tiền giang - nuôi con gì thích hợp?

• Thread starter trungtiengiang
  • Ngày gửi
nhờ mọi người tư vấn dùm, ở tỉnh tiền giang mình có anh nào nuôi giống vật nuôi nào mang lại hiểu quả kinh tế cao không? chỉ em học hỏi với. em ở gò công tây, đang nuôi thử 2000 con ếch của Toản long an .

chào đồng hương. Bạn ở khúc nào vậy. Mình ở Vĩnh Hựu Gò Công Tây, nhưng hiện mình đang làm ở thành phố. Lễ mới về.
Hiện mình đang trồng chanh không hạt với nhờ ông bạn ấp giùm trứng chim trĩ. Bữa nào mình ghé nhà bạn coi trang trại ếch của bạn được không?

chào địa chủ. Bạn ở khúc nào vậy. Phải khúc đường dưới chân cầu Rạch Miễu chạy thẳng luôn phải không?
Hình như bạn có nuôi kỳ đà phải không? cho mình hỏi nó có dễ nuôi không bạn.Bữa nào mình ghé thăm quan được không.? Cũng đang tính kiếm giống mới nuôi thử.

HI! Xin chào mấy Anh .Mình cũng ở Gò Công nữa nè ,Mình ở Thị xã Gò Công nhưng chăn nuôi ở trên quê ở gần Thạnh Trị.Hiên mình đang nuôi Thỏ , và Bồ câu , và đang gầy giống gà H"Mông , Gà Sao .(gà H mông và gà sao nuôi ít chỉ vài cặp vì tụi nó phá quá) .Mong được giao lưu cùnhh ACE .

Tiền Giang

chào địa chủ. Bạn ở khúc nào vậy. Phải khúc đường dưới chân cầu Rạch Miễu chạy thẳng luôn phải không?
Hình như bạn có nuôi kỳ đà phải không? cho mình hỏi nó có dễ nuôi không bạn.Bữa nào mình ghé thăm quan được không.? Cũng đang tính kiếm giống mới nuôi thử.

Chào cả nhà
Mình ở Huyện châu thành khúc giáp ranh với cai lậy đó. Và mình nuôi gà đông tao được vài con và một cặp nhím mà thôi. còn mấy con kia đi chơi hết rồi, mong làm quen với mọi người

Minh có lập dự án nuôi ba ba ở Chợ Gạo. ACE nào quan tâm thì ới một tiếng nha.

Minh có lập dự án nuôi ba ba ở Chợ Gạo. ACE nào quan tâm thì ới một tiếng nha.
hay hay. Mình cũng đang suy nghĩ tìm cách tận dụng chuồn heo bỏ trống làm hồ nuôi ba ba, và nuôi dòi, sâu gạo làm thức ăn cho ba ba đây. mong anh em giữ liên lạc để cùng nhau phát triển.

chào đồng hương. Bạn ở khúc nào vậy. Mình ở Vĩnh Hựu Gò Công Tây, nhưng hiện mình đang làm ở thành phố. Lễ mới về.
Hiện mình đang trồng chanh không hạt với nhờ ông bạn ấp giùm trứng chim trĩ. Bữa nào mình ghé nhà bạn coi trang trại ếch của bạn được không?
ok, mình ở gần ngã 3 đồng sơn, nhà vợ mình cũng ở vĩnh hựu, gần cầu kênh 14. số đt của mình 0909 044 090
---------------
HI! Xin chào mấy Anh .Mình cũng ở Gò Công nữa nè ,Mình ở Thị xã Gò Công nhưng chăn nuôi ở trên quê ở gần Thạnh Trị.Hiên mình đang nuôi Thỏ , và Bồ câu , và đang gầy giống gà H"Mông , Gà Sao .(gà H mông và gà sao nuôi ít chỉ vài cặp vì tụi nó phá quá) .Mong được giao lưu cùnhh ACE .
mình ở ngã 3 đồng sơn, bữa nào xuống bạn chơi được không ?
---------------
chào các anh ở tiền giang ( gò công ) theo các anh thời điểm này nuôi con gì thì tốt nhất? giữ liên lạc nhé

Last edited by a moderator:
chào các anh ở tiền giang ( gò công ) theo các anh thời điểm này nuôi con gì thì tốt nhất? giữ liên lạc nhé
Hi .xin chào ACE Tiền Giang .theo minh nghiên cứu tình hinh hiện giờ ở Tiền Giang mình ,nuôi gà đất thả vườn mình nuôi theo dang bán công nghiệp ( thà chạy rong trong vườn ,vừa cho an lúa và TACN) .Heo thịt ta nên nuôi thêm vài con heo nái để có con giống ,đỡ phải tốn tiền dầu tư con giống.vì theo minh biết heo thit giá hôm nay à hơn 6 triệu /1 tạ .gà đất tùy loại gà giá dao dộng từ 65k-80k /kg.

Bạn o khúc nào mình cũng dang có ý nuôi bồ câu,,, không biêt ban giup minh dc hk ,,,

Tiền Giang

Chào cả nhà
Mình ở Huyện châu thành khúc giáp ranh với cai lậy đó. Và mình nuôi gà đông tao được vài con và một cặp nhím mà thôi. còn mấy con kia đi chơi hết rồi, mong làm quen với mọi người

Tiền Giang

Chào cả nhà
Chào bạn! Mình cũng ở Tiền giang, bạn cho mình hỏi giống gà Đông Tảo bạn nuôi có phát triển tốt không? Mình cũng đang dự định nuôi thử.

Back