xin chao moi nguoi

• Thread starter letrunggoccong
  • Ngày gửi
mong mọi người giúp đỡ mình, hiện tại mình đang nuôi chim trĩ đỏ ,chim trĩ đỏ nhà mình năm nay để cũng tốt lắm, nhưng khi mang đi áp bằng máy ấp trứng thì tỉ lệ nợ rất thấp áp 200 quả trứng chỉ nở được khoảng 30 con, trứng không nở minh mạng đem luộc thì thấy trung không có trong , mà mình áp 3 lần như vậy trung nó vẫn giống lần đầu , xin mọi người chỉ giúp mình nguyên nhân nào dẫn đến tình trạng trung như vậy, mình vẫn ấp trứng dùng nhiệt độ và độ ẩm

1.bạn nên kiểm tra lại xem tỷ lệ con trống và con mái đã ok chưa , nếu ok thì sang ý 2
2. bạn đã bão quản trứng ok chưa , nếu ok sang ý 3
3. test lại nhiệt độ của máy ấp trứng xem nhiệt độ cài đặt có đúng với nhiệt độ thực tế hay không , test xem nhiệt độ cả buồng ấp có chênh lệch nhiều không ?
Nếu 3 ý trên bạn đã test ok thì sang ý 4

4.không biết . hehe .
Troll tý xíu cho dzui

1.bạn nên kiểm tra lại xem tỷ lệ con trống và con mái đã ok chưa , nếu ok thì sang ý 2
2. bạn đã bão quản trứng ok chưa , nếu ok sang ý 3
3. test lại nhiệt độ của máy ấp trứng xem nhiệt độ cài đặt có đúng với nhiệt độ thực tế hay không , test xem nhiệt độ cả buồng ấp có chênh lệch nhiều không ?
Nếu 3 ý trên bạn đã test ok thì sang ý 4

4.không biết . hehe .
Troll tý xíu cho dzui
CẢM ƠN BẠN, NẾU BỊ TRÙNG HUYẾT THÌ TỶ LỆ CÓ TRONG NHIỀU KO BẠN

CẢM ƠN BẠN, NẾU BỊ TRÙNG HUYẾT THÌ TỶ LỆ CÓ TRONG NHIỀU KO BẠN
loại ngay khả năng trùng huyết , vì trùng huyết thì vẫn có cồ , nói nôm na như con người mình vậy đó , dù là anh em thì vẫn có thể có con được với nhau , nhưng tỷ lệ bệnh và tật con cái sẽ rất cao .
Trong trường hợp 3 nguyên nhân mình đưa ra thì bạn xem lại từng nguyên nhân nhé !

Back