xin được các bác giúp đỡ về giống gà!

• Thread starter minhtan
  • Ngày gửi
Kính chào các bác
Hiện em đang dự định qua đợt dịch này nuôi ít gà , tận dụng đất vườn 100m2 cải thiện kinh tế, vì diện tích nhỏ nên em muốn nuôi loại gà có giá trị cao, em đang phân vân giữa 3 loại là gà Hồ, gà Móng và gà Đông Cảo, xin các bác tư vấn giúp em nên nuôi loại nào và lợi, hại trong đó ạ
Xin được chân thành cảm ơn các bác!

giao đọng từ 100 - 120k/con mới nở chưa vácin j cả. 170-200k/con 21 ngày tuổi đủ vacin tới 21 ngày.
Thank ban.
Giá thương phẩn của con này hiện tại thế nào bạn, có dễ xuất không? (áp dụng đối với các trại ngoại đạo_không phải dân Khoái Châu)

Thank ban.
Giá thương phẩn của con này hiện tại thế nào bạn, có dễ xuất không? (áp dụng đối với các trại ngoại đạo_không phải dân Khoái Châu)
Gía thương phẩm con nay giao động từ 200k - 1500k/ kg.(trường hợp đặc biệt người ta không bán theo kg mà bán theo con, khoảng 5tr - 10tr/con, ở Đông Tảo đã có người bán 1 cạp gà 70tr) tuỳ từng vùng miền và tuỳ vào người mua người bán. Nếu dân ngoại đạo nuôi con này cần khảo sát thị trường xem có bao nhiêu đại gia. vì nếu không phải đại gia, không thích hàng độc, giá của nó tương đương gà ta. nuôi con nay tốn hơn gà ta thường phải nuôi >1năm thì gà mới xuống chân nghĩa là chân mới to ra.

theo tôi , với s= 100m2 bạn nên nuôi gà lấy trứng bán là hiệu quả nhất.

em cảm ơn các bác nhiều ạ,theo như sự tư vấn nhiệt tình của các bác em đã quyết định đến với gà móng, vì không kén thị trường và sản lượng trứng cũng không quá thấp!
Một lần nữa xin thân thành cảm ơn các bác, nhất là bác dacuyn đã phân tích giúp em về các giống gà trên!

mình khuyên bạn nên chọn gà H'Mông, vì dễ nuôi y hệt gà ta mình, giá thì cũng tương đối, các thương lái s.gòn mua hiện giờ là 140k/kg nếu nuôi thả vườn 100%

mình khuyên bạn nên chọn gà H'Mông, vì dễ nuôi y hệt gà ta mình, giá thì cũng tương đối, các thương lái s.gòn mua hiện giờ là 140k/kg nếu nuôi thả vườn 100%
Gà h'mong gia một con giong bao nhiêu vay bn

Kính chào các bác
Hiện em đang dự định qua đợt dịch này nuôi ít gà , tận dụng đất vườn 100m2 cải thiện kinh tế, vì diện tích nhỏ nên em muốn nuôi loại gà có giá trị cao, em đang phân vân giữa 3 loại là gà Hồ, gà Móng và gà Đông Cảo, xin các bác tư vấn giúp em nên nuôi loại nào và lợi, hại trong đó ạ
Ga dong tao bay gio ban tran LAN 120k /1kg . Lo toi xuong
Kính chào các bác
Ga dong tao bay gio ban tran LAN 120k/1kg nuoi lo toi xuong

Bài viết có nội dung tương tự

Back