Tìm người Hợp tác làm trang trại theo hướng phát triển bền vững

• Thread starter dainguyen
  • Ngày gửi
chào mọi người trên diễn đàn !

Mình ở Quế Võ Bắc Ninh cách trung tâm Hà Nội 40km
Hiện tại quê mình đang có một diện tích khoảng 5ha cho thuê với giá khoảng 200triệu/ 10 năm gồm hồ cá và ruộng lúa .Rất thuận tiện làm trang trại vì thuận tiện nguồn nước biệt lập với khu dân cư và có bãi chăn thả rộng vì sát đê sông Đuống.
Mình muốn tìm người hợp tác đầu tư mô hình trang trại sạch, phát triển bền vững.
Hiện tại mình đã có kế hoạch chi tiết cho dự án nhưng một mình không kham nổi. Mình cần người hợp tác giúp đỡ đầu tư.
Để chắc chắn giấy tờ đất đai có thể mang tên các bạn. mình chấp nhận làm thuê để thực hiện thành công ý tưởng của mình
vốn ban đầu mình tính khoảng 500 triệu. tiền thuê đất khoảng 200. sau khi có đất mình chắc chắn vay được khoảng 300 đến 500 của ngân hàng nông nghiệp hoặc chính sách . tức là có khoảng 600 đến 800 để đầu tư vào chuồng trại và con giống.
trang trại sẽ đi theo hướng phát triển bền vững với vật nuôi chính Bò,thỏ ; cỏ ; trùn quế ; cá, baba, gia cầm ....
và nuôi thêm một số loài vật nuôi nữa theo một vòng tròn khép kín sạch và không sử dụng thức ăn công nghiệp. Nguồn thức ăn đầu vào rất ít chủ yếu là lương thực vì nguồn cỏ có thể chủ động, một sào bắc bộ có thể nuôi được khoảng 7 con bò . Đạm và protein từ chùn chỉ, cá tạp, ốc bươu vàng...mình còn tính nuôi một số loài có giá trị kinh tế cao do chủ động được nguồn thức ăn tươi từ chùn Quế, thỏ dế và mình tính nuôi cả chuột..... vì nguồn thức ăn chủ yếu là cỏ thì ok..........
vốn sẽ nặng nhất ở bò giống khoảng 20 triệu một con đang sinh sản. chuồng nuôi thì đơn giản đổ trụ lợp mái quây b40, phủ bạt.
nhân công thì mình và một người nữa là 0k
Về cơ bản là như vậy.
Mình hy vọng sẽ có ai đó có điều kiện hợp tác giúp đỡ. Mình đang muốn lập một trang trại bền vững. và chắc chắn thu nhập sẽ không phải là nhỏ
Mong các bạn,cô bác góp ý kiến gúp đỡ.
Mình cũng như rất nhiều bạn trên diễn đàn: trẻ, có bằng cấp,một chút kiến thức nông nghiệp,muốn làm chủ trên quê hương mình. Và thực sự thấy tiếc đồng đất ngày càng bị bỏ nhiều do các bạn trẻ đều đi làm các khu công nghiệp và thành phố mà những người yêu Nông nghiệp như mình thì lại thiếu vốn.
Rất mong nhận được sự hợp tác từ mọi nguời !

Đt : 0902 099 112
mail : dainguyen.nhn@gmail.com

Back