• Anh em Trùn Quế vào điểm danh

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 15/10/08

1. Khách Guest

Kính chào các anh em đang sản xuất và kinh doanh các sản phẩm Trùn Quế,

Như các anh em đã biết: tình hình đầu ra cho các sản phẩm Trùn Quế chưa có độ ổn định cao, có cả hàng tá các nguyên nhân để trả lờ cho câu hỏi tại sao? tình hình sản xuất thủy sản năm 2008 không được tốt, giá phân bò tăng - chẳng hạn ( đề nghị anh em bổ sung).

Thiết nghĩ chúng ta phải làm cái gì đó để phát triển ngành Trùn. Anh em hãy nêu ý kiến của mình vì sự sống còn của chính chúng ta.

Đang tải...
    2. khucthuydu

khucthuydu Administrator

Bạn gửi sai BOX rồi, mình move qua bên kia giúp bạn nghen !

3. XE OM

XE OM Guest

Đúng là trùng chưa có hướng đi ổn định,nhưng ko phải là ko cò các bác ah ,tui cũng đang trong hoàn cảnh nay đay ,co lẽ mọt phan bà con nong dân chua hiểu hết tính năng của trùng ,chung ta phải xay dựng phong trao ,co lẽ mới có hướng đi chăc chắn >

4. meomeo1563

meomeo1563 Nhà nông nghiệp dư

Toi nghĩ bac Xe Ôm nói đúng. Mội người chưa thấy hết đc giá trị của Trùn, vì thế chúng ta càng phải tích cực Quảng Cáo, Pr, bất cứ luc nào có thể

5. mua_hanh_quan_2004

mua_hanh_quan_2004 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      ky su
      em chào các bác nhé
      em xin có ý kiến?
      tại sao mình không lấy trun quế làm nguyên liệu thức ăn gia súc, ví dụ ta đem sấy lên thay cho bột thịt trong thức ăn cho heo, nếu các bác co nhiều sản phẩm trun như vậy
      em cung đang nuôi nhưng vói số lượng ít quá ko làm được, chỉ đủ cung cấp cho đàn gà nhà em thui

6. V3mart

V3mart Guest

Đây cũng là một đầu ra cho sản phẩm trùn. Nhưng theo tôi các thực tại của trùn quế là quy mô nhỏ lẻ, bà con nuôi chưa liên kết với nhau, ... và nhiều yêu tố khác đã tạo ra một vụ " bội thu" trong năm 2008 vừa qua. Một vài ý kiến trao đổi cùng anh em.

7. demhoangmai

demhoangmai Guest

e xin chào các bác!
      e được biết lợi ích việc nuôi giun quế là rất cao.hiện nay e ko biết kiếm tái liệu về kỹ thuật nuôi giun quế.bác nào biết làm ơn giúp e với.xin cảm ơn

8. XE OM

XE OM Guest

tai lieu ve trung que va nhung nguoi ban

;)www.trunque.net vao day ban se doc doc va huong dan rat nhieu ,toi chuc ban tim duoc .. Que toi o Nam Định ,con cac bac ở dau vay . chung ta co the lien lac va giup nhau dc ko ?
      :huh: moi ng co mot the manh,va chung ta co the thao luan ,toi nghi se tot hon la minh tu tim ra

9. cau ut

cau ut Guest

the ong ban o dau vay,
      tui dnag can tjm nhung nguoi nhu ong day

anh em mjnh hop lac nhe' len he voi toi wa yahoo nhe' "sieu_way185"

10. cau ut

cau ut Guest

the nay` nhe' chung ta vjet so djen thopai len dj em dang trien khạ rat nhjeu ho. gja djnh rui`
      bay gjo` chua co' dau` ra
      ho. lai cho la` em lua` ho . ho djnh kjen em mogn cac bac cho y' kjen
      em dang djnh hoi? cong ty cam' xem co' mua ko nhugn ko dma dj hoi?
      co j` goi cho em theo so' 01656185235
      doa' la` so' cua me. em neu goi th`j bao cho gap tiep, nhe'
      chung ta cugn ket hop bjt dau al;`m gjau` duco thj` sao

nho~ dau mai sau chugn ta chugn tay mo? mot cong ty lam cam tu` con trun` que' thj` sao

11. XE OM

XE OM Guest

y kien hay day , nhung minh hien tai dang lam xa nha ,ko gap dc va hop tac thi cang kho , minh chi dua ve cho gd lam va tu lam thuc an cho ga thoi ,luc dau dua ve nha ,co ai tin dau ,va bo me con nghi ngo , nhung sau thoi gian ,cung da bat dau co hieu qua , bo me da mo rong them chuong trai , nhung van con han che lam , con ve Trung que , minh nghi no la ho cho cho ,la thuc an gia suc ,nen dau ra ,tot nhat la minh phai chia thanh nhieu giai doan , chu ko the lam nhanh va co the kiem tien som dc dau < , phai co giai doan va toi cung rat monh dc noi chuyen voi ban nhieu hon nua , sdt 0978628768 neu nhan nhan tin cho minh