Tự Phối Trộn Thức Ăn Cho Gà

• Thread starter lamkim
  • Ngày gửi
Các Đại Ca thân mến,
Em mới tập tành nuôi gà được 6 tháng, hiện nay gà thịt đã bán hết hồi tết, còn lại 30 con mái để nhân giống mới bắt đầu đẻ được 15 con. Các Bác chỉ giáo giúp em về CÔNG THỨC PHỐI TRỘN THỨC ĂN CHO GÀ. Hiện nay ở quê em chỉ có các nguyên liệu sau: cám gạo, tấm, khoai mì, bột cá lạt (mới săn lùng mua được thử 1 bao), khoáng premix (mua ở thú y). Công thức trộn cho gà đang đẻ và gà thịt cho từng giai đoạn lun các Bác ơi. (chỉ gồm những nguyên liệu trên nhé, vì ko có bột bắp, khô dầu,...(emk cũng ko biết nó ra làm sao)
Xin chân thành đa tạ

Nếu đàn mái đã đẻ và chưa đẻ nuôi chung nhưng tách riêng với gà thịt thì cho chúng ăn cám viên rành cho gà siêu thịt hoặc gà thịt nuôi công nghiệp ( độ đạm khoảng 19 đến 21%, trong thành phần cám bạn xem trên bao bì ấy, phải có bột cá). Bạn cứ nuôi như vậy đi, tuy mắc một chút nhưng hiệu quả kinh tế rất cao, vì gà mái ăn đủ chất thì đẻ rất đều, thịt ko tích mỡ nên ko ham đòi ấp. Gà bạn chắc thả vườn, nuôi số lượng ít thì đừng dùng loại cám viên dành riêng cho gà đẻ.
Bạn nên bổ xung thêm cho gà đẻ lúa mọc mầm. Phương pháp ủ lúa tìm đọc trên mạng.\. Lúa mầm nên cho gà ăn vào buổi chiều( bữa ăn cuối cùng trong ngày).
Nếu bạn làm được như vậy sản lượng trứng hàng ngày có thể đạt 50% trên tổng số mái đẻ.
50% sao ở việt nam mình nuôi gà đẻ kém vậy ở nc ngoài thấp nhất cũng phải đạt 80% trên tổng số mái đẻ

Back