Thuần Mèo Rừng

• Thread starter Mai khuyen
  • Ngày gửi
M

Mai khuyen

Guest
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: Mai Khuyến
- Địa chỉ: Phước Bình Long thành Đồng Nai
- Tel, Fax: 0983748550 ::: FaX
- email: maikhuyen@agriviet.com
================================

<p>Ch&agrave;o tất cả anh em trong Diển đ&agrave;n,em mới mua được 2 con m&egrave;o rừng nhỏ đang c&ograve;n b&uacute; mẹ,xin hỏi c&oacute; anh chị trong diễn đ&agrave;n&nbsp; đả từng nu&ocirc;i con n&agrave;y,cho em&nbsp; xin ch&uacute;t kinh nghiệm,hiện giờ th&igrave; em vẫn cho n&oacute; ăn sữa,khi n&oacute; lớn ch&uacute;t th&igrave; c&oacute; n&ecirc;n cho ăn mồi sống hay l&agrave; mồi ch&iacute;n (cho ăn như m&egrave;o nh&agrave;),nếu cho ăn mồi ch&iacute;n th&igrave; m&agrave;u l&ocirc;ng n&oacute; c&oacute; thay đổi hay kh&ocirc;ng.quả thực nh&igrave;n m&agrave;u l&ocirc;ng m&egrave;o rừng mới bắt về n&oacute; đẹp v&agrave; muớt,Xin c&aacute;m ơn mọi </p>

Màu lông là do Gen mà bác . Nếu thay đổi thức ăn mà dổi màu lông thì mấy Cha Tây sang việt Nam sống . ăn rau muống vào là tóc Vàng thành tóc Đen luôn.
Trong Rừng Mèo ăn mồi sống . Nhưng nuôi thì mình nên cho ăn mồi chín . Y hệt như mèo Nhà thôi . mua cá về nấu chín trộn cho nó ăn .

Cám ơn bác:nuoide,vậy là tập cho ăn như mèo nhà chắc là ổ rồi

co hinh up lên xem với.Mình cung đang nuôi 2 con mèo rừng trương thành đây.

Em có hình ,mà không hiểu sao cái máy của em up hoài không được,làm đúng như hướng dẫn khi tới phần :Click chuột vào BBcode thì nó không ra cái gì hết ,em đành bó tay

Cho ăn đồ chín từ nhỏ cho nó quen, bớt hung dữ. Hôm nào đó, coi TV thấy mấy nhà sư Thái nuôi cọp đều nấu chín thịt rồi mới cho ăn. Mà mèo rừng, tính hoang dã trong trong tập tính rất lớn, nuôi nhốt cho ăn đồ chín chỉ từ nhỏ xíu chỉ làm mất bản năng săn mồi và kỹ năng sống trong tự nhiên thôi! Chứ cũng dễ điên sảng lắm. Anh Khuyến nên nuôi nhốt trong chuồng.

Up ảnh: sau khi anh có đc link của host ảnh thì anh cứ gõ tay dòng lệnh BBcode
thay vì click vào
thử xem sao? Em nghĩ chắc do trình duyệt nó thiếu hay tưng tưng zi đó.
Hoặc gửi ảnh theo cách "đính kèm" cũng đc. Cách đó dễ hơn.

* Bài này của anh Khuyến gửi bên :
Thú cưng làm cảnh
Cùng trao đổi về con vật cưng mà bạn nuôi làm cảnh, mèo, cún, rùa rắn ..v..v...
thì mới đúng box nhé!

Toi biet nuoi meo rung nho nhu the nao day! ban hay cho no an thit trau ,bo( long trau , bo ) de giam chi phi luoi chung co de khang cao va rat thich an mon nay . " toi da tung luoi roi " {cu yen tam vi de khang cua chung rat tot hoac la thit chuot tuoi ,khi chung da lon ban co the huan luyen cho an nhu meo nha (100% ok )

đồ tái nó còn không thèm ăn nữa đó chứ ở đó mà nấu chín.
Bọn này chỉ thích gà sống

Back