Thịt Con Gì Ngon Hơn Con Dúi...???

• Thread starter gadacuasat
  • Ngày gửi
mình đã ăn rất nhiều thịt rừng, theo mìnnh thịt con dúi ăn rất ngon, hơi bị khó kiếm đối thủ. giá cả cũng phải chăng.
" trồng cây gì? nuôi con gì? " mô hình nuôi dúi rất có triển vọng, các bác nên chuyên sâu về con dúi, ai tìm ra đc công thức chăn nuôi hiệu quả người đó sẽ thành công.
các bác nào có thấy thịt con gì ngon hơn con dúi thì chia sẽ để ACE trên diễn dàn còn thưởng thức.
bò 1 phiếu cho con dúi
và ủng hộ người nuôi dúi, các bác cố gắng nhân rộng mô hình chăn nuôi để thịt con dúi rộng rãi trên thị trường cho mọi người thưởng thức ( có người ăn người chưa ăn nha các bác ) kể cả người nước ngoài, khi ăn rồi họ về nước nói với bạn bè rằng ở bên Việt Nam có thịt con gì gì đó mà họ gọi là con dúi ăn ngon "bá cháy bù chét" luôn...

bác này tào lao rối nè. hỏi mấy ông nuôi gà công nghiệp xem có muốn ăn thịt gà ko.
chủ đề thịt gì ngon hơn thịt dúi. bác nào đã từng ăn qua thịt gì ngon hơn thì chia sẽ thông tin. đừng nói chuyện tào lao
xin lỗi bác người ta không ăn thịt gà công nghiệp thì nuôi làm gì, bác ăn nói lịch sự tí đi, đừng để mất vui trong diễn đàn này.....

Theo em thì thịt con Chồn Hương ngon hơn con Dúi hihi em chưa ăn Dúi nhưng em nghỉ giá Chồn Hương thịt hiện tại ngót ngét cũng 700k > 900k

xin lỗi bác người ta không ăn thịt gà công nghiệp thì nuôi làm gì, bác ăn nói lịch sự tí đi, đừng để mất vui trong diễn đàn này.....
nuoi đễ ăn chứ đễ làm gì trời ?!?!. nhưng hỏi người nuôi coi có muốn ăn ko mà các bác nói nuôi con gì là thích ăn con đó. dòm nó riết là ớn rồi.
mình ko có nuôi con dúi nào. chỉ là thấy thịt con dúi rất ngon muốn biết thử xem có thịt gì ngon hơn ko để còn biết mà thưởng thức nên mới lập ra topic này. trước là để biết thiêm thông tin sau là góp thiêm 1 phần cho tin thần cho các bác nuôi dúi.
các bác có thông tin thì chia sẽ dừng có nói xiêng xỏ tránh tình trạng như các topic khác.

thịt chồn hương thì ngon hơn thịt dúi là chắc rồi, thịt nhím, thịt nai, thịt hươu, heo rừng... theo tôi thì điều ngon hơn thịt dúi, thịt nhiều dể ăn, cứ coi cái giá nữa là biết thôi mà...cứ đưa con dúi lên trời đi các bác....

thịt bồ nhí chưa ăn thôi nghĩ đến là phấn khởi rồi.có con nào mà nuôi được như vậy chưa các bác.em thèm đến nổi mà từ lâm đồng chạy lên hồ chí minh xí tì(xì gần) để mà ăn có 3 miếng mà về luôn trong ngày đấy các bác....

chà ! bạn ăn gì mà khỏe thế , chạy xe xa thế mà còn sức ăn những 3 miếng mà còn về trong ngày nữa! thiệt là bái phục !!!:lol:[/QUOTE]

thế mới nói là ngon nhất mà bác heheheheheh;)

Có nhiều loại thịt ngon hơn Dúi rất nhiều như: Chồn, Hươu, Nai, Don, Nhím, Tê tê, Kỳ đà, Hoẵng, Kỳ nhông, .... Bác nào mà khen thịt Dúi ngon nhất thì chắc là chẳng bao giờ đc miếng ngon cho vô M ^^

Ở miệt Đồng Tháp có chuột đồng hấp cơm tuyệt đỉnh, người ta có thể lấy gà vịt đổi chuột đó Bà Con.
Ở miệt Bến Tre thì có chuột dừa quai chảo xối dách lun, 1 kg tôm xú chưa chắc đổi được 1 kg chuột dừa.

Nên mới so thì có thể so, nhưng sánh thì không biết có sánh không nhỉ ??

Topic này trở lên hỗn loạn rồi ... Bác thí đưa con bồ nhí ... Người chưa đọc kĩ lại đưa bồ câu..

thịt nhím, thịt nai, thịt hươu, heo rừng... theo tôi thì điều ngon hơn thịt dúi

Hươu,Nai thì em chưa có điều kiện dùng thử ... mà có dùng thử ở nhà hàng cũng chưa chắc là đồ xịn ... Còn Nhím và Heo Rừng thì chắc chắn ko thể bằng Dúi được "Đây là cảm nhận mang tính cá nhân của riêng bản thân"

Có nhiều loại thịt ngon hơn Dúi rất nhiều như: Chồn, Hươu, Nai, Don, Nhím, Tê tê, Kỳ đà, Hoẵng, Kỳ nhông, .... Bác nào mà khen thịt Dúi ngon nhất thì chắc là chẳng bao giờ đc miếng ngon cho vô
Sẽ chẳng có món gì ngon nhất đâu . Người vùng biển có sở thích theo gu vùng biển . Người Đồng bằng lại có cái thú của người Đồng bằng .

cứ coi cái giá nữa là biết thôi mà...cứ đưa con dúi lên trời đi các bác....

Ngon hay ko còn tùy sở thích và cách chế biến nữa ... Vidụ như con Sái Sùng ở chỗ mình ... Giá của nó loại tốt nhất khoảng gần 2 triệu ... Nếu nói về giá cả thì mấy anh hươu,chồn,tê tê gọi bằng cụ .. Tuy nhiên khi mang con này đi lên Hà Nội biếu làm quà .. Nhiều người Hà Nội ko thích ,thậm chí lại còn chê là Sạn cát nữa . Giá cả ở đây chưa chắc đã đúng với khẩu vị của một số người.

con Dúi con rắn con rùa ... con giun con dế con bò cạp ... ngâm rượu người ta bảo uống vào sẻ sung ( sung sức)

theo em chỉ có mỗi "con lạ" em mới thấy sung thôi chứ con "quen" nhà em thì gặp nó cứ trơ trơ sao ấy

các bác có bài nào chỉ giúp nhé

nhiều con đặc sản quá rồi nè! ( và sẽ còn nhiều nữa....) bác NUOIDE cho mình hỏi con Sái Sùng là loài gì vậy? mới nghe luôn.

Sá Sùng là một loại giun biển . Nó sống ở các bãi cát ven biển . Ở nước ta rất ít nơi có con này . Và những nơi nào có thì cũng trong tình trạng khai thác cạn kiệt . Vì thế giá của nó rất đắt . Bên Trung Quốc họ rất thích con sá sùng và trong các sách về đông y coi nó như là một vị Sâm vậy . Đã có nghiên cứu khoa học chỉ ra trong cơ thể của nó có rất nhiều chất mà con người cần nhưng lại ko thể tổng hợp được ...
Bên TRung QUốc những nơi nào có Sá Sùng thì chính quyền cấm phát triển khu công nghiệp ở những vùng ven biển đó đê bảo vệ tài nguyên . Còn Việt nam mình như ở quê em .Đánh mìn,xung điện,giã cào,vv loại nào cũng chơi hết và làm cho môi trường bị ô nhiễm . giảm số lượng của sá sùng.

Có nhiều loại thịt ngon hơn Dúi rất nhiều như: Chồn, Hươu, Nai, Don, Nhím, Tê tê, Kỳ đà, Hoẵng, Kỳ nhông, .... Bác nào mà khen thịt Dúi ngon nhất thì chắc là chẳng bao giờ đc miếng ngon cho vô M ^^

hưu với hoãng em ăn rồi còn thua thịt trâu xa;););)

mọi địa phương có tên gọi cho các con đặc sản khác nhau. các bác cho hỏi kỹ lại để AE dể nhận xét:
tê tê = trúc?
hoẵng = mển hay cheo?
kỳ nhông = cắc ké hay kỳ tôm hay dông cát ?
---------------
hưu với hoãng em ăn rồi còn thua thịt trâu xa;););)
chắc hôm bửa ăn thịt trâu xong là đi xì gòn luôn phải ko bác?
mình đã ăn rất nhiêu thứ để xem thử coi máu có chạy rần rần ko như: thịt khỉ + dái khỉ + óc khỉ uống rượu xạ chồn hương + dái khỉ ngâm chung. thịt voọc uống rượu dái voọc mà thấy máu chạy ko mạnh bằng thịt trâu.
các bác nghiên cứu lại cái vụ thịt trâu này con sao nha!

Last edited by a moderator:
mình củng chẳng biết nữa thường là khi đã có mồi ngon bồ nhí đẹp thì trước sau gì cũng say. nên không phân biệt được đâu là động lực làm cho chảy cả máu mũi.hjhjhj

Back