Thật sự có bồ câu gà nặng 1.2Kg không

• Thread starter santarosa
  • Ngày gửi
Em xin chào cả nhà

Số là em cũng đã đi nhiều nơi, xem nhiều trang web quảng cáo, nhưng chưa bao giờ thấy và mua đc con bồ câu gà nào ( Pháp - Mỹ - Ý ) có trọng lượng như quảng cáo là 1.2kg/ con

Xin các bác có kinh nghiệm qua loại này xin cho em chút thông tin, để em đi riếc chán nản lắm rồi, quãng cáo trọng lương như thế nhưng đến nơi thì .... thất vọng.

Em xin cảm ơn

Em xin chào cả nhà

Số là em cũng đã đi nhiều nơi, xem nhiều trang web quảng cáo, nhưng chưa bao giờ thấy và mua đc con bồ câu gà nào ( Pháp - Mỹ - Ý ) có trọng lượng như quảng cáo là 1.2kg/ con

Xin các bác có kinh nghiệm qua loại này xin cho em chút thông tin, để em đi riếc chán nản lắm rồi, quãng cáo trọng lương như thế nhưng đến nơi thì .... thất vọng.

Em xin cảm ơn

--------

Nhân tiện cho em hỏi, nếu chim non biết ăn đạt trọng lượng 700 gram thì trưởng thành có đạt nổi trên 1kg/ con đc không

Last edited by a moderator:
Vậy thì bạn phải nói sao cho tay đó hiểu để chơi. Nếu hắn không hiểu thì bạn trả lại tiền cho hắn rồi đem bán cho người biết chơi.
Hôm nay tôi mới hỏi 1 người quen thì họ nói Giant Runt nhập về khoảng 16tr 1 cặp chim trưởng thành. Tôi không hỏi rõ mấy tháng tuổi vì cũng hơi ngại là mình không mua mà hỏi nhiều quá. Bồ câu Giant Runt vừa biết mổ nghe nói khoảng 5tr 1 cặp. Đúng là nó to thật. Nhìn rất sướng mắt.

Ờ, nhưng ngừi ta vẫn lấy nhưng họ bêu rếu mình, hôm wa mình bán 1con trống nhìn nó cũng thường nhưng nó mập khiếp 1ky1 , hàng mập khó đạp mái nên mình bán 1tr7

--------

Ông bạn mình có 5cặp bồ câu pháp khá nặng ký 1con 1ký 50gr. Mập lù nuôi kiểng mà thấy nó ấp dở phát chán đòi mua thì ko bán, liệu bồ câu pháp ta cho ăn chế độ dinh dưỡng cao có thể đạt đc 1ký2 ko bà con

Last edited:
Các bạn hãy thấy tận mắt, ôm tận tay mới tin nhé.

Last edited by a moderator:
[/url][/IMG]giống này mới thật sự 1k2 nè mấy anh ơi (Pigeon Giant Runts), giá của em nó cũng rất cao và rất khó
[/url][/IMG] ra con
url]

[/url][/IMG]
còn giống gà vàng (brownking) này chỉ có 850 đến 900g thôi

Rất vui được chia sẽ cùng anh em trên diễn đàn.

--------

[video=youtube;U4uW0sOv4iI]http://www.youtube.com/watch?v=U4uW0sOv4iI&list=UUXp16gl9qly5hSyZDjqWV7A&index=1&feature=plcp[/video]

cho em hỏi giống chim này có chim con không anh?

bồ câu nặng 1,2 kg sao?
nặng bằng con gà ta rồi.
liệu có k nhỉ?
tôi nghĩ là k có.

Tôi nghĩ và dám chắc là có vì con này chắc bị đột biến gien. mà nói thế thôi. em cũng không biết bồ câu trung bình nặng bao nhiêu đâu. các bác nếu biết hết về các giống bồ câu trên thế giới có thể đưa ra thống kê sơ bộ được không a

chào bác, bác là người cung cấp bồ câu giống và ra ràng vậy nếu 2 con cùng một tổ thì có phải là một trống và một mái ko? và lớn lên chúng lại bắt cặp với nhau đúng ko?
Trước hết xin báo cho bạn biết không phải là 100% mà có thể tỷ lệ đúng trên dưới 80% mà thôi, chào bạn.

Trước hết xin báo cho bạn biết không phải là 100% mà có thể tỷ lệ đúng trên dưới 80% mà thôi, chào bạn.
Tôi đang có con trống màu tắng nặng 1,2 kg ,nhưng nó cũng không ổn định lắm vì đôi hôm bỏ đói cân lại chỉ được 1,1kg.

Các bác nói sao chứ , cái loại to tầm >= 1000 g hiếm lắm . Thi thoảng được 01 con thôi

Chuyện bồ câu Gà 1,2 kg là có, nhưng phải chăm cho tốt. Lúc chim ra ràng phải phụ chim bố mẹ cho chim ăn, sau 24 ngày tuổi chim có thể đạt trọng lượng 1.000g (mình đã thử nghiệm rồi). Còn để chim bố mẹ cho ăn bình thường thì không quá 800g. Giống màu vàng to con nhất, tuy nhiên bồ câu gà đắt theo mình nghĩ vì chúng khó gầy (những con có trọng lượng nhỏ hơn 700g nuôi con khéo hơn, Ông cả kg quay qua, quay lại là xong con con). Khinh nghiệm của mình là lấy trứng của chim gà cho chim pháp, lai nuôi sau đó phụ cho chim ăn. Lấy trứng nhựa cho hén ấp.

Back