Xin hỏi cách cho ăn chim bìm bịp

• Thread starter tukull
  • Ngày gửi
Các tiền bối cho em hỏi: tình hình là sáng hôm qua cu em của em bắt được 1 ổ bìm bịp có 3 con ( không biết loại nào ). em thì cho ăn nhưng không thấy căng diều, đút vào nó trôi đi đâu không thấy, lại nó không chịu há miệng nữa, nên không biết nó đã no hay chưa. bác nào cho em biết 1 chở ăn nó ăn khoảng bao nhiu gam thức ăn. thức ăn thì em bắt nhái ( ngóe ) cho nó, có cả ốc, thịt heo, nhà có bột tôn thủy sản mà chưa cho ăn. bác nào chỉ cho em cho nó ăn bao nhiêu và làm cho nó há miệng với ạ. em cảm ơn nhiều

khu vực của mình thi thoảng trẻ con chăn trâu vẫn bắt đc chim bìm bịp và mấy loại chim khác nữa. bọn trẻ thường mang về cho ăn cào cào hoặc cám cho chim trộn rồi đút cho nó ăn. Ngoài tự nhiên chim bìm bịp thường sống trên nương ngô . hoặc các khu vực có suối cây cối rậm rạp ăn sâu bọ. cào cào. tôm cá.
Theo mình chim của bạn còn khá nhỏ nuôi sẽ rất cực .bạn nuôi sống đc nó nếu giữ ấm đủ nhiệt độ. cho ăn đầy đủ dinh dưỡng. tốt nhất thức ăn nên trộn thêm vitamin. khoáng. men tiêu hóa. đảm bảo thức ăn cho chim dễ tiêu . thắp đèn sưởi cho chim như đối với gà con.chúc bạn thành công

Các tiền bối cho em hỏi: tình hình là sáng hôm qua cu em của em bắt được 1 ổ bìm bịp có 3 con ( không biết loại nào ). em thì cho ăn nhưng không thấy căng diều, đút vào nó trôi đi đâu không thấy, lại nó không chịu há miệng nữa, nên không biết nó đã no hay chưa. bác nào cho em biết 1 chở ăn nó ăn khoảng bao nhiu gam thức ăn. thức ăn thì em bắt nhái ( ngóe ) cho nó, có cả ốc, thịt heo, nhà có bột tôn thủy sản mà chưa cho ăn. bác nào chỉ cho em cho nó ăn bao nhiêu và làm cho nó há miệng với ạ. em cảm ơn nhiều

- Tham khảo thêm các sản phẩm: Ghế sofa cao cấp tại hà nội , Ghế sofa phòng khách giá rẻ, Ghế sofa nỉ nhập khẩu

Về cho ăn: bạn có thể lấy cám cò dằm nhỏ trộn với nước làm thành hồn hợp mịn quánh rồi sau đó đút cho chim ăn.
Nếu nó không há miệng thì bạn phải để ý đến tình hình sức khỏe của nó, nếu bạn thấy nó còn quá nhỏ ko ăn đc cám thì bạn có thể nhai gạo ra thành 1 hồn hợp màu trắng đục sau đó hút vào bơm tiêm và mớm cho nó ăn.
Về giữ ấm chim non thường bị lạnh, bạn phải cần cho nó vào 1 nơi giữ nhiệt, thậm chí có thể thắp bóng đèn điện sợi đốt để giữ nhiệt cho nó.
Chúc bạn thành công

Back