Thảo luận nuôi thỏ

• Thread starter vietbui
  • Ngày gửi
mình mới nuôi thỏ nhưng gặp hk ít trục trặc về phối giống và nhận biết thỏ đã dính bầu chưa. Mong mọi người giúp đỡ

mình mới nuôi thỏ nhưng gặp hk ít trục trặc về phối giống và nhận biết thỏ đã dính bầu chưa. Mong mọi người giúp đỡ
Trước hết bạn cần phải đảm bảo thỏ nhà bạn được chăm sóc tốt, chế độ dinh dưỡng hợp lí, không béo, không gầy vì như thế sẽ làm ảnh hưởng đến quá trình động dục của thỏ. Khi thỏ đến chu kỳ động dục thì thỏ ăn kém, có những con có thể bỏ ăn, chạy nhảy, kiểm tra thấy âm họ thỏ sưng lên và có màu đỏ hồng. Chưa cho đi ngay mà để 2-3 ngày sau khi âm hộ chuyển sang màu tím nhạt lúc đó mới cho đi. Khi cho đi thi 14 ngày sau cho đi lại nếu không chịu thì ok
Sau 20 ngày có thể sờ thấy con ở phía dưới bụng thỏ mẹ. Cái này cần có nhiều kinh nghiệm và cảm giác tay thì mới sờ thấy, dần dà sẽ biết hết.

nếu bạn có chú ý đến thỏ mẹ thấy một trong cac dấu hiệu bất binh thường sau đây
thì phối giống ngay, 3 lần như vậy mà không được thì cho vào nồi sả ớt : bỏ ăn,cào chuồng, nhảy tưng tưng, nhổ long, chim màu hồng,sau 10 ngày sờ vào bụng cach chim 6cm có lục cục như viên bi ngày càng to lên là100% dính bầu, haha, thoxam

Back