Xin tư vấn chữa bệnh gà đi ỉa ra nhiều nước, phân màu xanh, vàng?

• Thread starter aphro05
  • Ngày gửi
Xin chào anh (chị) trên diễn đàn. Em có đàn gà cách đây 3 tuần có 1 con có biểu hiện như sau: gà vẫn ăn nhưng chảy mũi, đi ỉa rất nhiều nước ( phân ở giữa bãi nc) phân có màu nâu sẫm, dần dần gà xù lông, rúc đầu vào cánh, uống nhiều nước, đi ỉa phân nhiều nước lúc này phân chuyển màu xanh, có lúc màu vàng, mắt díu díu lại miệng thi thoảng ngáp lúc này gà vẫn ăn nhưng ít đi, vài ngày sau mắt nhắm nghiền ko mở đc, vẫn đi ngoài nhiều nc, phân xanh hoặc vàng, xù lông rúc đầu vào cánh bỏ ăn cứ như vậy dần dần rồi chết.
Đến thời điểm hiện tại đã chết 3 con và một vài con khác cũng có triệu chứng tương tự.
Em rất mong đc sự giúp đỡ tư vẫn của các anh chị xem đây là bệnh gì và chữa ntn ạ?
Thuốc em đã sử dụng nhưng ko hiệu quả: thuốc trị phân xanh, trắng + trị hen, khò khè.. + oreson + bcomlex... uống mấy ngày ko khỏi cho uống thêm thuốc loperamide + tetra nhưng vẫn ko khỏi gà cứ ốm dần rồi chết.

cách li gà bệnh ra bạn nhá..cho uống ampi hoặc tetra kết hợp khoáng,vitamin nhá.mùa này lạnh giữ ấm cho gà

Back