Thảo luận Trồng nghệ

Xin chào các bác! E dự tính hợp tác với một người bạn thuê đất để trồng nghệ. Xin các bác cho hỏi đầu ra của nghệ có tốt không? Khu vực Quảng Nam - Đà Nẵng có bác nào thu gom nghệ tươi k ạ?
Xin chân thành cảm ơn!

hợp tác khó lắm bạn ơi. mấy người có tiền người ta tự thuê đất tự trồng.
còn đầu ra rẻ 1 tí người ta vẫn có ăn.

Chứ bác bảo sao?? Bác trồng bên đây bao tiêu?? Mình cũng thuê đất trồng,có đầu ra nhiều hướng vậy thôi,chứ cách nào hợp lý nhễ??

Cho là 3000/kg bên mình làm 30 tấn 1ha,là dc 90tr,thứ nhất giống mình là 7tr,cày cấy rạch hàng=2tr,công trồng 4tr,phân bón thuốc 7tr,công thu hoạch( máy

bên bác chắc toàn làm bằng tay chân
»
Mấy con số ảo quá ấn tượng, chỉ có người làm thực tế mới biết được. Nghệ 3k/kg không vỡ nợ thì mới lạ. Ngoài ông bà bán giờ ra, cả cái diễn đàn này ai dám nói là 3k/kg là ngon.
Bên cạnh bãi Trên tôi đang trồng 10ha, thực tế như thế nào tôi lắm rõ, đang bán buôn nghệ đỏ 5k kia kìa, còn vỡ hết mồm chứ đừng nói 3k.

Trước khi làm nghiên cứu đầu ra, hợp tác với các nhà máy sx tinh nghệ, đừng mạo hiểm.

Mấy con số ảo quá ấn tượng, chỉ có người làm thực tế mới biết được. Nghệ 3k/kg không vỡ nợ thì mới lạ. Ngoài ông bà bán giờ ra, cả cái diễn đàn này ai dám nói là 3k/kg là ngon.
Bên cạnh bãi Trên tôi đang trồng 10ha, thực tế như thế nào tôi lắm rõ, đang bán buôn nghệ đỏ 5k kia kìa, còn vỡ hết mồm chứ đừng nói 3k.
k đâu bạn 4k là OK rồi đó. mình đã trồng toàn thủ công nhưng cũng dc lắm đó. nếu 4k trở lên.

Dzạ mấy bác em làm đây chứ ảo mẹ zi,làm toàn bộ 25ha, chứ đáo cào phím nhé
»
1 củ nghệ tạo ra bao nhiêu sản phẩm??? Bột nghệ,tinh bột,curumin,khô nghệ nguyên củ,nghệ thái lát

File đính kèm

199.1 KB · Lượt xem: 16
    187.3 KB · Lượt xem: 18
    211 KB · Lượt xem: 17
    379.5 KB · Lượt xem: 17

Back