Xin tư vấn mua mấy ấp trứng nào ?...

• Thread starter galaium
  • Ngày gửi
có anh em nào đã từng xài rồi xin tư vấn giúp mình với.tìh định mua 1 cái 100trứng mà ko bít mua loại nào chất lượng và xài tốt đây,ngoài chợ bán rất nhiu nhưng ko bít tốt hong.có anh nào bít bỏ chúc thời gian giúp mình nhé.cám ơn!

Máy Lin sao bạn ấp được hay vậy. 2 năm mấy trước mình mua 1 cái 300 trứng về ấp không được. Cũng mày mò dùng cái tủ đó thiết kế chế cháo lại tùm lum thì tỷ lệ nở cũng hơn đc 1 tí, nhưng khuyết điểm nó quá nhiều mình bỏ luôn, lấy ra bộ điều khiển để sử dụng điều khiển ẩm và đảo chế thùng xốp.
Khuyết điểm là:
Nhiệt không đều chênh lệch các vị trí quá lớn, thiết kế luồng gió không tốt, ko hợp lý. Nếu thiết kế cho tương đối chuẩn chuẩn thà bỏ luôn mua thùng xốp lớn hoặc cái tủ đông chế lại thì hay hơn. Cái tủ nhôm mất nhiệt hao điện, lắp ráp còn các khe hở gây mất ẩm.
Bộ điều khiển nhiệt tuy là điều áp điều khiển mờ nhưng vẫn bị chênh lệch giữa ngày và đêm trên cùng 1 vị trí trong khay. Vì việc này mà mình phải tốn thêm tiền để mày mò và mua mấy bộ điều khiển nhiệt các loại như Fox 1004 điều khiển relay sử dụng cảm biến Diot, Fox 2002 điều khiển 2 relay sử dụng cảm biến NTC, và Hanyoung AX3 điều khiển SSR chạy PID và P. Và cơ số nhiệt kế điện tử, ẩm kế điện tử để theo dõi đo đạt các vị trí.
Máy Cp com mình chưa xài nhưng thấy cái khay đảo nó hay nên sẳn nghề cơ khí mình chế theo cái kiểu đảo đó và làm theo thiết kế đó nhưng nhiệt vẫn không điều, khay dưới bị thiếu nhiệt nếu không đủ gió. Thiết kế đó giống máy Sportman hay Maru và Brinsea (search gg). Mình thấy kiểu thiết kế như mayaptrunghue luồng gió đi là tối ưu nhất, chỉ cần thay đổi 1 số chi tiết là hoàn hảo.
Vấn đề lấy một nhiệt độ, độ ẩm, tốc độ gió, thông thoáng oxy, co2 chuẩn trên máy thì phải qua kinh nghiệm theo dõi sinh học trứng và con nhiều lứa ấp mới xác định đc, mình không bàn. Thấy cuốn Trứng và ấp trứng gia cầm của Bùi Hữu Toàn nó hay và chi tiết lắm, các bạn có thể đọc thử mà áp dụng.
Cảm ơn bạn đã đánh giá cao cái mayaptrunghue.vn của tui hihi...bạn nói cần điều chỉnh lại một tí là ok, có thể cho mình biết cụ thể hơn cần điều chỉnh ở điểm nào (địa chỉ mail của mình: mayaptrunghue80@gmail.com) để sản phẩm được tối ưu, giúp nông dân ấp đạt tỉ lệ cao hơn. một lần nữa cảm ơn bạn.

Cảm ơn bạn đã đánh giá cao cái mayaptrunghue.vn của tui hihi...bạn nói cần điều chỉnh lại một tí là ok, có thể cho mình biết cụ thể hơn cần điều chỉnh ở điểm nào (địa chỉ mail của mình: mayaptrunghue80@gmail.com) để sản phẩm được tối ưu, giúp nông dân ấp đạt tỉ lệ cao hơn. một lần nữa cảm ơn bạn.
Bạn là anh Nhân trong clip phóng sự pko? Mình có xem kỹ cấu trúc máy trong clip và trên website bạn, ko biết từ khi quay cái clip cho tới giờ máy có thay đổi gì không nên mình ko dám múa rìu qua mắt thợ. Chỉ thích cái cách quảng cáo không khoa trương đạt tỷ lệ nở trên 80% của bạn. Nhưng thôi để mình gửi mail góp ý cho bạn, ko đc thì thôi bạn bỏ qua.

http://mayaptrungga.com/vi/shops/Phu-kien-may-ap-trung/Bo-dieu-khien-may-ap-trung-Controler-10A-19/
Bác nào ở Hà Nội - Thanh Hóa - Nghệ An biết ở đâu bán linh phụ kiện của máy ấp trứng không? em muốn mua linh kiện về để tự lắp ráp 1 máy công suất khoảng 1000 trứng mong ae tư vấn mua thiết bị.
bạn đọc bài viết này nhé, sẽ giúp ích cho bạn trong việc mua link kiện: mayaptrungmactech.com/tong-quan-may-ap-trung/may-ap-trung-tai-ha-noi

nói chung mình đã dùng đủ các loại máy ấp trên thị trường cảm thấy không ổn là bán chẳng có lại nào da chò cả chỉ có máy ấp hoang luân ở sơn tây hà nội là dùng được bộ điều khiển nhiệt và độ ẩm của hàn quốc đạt tỉ lệ nở đén 99% bảo hành đến giây phút cuối cùng chứ không như thăng cpcom bảo hanh vớ vẩn bán được hàng là phủi tay

có anh em nào đã từng xài rồi xin tư vấn giúp mình với.tìh định mua 1 cái 100trứng mà ko bít mua loại nào chất lượng và xài tốt đây,ngoài chợ bán rất nhiu nhưng ko bít tốt hong.có anh nào bít bỏ chúc thời gian giúp mình nhé.cám ơn!
bạn có thể gọi đến 01656549999 - 0989650250 hoặc truy cập website: www.vinastar.vn để biết thêm về các sản phẩm nha,có rất nhiều sp máy ấp trứng giá tốt chất lượng để bạn lựa chọn. Hãy gọi cho chúng tôi để được tư vấn tư vấn tốt nhất

mình ở TN gần nhà mình có ông chuyên cơ khí, ổng sx máy ấp trứng rất ok, nông đân gần đó mua xài nói tỉ lệ nở cao hơn mấy cái máy mua ở TP luôn. nếu bạn có nhu cầu mình giới thiệu cho. đảm bảo giá rẻ, hiệu quả và không có cò vạc gì hết. chúc bạn thành công.
ở chỗ nào Tây Ninh vậy anh. chỉ đường qua xem mua máy. em ở Thủ Dầu Một Bình Dương

Back