xin chuyên đề làm đề tài tốt nghiệp hệ trung cấp thú y

• Thread starter hugo88
  • Ngày gửi
ai có chuyên đề nào về điều trị bệnh cho heo,bò mà hay,đạt điểm cao cho em xin với,hjc em sắp thi tốt nghiệp rồi mà chuă bít chọn chuyên đè nào hết!:confused:

Bạn thử làm đề tài liên quan đến dinh dưỡng đi.

Mình đang tìm cơ hội làm thử 2 cái này, giờ share cho bạn luôn nè. Cái này có nhiều bạn sinh viên làm rồi.
- bổ sung kháng sinh bacitracin (trộn thức ăn ) kích thích tăng trọng
- hoặc bổ sung sunfat đồng tăng tính thèm ăn ( hàm lượng 3ppm/10kg thức ăn )

Tôi có mấy đề tài sau:
*
1- Bệnh sưng phổi của bò sát (máu lạnh như rắn, rùa, sấu, kỳ đà, tắc kè).
2- Điều kiện để bò sát có mang: thức ăn, nhiệt độ, độ ẩm, thời gian ban ngày, vân vân.
3- Cóc ngoài bắc đẻ đầu hè, thì con lớn lên thời gian dài mùa hè,
nhưng trong nam lúc nào cũng nóng ấm, thì cóc đẻ trứng quanh năm? Điều khiển Cóc đẻ thế nào?
4- Giả thuyết bồ câu giao phối gần không mấy ảnh hưởng nòi giống thì có đúng không?
5- Giả thuyết bồ câu cùng lứa phát dục cùng lúc, và hay cặp đôi với nhau hơn là cặp đôi với chim khác lứa có đúng không?
6- Tỷ lệ thức ăn chay (thực vật) và mặn (động vật) của Dông Bình Thuận là bao nhiêu thì tốt nhất?
7- Kỹ thuật nuôi Dông sinh sản?
8- Sức khoẻ của rắn nuôi chật hẹp so với nuôi nửa tự nhiên khác nhau như thế nào?
9- Kỹ thuật chăn nuôi cào cào châu chấu?
*
Thong thả sẽ nghĩ tiếp.
*

@hugo88
Bạn học ở trường thì có thầy hướng dẫn và bạn phải chọn 1 trong những đề tài mà trường quy định. Bạn đâu thể chọn đại ở ngoài vì ai sẽ hướng dẫn rồi hội đồng phản biện họ sẽ chuẩn bị ra sao? Hãy tự tin chọn và làm đt. Chúc bạn thành công!

dua mail day gui cho may mau ne minh vua tot nghiep xong bai lam dc 9.5d :)

Back