Xin hỏi: Có mấy loại dế thường nuôi

• Thread starter namphong_x9
  • Ngày gửi
các bác cho em hỏi là dế nuôi có mấy loại, loại nào dễ nuôi (với điều kiện khí hậu miền Bắc), dễ cho thu nhập và nuôi ổn định...
em cám ơn

Còn loại nữa khá được chuộng nhưng giống chưa nhiều đó là Dế trắng . Nghe nói nhập từ Thái Lan . Loại này nhảy khiếp và khó nuôi nhưng được thị trường chấp nhận vì nó đẹp . Khi chiên lên nhìn ngon mắt hơn Dế ta.

Còn loại nữa khá được chuộng nhưng giống chưa nhiều đó là Dế trắng . Nghe nói nhập từ Thái Lan . Loại này nhảy khiếp và khó nuôi nhưng được thị trường chấp nhận vì nó đẹp . Khi chiên lên nhìn ngon mắt hơn Dế ta.
Thế mua giống ở đâu nhỉ! Nghe máu quá!

Thế mua giống ở đâu nhỉ! Nghe máu quá!

Giống này trong nam mình không biết . Nhưng ngoài Bắc trên Vĩnh phúc .hà nội ,thái bình và cả cơ sở của mình nữa cũng mới chỉ ở dạng thử nghiệm . Mình cũng mới lấy được giống nhưng chưa nở . Đợi ra giêng nếu nó lớn mình post hình lên cho mà xem . Có điều thấy các Bác trên VĨnh phúc kêu khó nuôi và thời gian thì lâu hơn Dế ta.

mình hiện đang thử nghiệm nuôi loại dế này, mới nuôi được 2 thùng (200 con, 30 ngày tuổi thôi), không biết hiệu quả ra sao.
bác nào có loại dế nào hay thì giới thiệu cùng anh em đi
hinhg như loại dế cơm và dế ta thì hay nuôi thì phải?
dế ta phải nuôi ở đất hả các pác

Đúng rồi bạn a

Dế ta dễ nuôi và nhanh cho thu hoạch . Dế ta và các loại dế khác bạn nói nuôi không cần đất đâu

Anh chị có dế post hình cho mọi người như tôi xem con dế thế nào với, nghe nói dễ chăn nuôi, tôi cũng muốn thử nghiệm. Giá giống và thương phẩm của dế cao không bà con?

Anh chị có dế post hình cho mọi người như tôi xem con dế thế nào với, nghe nói dễ chăn nuôi, tôi cũng muốn thử nghiệm. Giá giống và thương phẩm của dế cao không bà con?
Mình mới nghiên cứu giống dế này không biết gọi là dế gì nhưng lơn hơn dế ta, nhỏ hơn dế cơm, thân phát ra mùi thơm , màu trắng ngà , bay nhảy rất dữ . Các bạn có thể xem clip tại website của tôi: http://traidetuongvy.dyndns.info/vi/giong-de-moi.html

Back