Thịt Con Gì Ngon Hơn Con Dúi...???

• Thread starter gadacuasat
  • Ngày gửi
mình đã ăn rất nhiều thịt rừng, theo mìnnh thịt con dúi ăn rất ngon, hơi bị khó kiếm đối thủ. giá cả cũng phải chăng.
" trồng cây gì? nuôi con gì? " mô hình nuôi dúi rất có triển vọng, các bác nên chuyên sâu về con dúi, ai tìm ra đc công thức chăn nuôi hiệu quả người đó sẽ thành công.
các bác nào có thấy thịt con gì ngon hơn con dúi thì chia sẽ để ACE trên diễn dàn còn thưởng thức.
bò 1 phiếu cho con dúi
và ủng hộ người nuôi dúi, các bác cố gắng nhân rộng mô hình chăn nuôi để thịt con dúi rộng rãi trên thị trường cho mọi người thưởng thức ( có người ăn người chưa ăn nha các bác ) kể cả người nước ngoài, khi ăn rồi họ về nước nói với bạn bè rằng ở bên Việt Nam có thịt con gì gì đó mà họ gọi là con dúi ăn ngon "bá cháy bù chét" luôn...

thịt dúi rất con nhưng tiết dúi lại con ngon hơn các loại tiết mà minh được thưởng thức đó. minh thường lên rùng đào đc nhung con dúi nang tam kg trở lên , khi bắt đc những con to như vậy nếu khong làm tiết canh thi hơi phí đó,ăn rất mát lại rất ngọt, nếu ai chưa được thuỏng thức thi cố gắng để thưởng thức một lần nhé.

Đúng rồi đó các bác ạ. thịt Dúi rất ngon, tiết canh Dúi thì tuyệt vời mà còn chữa được bệnh chảy máu cam nữa. Vốn khởi nghiệp để nuôi Dúi không nhiều, chuồng trại đơn giản , thức ăn dễ kiếm, ít bệnh tật....Tại sao lại không đầu tư vào nuôi Dúi nhỉ? Dúi cũng sẽ là vật nuôi rất triển vọng.

thịt dúi rất con nhưng tiết dúi lại con ngon hơn các loại tiết mà minh được thưởng thức đó. minh thường lên rùng đào đc nhung con dúi nang tam kg trở lên , khi bắt đc những con to như vậy nếu khong làm tiết canh thi hơi phí đó,ăn rất mát lại rất ngọt, nếu ai chưa được thuỏng thức thi cố gắng để thưởng thức một lần nhé.

Vấn đề là chả bõ dính răng . :confused: Ai đã ăn quen tiết canh heo . Quen với cái cảnh ngồi nhâm nhi khề khà cùng chiến hữu rồi thì sẽ hơi thất vọng vì tiết canh dúi . Thất vọng ko phải vì nó ko ngon . Mà thất vọng nằm ở chỗ con dúi 1 Kg . 4 thằng ngồi đánh chén . Mỗi người chỉ được một bát tí tẹo tèo teo . Nhỏ như cái dĩa đựng súp chấm gà mà thôi ... Cảm giác thòm thèm vẫn còn đó ... Ha ha-_-. Nhưng khi chuyển qua món thịt dúi . Thường là nấu với mẻ,sả,...thì 4 tay chơi 1 con 1kg là đủ . Vì thịt dúi chắc lắm . Khi nấu món lẩu dúi thịt nó Nở ra kinh lắm ...

hồi này phong trào nuôi con này phát triển quá,kéo theo đó là giá dúi giống tăng nhưng giá đầu ra sản phẩm vẫn như vậy !!!

theo mình thì thịt con bồ nhí là ăn ngon nhất ! hơi mạo hiểm,vốn đầu tư hơi cao nhưng được cái nó......năng xuất cao ! hi hi

huu thịt dúi ngon vậy thật sao các bác?.Hjcc hôm nào cũng phải kiếm vài con nhậu cho bõ thòm thèm hjjjjj!.EM cũng đang định tính đầu tư con này nhưng vi hoàn cảnh kt gia đình và kỹ thuật nuôi chưa có nên chưa thực hiện được.
Chúc cho ace nuôi con DÚI luôn lớn mạnh và nhìu món nhậu cho anh em thưởng thức
Rượu ngon nhậu với mồi ngon
Ba chai ,ba đĩa..cả bàn no say

mình ăn thịt dúi cũng nhiều món rồi mà có món tiết canh là chưa ăn, chổ mình ko ai biết làm hết huhu... ACE nào biết làm món tiết canh chia sẽ đi............!

theo mình thì thịt con bồ nhí là ăn ngon nhất ! hơi mạo hiểm,vốn đầu tư hơi cao nhưng được cái nó......năng xuất cao ! hi hi
bạn nói vậy thôi chứ đầu tư nuôi bò câu cũng không cao mấy đâu,nà mình cũng đang nuôi 20 dôi này,cũng năng suất

con dúi kêu con này tới bằnng sư phụ..... nhưng ở đây là thịt chứ ko phải " thịt " ko tính " thịt " con này nha. :wacko:

mình có ăn qua món Dế, rắn mối, nhông, thằn rằn..... nhưng mình cũng nuôi dúi lâu rồi mà chưa được thưởng thức lần nào tiết quá.
bữa nào đẹp trời mình mua vai con về làm thịt cho biết với mọi người.
nghe các bác nói mà em thấy thèm chải cả nước miến nè!!
hihihih.

Vote 1 phiếu cho "Thịt con bồ nhí" ^^
Các bác lại mang con Dúi ra làm giá rồi, Em Ăn Dúi cũng khá nhiều (Toàn ông già em mua, từ ngày mà giá có 50K/con) nhưng nói khách quan thì k có ngon: Ít thịt, lắm xương, dai chằng chằng

cho em hỏi nuôi dúi cần bao nhiêu vốn.chừng 5 cặp nhà em mía rau đầy đủ xây chuồng trại tốn lắm không?chỉ thấy trong diễn đàn thôi chứ em cũng chưa nuôi thử.bác nào khởi có vốn ít mà khởi nghiệp rồi cho em biết với?
---------------
thịt bồ nhí chưa ăn thôi nghĩ đến là phấn khởi rồi.có con nào mà nuôi được như vậy chưa các bác.em thèm đến nổi mà từ lâm đồng chạy lên hồ chí minh xí tì(xì gần) để mà ăn có 3 miếng mà về luôn trong ngày đấy các bác....

Last edited by a moderator:
mình cũng quyết định nuôi Dúi là vì thịt nó ngon, và nghe nó là ăn Dúi đực thì "ông ăn bà khen". anh em có thể xem trại của mình ở mục: kỹ thuật chăn nuôi.
---------------
cho em hỏi nuôi dúi cần bao nhiêu vốn.chừng 5 cặp nhà em mía rau đầy đủ xây chuồng trại tốn lắm không?chỉ thấy trong diễn đàn thôi chứ em cũng chưa nuôi thử.bác nào khởi có vốn ít mà khởi nghiệp rồi cho em biết với?
mình cũng đang làm việc tại Đà Lạt, nhưng nuôi Dúi chung với ông anh ở bên Đak Lak, đã có những thành công bước đầu, bạn ở Đà Lạt có thể gọi cho mình theo số 0985326899 nếu có dịp anh em sẽ gặp nhau nói chuyện.

Last edited by a moderator:
Thịt bác ..chủ thớt là ngon nhất.Em thấy ai nuôi con gì thì ăn thịt con đó là ngon nhất thôi:rolleyes:

thịt bồ nhí chưa ăn thôi nghĩ đến là phấn khởi rồi.có con nào mà nuôi được như vậy chưa các bác.em thèm đến nổi mà từ lâm đồng chạy lên hồ chí minh xí tì(xì gần) để mà ăn có 3 miếng mà về luôn trong ngày đấy các bác....[/QUOTE]

chà ! bạn ăn gì mà khỏe thế , chạy xe xa thế mà còn sức ăn những 3 miếng mà còn về trong ngày nữa! thiệt là bái phục !!!:lol:

Vote 1 phiếu cho "Thịt con bồ nhí" ^^
Các bác lại mang con Dúi ra làm giá rồi, Em Ăn Dúi cũng khá nhiều (Toàn ông già em mua, từ ngày mà giá có 50K/con) nhưng nói khách quan thì k có ngon: Ít thịt, lắm xương, dai chằng chằng
đúng đấy bác, vài năm trước 50k/1con dúi, giờ dă là 200k ( lên bằng vàng chưa nhỉ... ? ) còn ngon hay ko là do khẩu vị của từng người.

Thịt bác ..chủ thớt là ngon nhất.Em thấy ai nuôi con gì thì ăn thịt con đó là ngon nhất thôi:rolleyes:
bác này tào lao rối nè. hỏi mấy ông nuôi gà công nghiệp xem có muốn ăn thịt gà ko.
chủ đề thịt gì ngon hơn thịt dúi. bác nào đã từng ăn qua thịt gì ngon hơn thì chia sẽ thông tin. đừng nói chuyện tào lao

Back