Xin hướng dẫn cách sốc nhiệt cho nấm bào ngư ra đồng loạt

• Thread starter harykewell
  • Ngày gửi
Xin chào Anh, Chị trên diễn đàn.
Em là lính mới, hiện tại đang trồng gần 2 thiên nấm bào ngư xám, nhưng nấm ra không đồng loạt. Qua tìm hiểu em được biết có phương pháp sốc nhiệt để nấm ra đồng loạt nhưng vẫn chưa biết cách tiến hành như thế nào. Anh, Chị nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ với em không.
cám ơn Anh, Chị trên diễn đàn rất nhiều

Last edited by a moderator:
200.000 bịch luôn à?

Bác chịu chơi quá, giá nấm nay đỡ không bác?
20000 anh à, e đánh nhầm :D, Giá cũng tạm anh à, tùy theo khu vực nữa
Xin mọi người hướng dẫn cho em với ạ

hóng các bác share kinh nghiệm. e đang tập trồng có 1000 bịch thôi, rạch bịch 2 tuần rồi mà chưa ra nấm
bạn xem lại nhiệt độ và ẩm độ xem. nóng quá với khô quá cũng không ra được nấm đâu

Bác Dfruit bên theádnâm rơm có csr cách sốc nhiệt đó

em vẫn phun hơi đá, tưới nước liên tục rồi mà chưa ra. Rễ đã ăn trắng bịch rồi mà ko thấy nấm đâu ạ
Chao ban ! Minh ten tin minh gop y ban nhe ban thu hoi noi cung cap bich cho ban la loai nam bao ngu dai ngay hay ngan ngay nha loai dai ngay sau khi bich keo meo het phai de luon gon tren dau co khoan trung hai muoi den mot thang de nam tu ra rui ban moi ranh bich va cham soc moi ra nam kon loai bao ngu ngan ngay sau khi bich chin het khoang nam den muoi ngay la ra nam thi ban moi rach loai bao ngu ngan ngay chi thu hoanh tam ba thang thui kon loai bao ngu dai ngay thi phai 6 thang

Back