6 bó hoa tặng cô đẹp và giá tốt

Dành tặng đến cô giáo mộtbó hoa tặng cô giáo thật đẹp trong các dịp đặc biệt cũng là cách để bạn thể hiện tình cảm và sự trân trọng của mình. Hãy cùng với Vườn Hoa Tươi tham khảo 06 bó hoa tặng cô được săn đón nhiều nhất tại shop bạn nhé.

6 bó hoa tặng cô đẹp và giá tốt

1.1. Bó hoa thạch thảo

Chẳng phải ngẫu nhiên mà hoa thạch thảo được nhiều bạn lựa chọn dành tặng đến cô giáo của mình, loài hoa này sở hữu vẻ đẹp thanh khiết cùng hương thơm tạo cho người nhận được cảm giác thoải mái nhất. Hoa thạch thảo cùng dòng họ với hoa cúc, có nguồn gốc từ đất nước Italia thơ mộng, ở Việt Nam thì được trồng nhiều tại Đà Lạt.

Bó hoa tặng cô đẹp - Bó hoa thạch thảo

Bó hoa tặng cô đẹp - Bó hoa thạch thảo

Cầm trên tay bó hoa thạch thảo bạn sẽ thấy được những cánh hoa mỏng manh đua nhau nở rộ cùng nhị vàng kiêu kì bên trong. Nếu bó hoa thạch thảo tím tượng trưng cho sự chung thủy, vẹn tròn và biết ơn, thì bó hoa thạch thảo màu trắng sẽ biểu tượng cho sự hoài niệm thời áo trắng. Cứ ngỡ hoa thạch thảo sẽ dễ xiêu lòng trước gió nhưng lại rất mạnh mẽ trong tiết trời se lạnh.

Tại Vườn Hoa Tươi đang có mẫu hoa thạch thảo tím và trắng với phong cách trang trí đầy nổi bật để dành riêng cho bạn tặng đến cô giáo của mình.

1.2. Bó hoa baby

Bó hoa baby - Bó hoa tặng cô đẹp

Bó hoa baby - Bó hoa tặng cô đẹp

Bó hoa baby trắng gửi thông điệp chúc mừng tân hôn với một tình yêu viên mãn, bạn có thể lựa chọn tặng cô giáo trong dịp cô kết hôn. Hoa baby xanh lại tượng trưng cho sự hoài niệm thời gian, ôn về những miền ký ức cũ, thích hợp được chọn là bó hoa tặng cô giáo trong dịp bạn quay trở về trường cũ. Tại Vườn Hoa Tươi có đa dạng các sắc hoa baby mà bạn có thể ghé thoải mái lựa chọn và tận tay bó hoa nếu muốn đấy.

1.3. Bó hoa cúc Tana

Mỗi loài hoa đều được gửi ngắm những thông điệp khác nhau mà gửi tặng muôn nhắn đến người nhận, hoa cúc Tana cũng vậy, loài hoa được mệnh danh là biểu tượng của sự kiên nhẫn, giản dị và trung thành. Điều đặc của hoa cúc tana chính là mọc thành những nhóm tương đối lớn thể hiện được sự gắn bó khăng khít và gần gũi.

Hoa cúc Tana

Hoa cúc Tana

Không chỉ được lựa chọn nhiều dành tặng cho cô giáo trong ngày đặc biệt, hoa cúc tana còn được dành tặng cho những mối quan hệ bạn bè thân thiết. Một bó hoa xinh cùng một chiếc thiệp viết đôi câu chúc chắc chắn sẽ giúp bạn để lại ấn tượng tốt trong lòng cô giáo của mình.

1.4. Bó hoa sen

Hoa sen tượng trưng cho vẻ đẹp thuần khiết và sự sâu sắc, bó hoa sen khi được chọn dành tặng cho ai đó sẽ mang ý nghĩa người tặng muốn dành sự tôn kính đối với người nhận, vì vậy mà hoa sen luôn nằm trong top những loài hoa được dành tặng cho cô giáo nhiều nhất.

[caption id="attachment_8684" align="aligncenter" width="800"]
Bó hoa tặng cô - Bó hoa sen

Bó hoa tặng cô - Bó hoa sen

Vườn Hoa Tươi có hoa sen trắng tượng trưng cho mọi điều an lành và bình yên sẽ đến với người nhận. Hoa sen xanh lại tượng trưng cho nghị lực phi thường, chúc bạn có đủ niềm tin và sức mạnh để vượt qua những thách thức phía trước, hướng đến điều tự do. Bật mí thêm, hoa sen còn tượng trưng cho vẻ đẹp của người phụ nữ Việt Nam nên rất phù hợp để bạn tặng cô giáo ngày 20/11 hoặc ngày sinh nhật của cô.

1.5. Bó hoa hướng dương

Hoa hướng dương luôn gắn liền với hình ảnh của những tháng ngày còn ngồi trên ghế nhà trường của biết bao thế hệ học sinh và gắn liền với khoảnh khắc các bạn trưởng thành trong những chặng đường học tập của mình. Hoa hướng dương tượng trưng cho sự nỗ lực tiến tới những kết quả mới, tinh thần không ngại khó khăn và sự tự tin. Đồng thời hoa hướng dương còn tượng trưng cho sự trường thọ, may mắn và hạnh phúc. Vậy nên hoa hướng dương cũng là gợi ý tuyệt vời dành cho bạn trong danh sách những bó hoa tặng cô ý nghĩa nhất.

Hoa hướng dương

Hoa hướng dương

1.6. Bó hoa cúc mẫu đơn

Được ví là “nữ hoàng” của các loài hoa, hoa cúc mẫu đơn tượng trưng cho sắc đẹp với vẻ ngoài vô cùng đặc biệt từ sự kết hợp của màu hoa sang trọng với dáng hoa kiêu sa. Cúc mẫu đơn mang đến cho người nhận cảm giác được chào đón sự hạnh phúc và tươi mới, thích hợp tặng cho một nửa yêu thương, gia đình hoặc những người bạn trân trọng.

Bó hoa tặng cô đẹp - Bó hoa cúc mẫu đơn

Bó hoa tặng cô đẹp - Bó hoa cúc mẫu đơn

Cùng Vườn Hoa Tươi đi tìm hiểu những ý nghĩa đặc biệt, để chọn đúng màu hoa cúc mẫu đơn tặng cô bạn nhé. Hoa cúc mẫu đơn xanh tượng trưng cho sự hy vọng và niềm tin chiến thắng, hoa sắc trắng mang ý nghĩa sự trung thành và một tình yêu hết mình, sắc hồng cho sự lãng mạn của tình yêu đôi lứa và sắc tím cho sự thủy chung cùng lời hứa một đời không xa cách. Vậy nên bạn có thể tự tin lựa chọn sắc hoa cúc mẫu đơn theo ý mình nhé.

2. Nên mua hoa online tặng cô ở đâu?

Ghé đến Shop hoa tươi Vườn Hoa Tươi bạn sẽ được đắm chìm trong không gian của muôn sắc rực rỡ, bạn có thể tha hồ lựa chọn một bó hoa tặng cô giáo của mình mà không phải tốn quá nhiều thời gian. Bật mí thêm cho bạn tất cả những loài hoa tại shop đều được tỉ mĩ từ khâu vận chuyển đến chăm sóc, những bông hoa đều được nhân viên tại shop nâng niu, kết thành những bó hoa đẹp nhất.

Top 06 bó hoa tặng cô giáo đẹp nhất

Top 06 bó hoa tặng cô giáo đẹp nhất
Đừng quên lưu lại 06 bó hoa tặng cô siêu đẹp mà Vườn Hoa Tươi đã bật mí ở trên bạn nhé. Tại vuonhoatuoi.vn bạn sẽ được thoải mái lựa chọn với đa dạng các loài hoa và phong cách trang trí khác nhau, đặc biệt chi phí vô cùng hợp lý.

Vườn hoa tươi cảm ơn bạn đã xem qua về bài viết Top 06 bó hoa tặng cô giáo đẹp trong cuộc sống. Hãy theo dõi chúng mình để xem thêm các dòng sản phẩm hoa tươi khác bạn nha!

Google Maps: vuonhoatuoi - Tìm trên Google

Giá mua/bán:
500000
Địa chỉ
704
Số điện thoại
0776210448

Bó hoa sen - Bó hoa tươi đẹp tặng me

Đôi khi bạn lại phân vân trong việc chọn một bó hoa tặng mẹ đẹp để dành tặng mẹ trong ngày sinh nhật, vì có muôn loài hoa khác nhau tượng trưng cho nhiều ý nghĩa khác nhau, chọn bó hoa nào để thích hợp nhất.
Hoa sen tươi đẹp
Hoa sen tươi đẹp
Hãy để Vườn Hoa Tươi bật mí cho bạn nhé đó là một bó hoa sen. Hoa sen được mệnh danh là “quốc hoa” của Việt Nam, tượng sự cho sự thanh cao, giản dị và lòng biết ơn, tặng mẹ bó hoa sen đẹp sẽ thay bạn gửi lời nhắn cảm ơn những hi sinh của mẹ dành cho gia đình trong suốt thời gian vừa qua, chúc mẹ thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc mãi về sau.

Xem thêm về: ý nghĩa của hoa sen

Back