Tuyển gấp chăn lợn rừng

bác tuyển mấy người , e đang có đứa e đang thất nghiệp , bác có nhận k?

Sáng thả lợn vào rừng, chiều tối lùa lợn về vườn...mất 1 con, cắt ....cơm!
Đùa tý, không biết bác nuôi lợn rừng thì có vây rào sắt lại không, đang tính nuôi mà không biết lợn rừng có hay chạy lạc không?

Cho e hỏi bác còn cần ng làm ko vây. E đang muốn đi làm và cũng muốn học nghề luôn ..

V~ cả học nghề, 4tr ai làm? Bán 3 con lợn năm tuổi cũng đk.2 tháng lương rồi.

M chỉ muốn đi làm ở đấy rồi tự mầy mò học hỏi kinh nghiệm sau này về quê phát triển dk thì tốt vậy thôi.

Học j, qua đây mình chỉ cho, m nuôi mán, mèo, rừng việt, rừng thái 5 năm có lẻ r. Mà nói thật có ít tiền giống, rào, thức ăn phế phẩm nuôi tốt, dễ hơn lợn nhà

Học j, qua đây mình chỉ cho, m nuôi mán, mèo, rừng việt, rừng thái 5 năm có lẻ r. Mà nói thật có ít tiền giống, rào, thức ăn phế phẩm nuôi tốt, dễ hơn lợn nhà
a cho e hỏi nuôi lợn rừng thì nên xây chuồng trại như thế nào?
a có hình ko cho e xem mô hình của a có được không. E cảm ơn

Máy mình xem bài thì k nét, chiều có ảnh. Quy cách là trung bình diện tích đủ 1 đực phối đồng thời 2 nái. Diện tích tùy tuổi, tùy mục đích nhốt. Vừa đủ chỗ vệ sinh thoát nước phân, ăn và nghỉ đồng thời.
Lợn trên 12 kg bắt đầu nở hoa động dục. Phối đực trên 30 kg tuyển chọn cần chuồng nhỏ. Và mang dạ lần đầu được 1 tới 4 con nên k tốn diện tích.
Lợn đực trên 50kg ghép 2 nái luôn cũng được.
Chuồng nái thường sau lấy đực, phải rộng nhất. Để dễ dàng tách lợn con. Hoặc đưa lợn mẹ chịu đực sau gần 2 tháng chăm con.
Tỉ lệ ghép là 1 đực gần chục nái, đó là nhà mình. Còn ăn tốt nhiều hơn. Vì nái mỗi năm cho 2 đợt con. Và nái trên 3 tuổi 12 vú 15 con với mán, rừng ít hơn.

Máy mình xem bài thì k nét, chiều có ảnh. Quy cách là trung bình diện tích đủ 1 đực phối đồng thời 2 nái. Diện tích tùy tuổi, tùy mục đích nhốt. Vừa đủ chỗ vệ sinh thoát nước phân, ăn và nghỉ đồng thời.
Lợn trên 12 kg bắt đầu nở hoa động dục. Phối đực trên 30 kg tuyển chọn cần chuồng nhỏ. Và mang dạ lần đầu được 1 tới 4 con nên k tốn diện tích.
Lợn đực trên 50kg ghép 2 nái luôn cũng được.
Chuồng nái thường sau lấy đực, phải rộng nhất. Để dễ dàng tách lợn con. Hoặc đưa lợn mẹ chịu đực sau gần 2 tháng chăm con.
Tỉ lệ ghép là 1 đực gần chục nái, đó là nhà mình. Còn ăn tốt nhiều hơn. Vì nái mỗi năm cho 2 đợt con. Và nái trên 3 tuổi 12 vú 15 con với mán, rừng ít hơn.
cam on a da chia se.

Ảnh để mai nhé, giờ tối và chiều bận. Nuôi mấy con này dễ lắm.

Địa chỉ bác ở đâu vậy. E có thể qua học hỏi chút kinh nghiệm để về phát triển kinh tế dk chứ ạ

Gần bộ công an mới Địa chỉ ngõ 6 đường Phạm Văn Đồng,Hà Nội.

Back