Thảo luận Vấn đề về cho gà ăn cá tạp tươi đông lạnh

• Thread starter lamnhuthenao
  • Ngày gửi
Theo em thấy nếu cho gà ăn thức ăn CN thì lợi nhuận chỉ 2-3tr / 100 con ( mỗi con lời 20k)
Nếu dùng đậm đặc thì chỉ rẻ hơn đc 3k/1kg ( đ đ heo toàn cá)
Em thấy thế này mọi người cùng thảo luận.
Em ở gần vựa cá nên có nhiều cá tạp biển, nhà e có sẵn tủ đông ( dùng đựng kem), nếu em cho cá vào tủ đông khi nào dùng thì đem ra rã đông và trộn cám cho nó ăn ( vì em nuôi sl nhỏ).
Mấy bác có biết cá tạp và ruột cá đó có nhiêu % đạm ko ạ.

ý của bạn là để nguyên đầu cá ruột cá không cần nấu cho gà ăn sao
liệu có bị tiêu chảy không vì tỉ lệ vi khuẩn hơi bi cao

Thật ra con gà giống tự nhiêun như gà đá, gà rừng, gà tre. sức đề kháng nó mạnh hơn con gà lai , gà máu ngoại nuôi trong môi trường công nghiệp nên việc nấu hay ko nấu, muối hay không muối mọi người lên lưu tâm 1 chút

3kg cá tươi mình cho ăn 3 lần, nếu phơi còn 1 kg cá khô thì chỉ cho ăn đc 1 lần. Chả nhẻ phơi khô xong cá tăng độ đạm ah

3kg cá tươi mình cho ăn 3 lần, nếu phơi còn 1 kg cá khô thì chỉ cho ăn đc 1 lần. Chả nhẻ phơi khô xong cá tăng độ đạm ah
Đúng vậy cá tươi độ đạm dưới 20% bạn a. phơi là việc làm cho cá mất nước chứ ko mất đạm.

các bác nấu cá riêng mỗi khi cho ăn thì trộn vào hay nấu cơm rồi cho cá vào luôn thường 100 con nấu nhiêu cá tạp thì được cho 1 ngày

các bác nấu cá riêng mỗi khi cho ăn thì trộn vào hay nấu cơm rồi cho cá vào luôn thường 100 con nấu nhiêu cá tạp thì được cho 1 ngày
Bác hiện cho ăn 100 con là bao nhiêu kg cơm và gà của bác ở độ tuổi nào rồi, nếu không bác thử cho ăn cám hoặc ngô 1 ngày nó ăn hết bao nhiêu bác. bác mua cái máy say cua cho cá vào say nhuyễn nấu cùng với cơm bác a

Bác hiện cho ăn 100 con là bao nhiêu kg cơm và gà của bác ở độ tuổi nào rồi, nếu không bác thử cho ăn cám hoặc ngô 1 ngày nó ăn hết bao nhiêu bác. bác mua cái máy say cua cho cá vào say nhuyễn nấu cùng với cơm bác a

gà mình được gân 40 ngày, 1 lần ăn là khoảng 8kg thức ăn đã được trộn, mỗi con khoảng 700-800g như vậy thì ăn ra sao ha bác, lúc này ngày mình cho ăn 3 lần như vậy ổn chứ bác

gà mình được gân 40 ngày, 1 lần ăn là khoảng 8kg thức ăn đã được trộn, mỗi con khoảng 700-800g như vậy thì ăn ra sao ha bác, lúc này ngày mình cho ăn 3 lần như vậy ổn chứ bác
cá tạp tươi tính bình quân 20% độ đạm, canxi và vi lượng thì ok rồi, bác mua ít men tiêu hóa, muối ADE nữa. mua thêm cám gà . cơm nếu bỏ trấu khoảng 5% độ đạm vậy bác phải dùng tối thiểu 2kg cá . vậy bác thử chộn công thức như sau dùng 5kg hỗn hợp cơm , bắp chộn 2kg cá, 1kg cám gà cho gà úm cargill 1-14 ngày tuổi, 2 nhúm muối 1 nhúm men tiêu hóa, 1 nhúm ADE, 1 nhúm calci vi luong.

Cái này bác phỏng đoán hay là có tài liệu
theo tài liệu nghiên cứu, nhưng không biết các ông ấy nghiên cứu đúng hay sai. trong một số loại cá có độ đạm cao hơn 20% như cá tra, tép , lươn, trê đồng, basa 28% thuộc hàng cao thủ nhất. có nhiều loại cá mình ko biết tên và có 1 số loại cũng khác nhau về tính vùng miền lên số liệu mình coi là tương đối mà thôi

mình cũng nghi, bột cấ 45% đạm j mà đen thui y như làm bằng toàn ruột cá
A ở đâu mà giá cá tạp 3-7 k 1kg ạ hay là a mua song bán lại cho e đi a ăn giá chênh lệch tranh thủ kiếm tí thu nhập. 0983865898

Back