up lên dung lượng lớn quá nên nếu đường truyền yếu sẽ không thấy được. Chị cắt bớt dung lượng còn khoảng 200kb rồi up sẽ dễ thấy hơn.

Món rắn sào lăn là rắn ráo trâu hay còn gọi hổ vện / long thừa / hổ hèo đó bác .
Bác baby-blm không nuôi rắn nên không phân biệt được là rắn gì hi hi hi...
* Hôm đó ăn món hào uống rượu huyết xà + món bọ cạp mặc dù bị dính nước mưa nhưng vẫn khoẻ re .
Phải công nhận mấy món đặc sản hoang dã này có công hiệu ghê gớm thiệt .
Bác nào mà chưa được thưởng thức những món đó một lượt thì chưa biết hiệu lực của các loài độc + với Hào làm dịu mát giảm nhiệt ( ăn mấy món đó chỉ tội cho mấy chú em chưa vợ ) . Không biết hôm đó mấy chú em đó ra sao ????

Món rắn sào lăn là rắn ráo trâu hay còn gọi hổ vện / long thừa / hổ hèo đó bác .
Bác baby-blm không nuôi rắn nên không phân biệt được là rắn gì hi hi hi...
* Hôm đó ăn món hào uống rượu huyết xà + món bọ cạp mặc dù bị dính nước mưa nhưng vẫn khoẻ re .
Phải công nhận mấy món đặc sản hoang dã này có công hiệu ghê gớm thiệt .
Bác nào mà chưa được thưởng thức những món đó một lượt thì chưa biết hiệu lực của các loài độc + với Hào làm dịu mát giảm nhiệt ( ăn mấy món đó chỉ tội cho mấy chú em chưa vợ ) . Không biết hôm đó mấy chú em đó ra sao ????

Tiếc quá anh Hải ơi,hôm đó bogiaveque gọi em đi mà bận đi không được
bỏ mất cơhoi656 quý để giao lưu với các bác trên diễn đàn

Back