Tư vấn cho em cách pha vacxin với...

• Thread starter Cao Minh Vinh
  • Ngày gửi
Thưa các anh các chị,em dùng vacxin NAVETCO nhưng không cẩn thận em đánh rơi sách hướng dẫn rồi.Cho em hỏi là 1 lọ vacxin laxota 25 liều phải pha với bao nhiêu ml dung dịch pha vacxin ạ ?.Tương tự 1 lọ vacxin chủng F,chủng M,vacxin Đậu gà,vacxin Gum ((Mỗi loại là 25 liều)) thì mỗi loại phải pha với bao nhiêu ml dung dịch pha ạ...Em mới tập tành nuôi gà thôi...không hiểu gì cả...Nhờ mọi người giúp em với...Em cảm ơn nhiều ạ

Pha voi 10ml muoc muoi sinh ly, chai nuoc kem theo ay.
Nhun ga vao nuoc do, nhun tu mo ngap toi mat la vua.

bạn pha vào 25 chai bia , rồi cho mỗi con uống một chai là đúng 25 liều của nhà sản xuất rồi .. liệu trình này ngừa dc rất nhiều bệnh,:D:D:D

đùa chút thôi , chứ pha vacxin mà nhỏ mắt mũi thì 1 liều ( sẽ dc pha cùng 1-4 giọt nước )

mỗi chai nhỏ mắt 5ml sẽ dc 100 giọt nước , bạn căn cứ vào số liều của hãng và số giọt mỗi con sẽ tính ra thôi ,
mình thường nhỏ 1 con 2 giọt , 1 giọt nhỏ miệng 1 giọt nhỏ mũi . với lọ 25 liều mình sẽ pha pha dc 2,5ml nước ( nước muối sinh lí đẳng trương , hoặc nước sạch ko có clo và ion kim loại nặng ) .

còn pha cho uống nước đại trà cả đàn , rất nhiều bất cập , con uống nhiều , con uống ít , con quá liều hôm sau nó đù đù , con thì chưa đủ liều thì số lượng kháng thể không đủ để kháng bệnh

Bài viết có nội dung tương tự

Back