Thảo luận Vấn đề tăng trọng của gà

• Thread starter nguyentai007
  • Ngày gửi
Chào ae trên diễn đàn, hôm nay mình đưa ra vấn đề tăng trọng của gà để ae trên diễn đàn chú ý đến khâu thức ăn cho gà giai đoạn 50 ngày đến xuất bán. Hiện tại đàn gà mình được 58 ngày, và cách đây 4 ngày tức là gà ở giai đoạn 54 ngày tuổi mình cân và làm dấu khoảng 30 con/300 con, lúc đó mình làm dấu gà 800 gram, 900 gram và 1kg, 02 ngày sau mình lại bắt 30 con đã làm dấu đó thì mỗi con lên 100 gram, đến trưa hôm nay tức là thêm 02 ngày nữa 30 con gà đó lại tiếp tục tăng thêm mỗi con 100 gram. Mỗi ngày mình cho 300 con gà đó ăn khoảng hơn 25 kg thức ăn. Và như thế thì mình tính thế này: cứ 02 ngày là gà tăng 100 gram và tiêu tốn chưa đến 200 gram thức ăn cho 01 con. Vậy theo ae thì tăng trọng như vậy là có bình thường không? mình trộn thức ăn khoảng 15% protein + khoáng + men tiêu hóa

hôm nay mới check mail cảm ơn nguyentai nhiều nhé

với thời gian ngắn ngủi đó thì gà đâu có ngon....cả quá trình nuôi bạn phải luôn giảm dinh dưỡng nên nó luôn bị thiếu chất vì đó mà tôi nghĩ thịt gà sẽ không ngon
Nói thật, nếu gà chưa được 3 tháng thì thịt chắc chắn sẽ không ngon bằng gà 4 tháng. nhưng gà khoảng trên 3 tháng 15 ngày thì thịt bắt đầu ngon rồi. mình đồng ý là gà ngắn ngày thịt sẽ không ngon. Còn vấn đề giảm dinh dưỡng trong quá trình nuôi thì không ảnh hưởng đến chất lượng thịt. Vì con gà càng lớn thì nhu cầu về đạm sẽ giảm dần, chứ không nhất thiết vẫn cao như lúc còn nhỏ hay lúc úm. Và gà mình nuôi khi bán ra chợ hay đám cưới vẫn được người ta khen là ngon hơn những nơi khác. Tjs bạn đã góp ý.
hôm nay mới check mail cảm ơn nguyentai nhiều nhé
Híc. chắc là ai send cho bạn đó. mấy hôm nay mail mình không vào được nên có send được đâu

Gà lai chọi ở mình nay báo giá 14.5k lấy trên 500 con. Vì mình mới vào gà

Gà lai chọi ở chỗ các bạn là gà lai nòi bến tre à?bố chọi mẹ gà ta hay lương phượng thế,mình muốn tự tạo giống mà ko biết lai ghép thế nào

K biết co ai sài cám greenfeed cho ăn hoàn toàn chua, mình mới nuôi, nghe nói cam này cũng được,xua h trộn bậy qúa nen ga cham lơn, ma cam nay giá chỉ 270k/1bao cho ga trên 30 ngay tuổi

Vay là mình đang mua hớ 10k một bao. Trước giờ sài cám tiền giang. Bầy mới này sử dụng greenfeed. Hôm nay là đúng 1 tháng tiêu tốn 32 bao/ 1000 con. Con nặng nhất 800g con nhẹ nhất 400g. Chuẩn bị trộn thức cho ăn. Nuôi cám nặng vốn quá.(gà f168 greenfeed lun). Mái thì đủ lông. Trống thì mới có lông cánh.

Vay là mình đang mua hớ 10k một bao. Trước giờ sài cám tiền giang. Bầy mới này sử dụng greenfeed. Hôm nay là đúng 1 tháng tiêu tốn 32 bao/ 1000 con. Con nặng nhất 800g con nhẹ nhất 400g. Chuẩn bị trộn thức cho ăn. Nuôi cám nặng vốn quá.(gà f168 greenfeed lun). Mái thì đủ lông. Trống thì mới có lông cánh.
Cam cho ga nho 1112,1312 thì 277k, còn 1324 thì 270k,
Ban nuôi thấy cám greenfeed thế nào?

Nói thật, nếu gà chưa được 3 tháng thì thịt chắc chắn sẽ không ngon bằng gà 4 tháng. nhưng gà khoảng trên 3 tháng 15 ngày thì thịt bắt đầu ngon rồi. mình đồng ý là gà ngắn ngày thịt sẽ không ngon. Còn vấn đề giảm dinh dưỡng trong quá trình nuôi thì không ảnh hưởng đến chất lượng thịt. Vì con gà càng lớn thì nhu cầu về đạm sẽ giảm dần, chứ không nhất thiết vẫn cao như lúc còn nhỏ hay lúc úm. Và gà mình nuôi khi bán ra chợ hay đám cưới vẫn được người ta khen là ngon hơn những nơi khác. Tjs bạn đã góp ý.

Híc. chắc là ai send cho bạn đó. mấy hôm nay mail mình không vào được nên có send được đâu
b mail vào được chưa cho e xin công thức phối trộn của bác với. mail e: hdp.hsht@gmail.com .e cảm ơn bác nhé.

Cam cho ga nho 1112,1312 thì 277k, còn 1324 thì 270k,
Ban nuôi thấy cám greenfeed thế nào?
Ông ở đâu ? Sau này nếu có viết bài thì cái nào cần ghi rõ thông tin thì nên mở ngoặc đóng ngoặc cho người ta biết cái địa điểm, nếu ông ở kinh đô về cám ( đồng nai) thì khỏi phải bàn về giá cả. Ông ở chổ khác thì cho anh em khác người ta so sánh. Về vấn đề cám greenfeed thì tôi thấy cũng bình thường như cám tiền giang hoặc lái thiêu , vì tôi chưa sài cám hãng khác nên hong biết so sánh.

Ông ở đâu ? Sau này nếu có viết bài thì cái nào cần ghi rõ thông tin thì nên mở ngoặc đóng ngoặc cho người ta biết cái địa điểm, nếu ông ở kinh đô về cám ( đồng nai) thì khỏi phải bàn về giá cả. Ông ở chổ khác thì cho anh em khác người ta so sánh. Về vấn đề cám greenfeed thì tôi thấy cũng bình thường như cám tiền giang hoặc lái thiêu , vì tôi chưa sài cám hãng khác nên hong biết so sánh.
K bít kinh đô cám ở đâu, mình có nói ở trên la mình lay cám ơ ngáy nga ba Trị An_ Đồng Nai, mình chỉ dính chính lại giá de# tham khảo thôi ban

Ở Nam có vẻ giá thức ăn rẻ nhỉ. Đắt hơn 50k/25kg so với ngoài mình ( Quảng Trị) Bác nào ở quảng trị hay gần đó biết đại lý Greeffeed nào không cho mình xin cái đi

Cho minh hoi ban mua giong ga noi ben tre bao nhieu mot con giong mot ngay tuoi vay ban

Các bác nuôi lâu năm, nhiều kinh nghiệm cho mình biết giá thành 1kg cám (phối trộn) từ tháng thứ hai sau giai đoạn úm trung bình bao nhiêu tiền 1kg ạ. Mình nuôi ít, có 100 con mà trung bình ~ 10K / kg. Thấy các cụ bảo mua cơm nguội khô (giá rẻ) về trộn vào cho tiết kiệm, nhưng không hiểu gà ăn không đủ đạm thì chất lượng thịt ra sao... Hic, nó cũng giống gà nuôi khoảng chục con, tận dụng thức ăn cơm thừa canh cặn, được cái là sạch nhưng thịt lại nhạt phèo.

Back