Xin Kinh Nghiệm làm Chăn Nuôi

• Thread starter Dinh Hieu
  • Ngày gửi
Chào ACE !
Mình rất thích chăn nuôi và dự định sang năm mình sẽ bắt tay vào làm hiện giờ mình chỉ có chút vốn nhỏ và điều kiện thì rất thuận lợi cho việc chăn nuôi
Mình ở miền Trung nên đất đai rất rộng và là khu vực Nông Nghiệp là chính nên có rất nhìu gia đình chăn nuôi giỏi nhưng mình nghĩ bao nhiu đó chỉ là 1 phần rất nhỏ để thành công nên mình muốn xin ý kiến của ACE đã và đang đi con đường này để mình có thể tự tin hơn trên con đường mình đang chọn

Mình tính nuôi Thỏ vì mình rất thích Thỏ nhưng hiện h mình chưa biết chút j về thỏ nên mong ACE chỉ giáo
Xin Chân thành cảm ơn !

Bạn ơi, hiện tại khó khăn lớn nhất của người chăn nuôi là đầu ra của sản phẩm. Nếu bạn không tìm được đầu ra trước thì nên thận trong khi tiến hành. Chúc may mắn

chăn nuôi không rễ tí nào bạn ạ muốn thành công với nghề chăn nuôi thì phải có rất nhiều thứ mới có thể thành công

trước khi chăn nuôi bạn xác định đầu ra, và nên tìm hiểu kỹ về kỹ thuật chăn nuôi đã. chúc bạn thành công

Về chăn nuôi tôi có ý này nha các bạn
- Tôi đồng ý với các bạn là tìm đầu ra cho sản của mình là đúng rồi
-kỷ thuật , là điều rất quan trọng .
Theo tôi thì con gì , cây gì mà đã có người nuôi rồi thì đầu ra , và kỷ thuật được nhiều người biết rồi. Nếu đầu ra dể , kỷ thuật thông suốt thì ai cũng làm được .... Có lẻ đến mình hơi muộn rồi đó.
Vì thế theo tôi bạn nên tìm con gì đầu ra dể là mấu chốt.
Về kỷ thuật, nhiều người nuôi bị trục trặc , mình tự tìm tòi học hỏi từ con cũ áp dụng cho con mới nuôi nếu được , là mới tốt nhất, gì không đụng hàng.
Cái gì mà ai cũng biết và cũng làm rồi,nếu mình làm, là theo đuôi có ngày bị sạc nghiệp đây bạn à .
Tôi cũng nghe nhiều câu nói muốn làm giàu phải làm cái này, nuôi con này hay trồng ...... Hoặc làm cái này dể làm giàu. thoát nghèo.... thì bây giờ đâu có người nghèo phải không? Nếu biết được cách làm giàu rất dể, thì ít có ai chỉ cho ai ///////////////.
Nếu tìm được con vật mới để nuôi thì rất tốt, con không vẩn nuôi những con vật đã được nuôi lâu đời vẩn có lời bạn à , nếu mình chọn đúng
Mình nuôi con gì mà nhìn vào ngay địa phương, công sức của mình có thuận lợi với nó không.
Ví dụ; Con bò nếu bạn có đồng bằng cao ráo chăn thả dể dàng.
Con trâu có cánh đồng thấp ngập nước , cỏ mọc nhiều ....
Con dê có rừng chồi, hay rẩy hoang .. v v .
Hoặc con gì mà chưa có ai nuôi, nhưng đầu ra của nó rất thoáng, thị trường khan hiếm thì cứ nhảy vào làm .
NẾU PHẢI ĐƯỜNG ĐỜI BẰNG PHẲNG HẾT .
ANH HÙNG HÀO KIỆT CÓ RA CHI
THẾ ĐƯỜNG ĐỜI PHẢI LẮM CHÔNG GAI
PHẢI ĐÂU ÊM ĐỀM NHƯ ĐƯỜNG ĐẠO

Bác Hùng Dũng có bài nuôi thỏ rất chi tiết.
link:http://agriviet.com/home/threads/33946-Nuoi-tho-nhu-the-nao-#axzz1Vp03f3Tv

Cam on bac Hoang Vu nha rat bo ich chuc bac suc khoe !
Bạn ơi, hiện tại khó khăn lớn nhất của người chăn nuôi là đầu ra của sản phẩm. Nếu bạn không tìm được đầu ra trước thì nên thận trong khi tiến hành. Chúc may mắn

cam on Trungdtg minh cung dang tim hiu ca ky thuat va tat ca nhung gi can thiet de thuc hien chuc ban suc khoe nha
chăn nuôi không rễ tí nào bạn ạ muốn thành công với nghề chăn nuôi thì phải có rất nhiều thứ mới có thể thành công
cam on anh em biet ko de nhung dam me ma anh chac chan se co that bai nhung no lai la me cua thanh cong nen em se co gan chuc anh suc khoe

trước khi chăn nuôi bạn xác định đầu ra, và nên tìm hiểu kỹ về kỹ thuật chăn nuôi đã. chúc bạn thành công
cam on manhquynh da cho y kien minh se co gan chuc ban suc khoe

Về chăn nuôi tôi có ý này nha các bạn
- Tôi đồng ý với các bạn là tìm đầu ra cho sản của mình là đúng rồi
-kỷ thuật , là điều rất quan trọng .
Theo tôi thì con gì , cây gì mà đã có người nuôi rồi thì đầu ra , và kỷ thuật được nhiều người biết rồi. Nếu đầu ra dể , kỷ thuật thông suốt thì ai cũng làm được .... Có lẻ đến mình hơi muộn rồi đó.
Vì thế theo tôi bạn nên tìm con gì đầu ra dể là mấu chốt.
Về kỷ thuật, nhiều người nuôi bị trục trặc , mình tự tìm tòi học hỏi từ con cũ áp dụng cho con mới nuôi nếu được , là mới tốt nhất, gì không đụng hàng.
Cái gì mà ai cũng biết và cũng làm rồi,nếu mình làm, là theo đuôi có ngày bị sạc nghiệp đây bạn à .
Tôi cũng nghe nhiều câu nói muốn làm giàu phải làm cái này, nuôi con này hay trồng ...... Hoặc làm cái này dể làm giàu. thoát nghèo.... thì bây giờ đâu có người nghèo phải không? Nếu biết được cách làm giàu rất dể, thì ít có ai chỉ cho ai ///////////////.
Nếu tìm được con vật mới để nuôi thì rất tốt, con không vẩn nuôi những con vật đã được nuôi lâu đời vẩn có lời bạn à , nếu mình chọn đúng
Mình nuôi con gì mà nhìn vào ngay địa phương, công sức của mình có thuận lợi với nó không.
Ví dụ; Con bò nếu bạn có đồng bằng cao ráo chăn thả dể dàng.
Con trâu có cánh đồng thấp ngập nước , cỏ mọc nhiều ....
Con dê có rừng chồi, hay rẩy hoang .. v v .
Hoặc con gì mà chưa có ai nuôi, nhưng đầu ra của nó rất thoáng, thị trường khan hiếm thì cứ nhảy vào làm .
NẾU PHẢI ĐƯỜNG ĐỜI BẰNG PHẲNG HẾT .
ANH HÙNG HÀO KIỆT CÓ RA CHI
THẾ ĐƯỜNG ĐỜI PHẢI LẮM CHÔNG GAI
PHẢI ĐÂU ÊM ĐỀM NHƯ ĐƯỜNG ĐẠO
cam on Xuan Vu bai gop y rat bo ich chuc Xuan Vu suc khoe nha :6^:

Back