Bán giống gừng trâu tại miền bắc

• Thread starter nguubang
  • Ngày gửi
Chúc 2 bác kết hợp làm ăn thuận lợi và có lãi tốt.
Làm ăn phải tin tưởng nhau các bác ạ. Nhất là làm nông bàn phím.
Nhiều ngân hàng bây giờ có dịch vụ online rất tiện lợi. Ngồi 1 chỗ chuyển tiền chứ có phải đi đâu xa.
Năm nay tôi sẽ thử trồng gừng ta bằng phân heo 100% (không dùng phân hóa học). Khi nào ra sản phẩm rồi gọi bác @dainguyen bán làm quen nhé ! :). Tôi bắt đầu thích con đường Gừng Nghệ Bắc-Nam rồi đó ! Hy vọng xây dựng được con đường mòn thôi cũng mãn nguyện rồi.
========
Còn cuộc tình tay ba giữa 2 bác và bác @nguubang ra sao rồi ? tôi cũng đang quan tâm. Gom mấy anh em Gừng Nghệ vào cùng nhau phát triển cho xứng tầm quốc tế :).
========
Thân chào !

cả hai ông đều không thấy khả quan. ông ngưu bàng thì chưa từng nhận được một cuộc à ơi. nếu đúng như hai ông nói thì cứ mua của ông sinh ra từ làng, bán cho ông Ngưu bàng cũng ăn đủ. khỏi lo chuyển qua cho ông anh ở chợ long biên. chán các chú !
mua bán lại cho các bác chợ đầu mối thì 1000đ/kg là kiếm lắm rồi, bình thường chỉ kiếm được 5 giá con. giá gừng ở chợ long biên từ tết đến nay đắt nhất là gừng ta xịn dao động trên .30
tiếp đến là gừng ta mà các bác gọi là gừng trâu giá trên dưới 30 một tí. còn loại gừng trâu củ to gấp ba gừng trâu của các bác giá dưới 25.
năm ngoái có đợt cao điểm gừng lên tới trên 50.

Trăm nghe không bằng một thấy , tôi rất hân hạnh và vinh dự đón mời tất cả những ai có nhã ý đi thăm quan học hỏi kinh nghiệm và cách trồng gừng làm gừng !
0

0

0

0

Thực sự nói với các bác lời xin lỗi...
Nhưng mà tôi kô nhịn đc cười vì tôi thấy hài quá. Tôi định chờ đợi xem vài ba hôm tới bác ấy có động tĩnh gì kô thì tôi mới phản pháo. Nhưng nghe chừng nên chấm dứt ở đây là hơn vì kô còn gì thú vị nữa cả.
E chỉ nói phét thôi. Giá thu mua cũng giao động tầm 20 đến 22k/kg. Nếu bác ấy mà thiện chí, nghiêm túc lấy giá 25 thật e cũng làm tới vụ này thật. Ai zè, bác @dainguyen im lìm kô thèm bấm máy ngoài một cuộc đt với 2000đ tiền cước phí nói ý như thế này : một tuần giao cho bác ấy 1tấn gừng. Bjo gom xong thì gửi mẫu. CHẤM HẾT Ạ!
Và câu chuyện từ đó đến nay chưa có gì tiến chiển.
Chỉ thấy bác lu loa trên diễn đàn này mà kô thấy alo các bác ạ.
ẢO QUÁ TRỜI.! Một lần nữa xl các bác cũng như bác @dainguyen.
Câu chuyện của em đên đây là hết roài! Cảm ơn mọi người đã quan tâm. Chúc các bác có một buổi tối vui vẻ thân! À mà quên hỏi các bác lần nữa là e có hơn 3 mẫu đất năm ngoái trồng gừng bjo muốn trồng cây khác có đc kô ạ. E thấy bảo là kô trồng đc cây nữa. E đang thử nghiệm trồng cây đinh lăng. Mong ý kiến các bác thanks!

vâng mình nghĩ cũng nên dừng lại.
mình cung cấp gừng giống, thương phẩm, giao hàng toàn quốc, có thể gửi mẫu các bạn tham khảo trước .
vâng mình nghĩ cũng nên dừng lại.
mình cung cấp gừng giống, thương phẩm, giao hàng toàn quốc, có thể gửi mẫu các bạn tham khảo trước . nếu bác nào có xe có thể tự vận chuyển, địa chỉ tập kết hàng : sơn động - bắc giang.

Tôi cũng đoán là 2 bác chia tay :).
Để tôi tổng kết lại câu chuyện nhé !
Bác @Sinh ra từ làng quê 89 là người trồng (chưa có sản phẩm).
Bác @dainguyen cũng trồng, có sản phẩm.
Bác @nguubang chỉ bán giống thôi.
Tôi @lequangdata là 1 tay nhiều chuyện, ham vui :).
======
1 tuần gom 1 tấn gừng thì tôi nghĩ chắc là đánh đố nhau phải không bác @dainguyen :).
======
Như tôi nói rồi, anh em đều ít nhiều dính dáng đến cái cuốc nên tạo sự thân tình cùng giúp nhau làm ăn có lãi. Kiểu làm nông 1 mùa thì cứ giật gấu vá vai chẳng bao giờ ổn định được.
======
Tôi chưa trồng đại trà gừng nhưng có trồng thành từng đám, thấy không ảnh hưởng gì đất đâu bác @Sinh ra từ làng quê 89 à. Trồng cây khác vô tư, nhà tôi có 2 giống Đinh Lăng trồng chơi dể ăn gỏi lúc nào tiện tôi chụp hình giới thiệu với bà con.

Thân chào,

Thế thì cũng hơi lo đấy nhỉ. Lo thì cũng phải làm.

Tôi cũng đoán là 2 bác chia tay :).
Để tôi tổng kết lại câu chuyện nhé !
Bác @Sinh ra từ làng quê 89 là người trồng (chưa có sản phẩm).
Bác @dainguyen cũng trồng, có sản phẩm.
Bác @nguubang chỉ bán giống thôi.
Tôi @lequangdata là 1 tay nhiều chuyện, ham vui :).
======
1 tuần gom 1 tấn gừng thì tôi nghĩ chắc là đánh đố nhau phải không bác @dainguyen :).
======
Như tôi nói rồi, anh em đều ít nhiều dính dáng đến cái cuốc nên tạo sự thân tình cùng giúp nhau làm ăn có lãi. Kiểu làm nông 1 mùa thì cứ giật gấu vá vai chẳng bao giờ ổn định được.
======
Tôi chưa trồng đại trà gừng nhưng có trồng thành từng đám, thấy không ảnh hưởng gì đất đâu bác @Sinh ra từ làng quê 89 à. Trồng cây khác vô tư, nhà tôi có 2 giống Đinh Lăng trồng chơi dể ăn gỏi lúc nào tiện tôi chụp hình giới thiệu với bà con.

Thân chào,
Rất cám ơn bác @lequangdata
Thế thì cũng hơi lo đấy nhỉ. Lo thì cũng phải làm.
Bác ở quảng ninh à. Dự định trồng nhiều kô. Gừng ta trồng kô vấn đề. E đang tìm hiểu gừng trâu này mà kô biết ntn. Bác trồng chưa?
Bác có nhu cầu trồng gừng bên em ký hợp đồng bao tiêu đầu ra , ứng vốn , cho bác vay phân bón vv.....
Bác @nguubang ới, hợp đồng bên bác thê nào vậy có thể nói qua cho e đc kô

Last edited by a moderator:
mong cac bac co kinh nghiem trong gung ta cho em xin it kinh nghiem voi nhe,lan dau em trong nen cung chua co nhieu kinh nghiem,em xin cam on

mong cac bac co kinh nghiem trong gung ta cho em xin it kinh nghiem voi nhe,lan dau em trong nen cung chua co nhieu kinh nghiem,em xin cam on
Gừng ta trồng năng suất ít nhưng được cái dễ tiêu thụ , có thể bán buôn bán lẻ trong nước rất ổn , bên em có phân phối mặt hàng gừng ta cho các hệ thống siêu thị em thấy mặt hàng này tiêu thụ rất nhanh bác ạ !

Bác ở quảng ninh à. Dự định trồng nhiều kô. Gừng ta trồng kô vấn đề. E đang tìm hiểu gừng trâu này mà kô biết ntn. Bác trồng chưa?

Bác có nhu cầu xin mời bác liên lạc trực tiếp với em theo số 0962638076 / 0934416030 Email nguubang@gmail.com Zalo 0962638076 , cám ơn !

mình thấy bác ngưu bàng nói giá gừng cao vậy, bác có nhập cho mình được một ít không mình có cả gừng trâu và
thời gian thu hoạch gừng bắt đầu từ tháng thứ 6 trở đi đến một năm rữa bạn nhé , giá gừng trâu thương phẩm ngoài thị trường hiện nay giao động từ 35 đến 40.000/kg tùy thuộc vào từng vị trí địa lý , số lượng hàng nữa
mình thấy bác nói giá gừng cao như vậy mình còn hơn chục tấn cả gừng ta và gừng trâu bác lấy giúp mình nhé. mình lấy 30 thôi. bác tự vận chuyển. nếu được mình rất cảm ơn.
từ chỗ bác sang chỗ mình cũng gần thôi, bác đi đường đa hội vòng sang mình ở quế võ bắc ninh mình có khoản gần năm tấn, còn lại ở sơn động bắc giang nếu bác lấy khoảng hai chục tấn cũng đủ cho bác.

ờ, tôi thấy nếu bác @nguubang có khả năng bao đầu ra của Gừng thì hãy chứng tỏ cho bà con thấy bằng việc tiêu thụ 20 tấn gừng của bác @dainguyen xem.
Nếu không được thì hãy cho lý do để từ chối, chứ không thì ai mà tin bác có thể bao dầu ra chứ ?

ai cũng có thể bao đầu ra, chỉ không dám cam kết mức giá tiêu thụ thôi bạn lequang ah.
nếu có ai có nhu cầu bán mình vẫn có khả năng tiêu thụ vài chục tấn . vấn đề là giá cả..
ai cũng có thể bao đầu ra, chỉ không dám cam kết mức giá tiêu thụ thôi bạn lequang ah.
nếu có ai có nhu cầu bán mình vẫn có khả năng tiêu thụ vài chục tấn . vấn đề là giá cả...
mỗi tháng bà chị mình nhập vài chục tấn vào kho và cũng xuất ra khoảng như vậy cho các chợ và công ty dược

Bao đầu ra giá thấp nhất là 5000/kg đấy, các bác xem ký có đc kô

Bây giờ cứ tính chi phí đâu tư xem đã (bỏ qua phần công chăm sóc và tiền thuê đất).
++++++++++++
Đất nhà, công nhà cũng phải tính nhé.
Ở chỗ tôi thuê 1ha đất ruộng 1 năm 5 triệu. (giá này cũng cũ)
Công nhật thì khoảng 150000 (giá này cũ, giá mới tôi chưa cập nhật)
++++++++++++++
....
Cứ tính đi, các cụ bảo "không biết tính thì làm lính suốt đời" :).

Vâng em ở quảng

Vâng em ở quảng ninh,chỉ mong sao dự định kế hoạch. Hoàn thành đi giao lưu với các bác

vấn đề với cây gừng là để làm ra một cân gừng mất từ 5 đến 7 nghìn chi phí nhưng thời gian chờ đợi thì quá dài, quay vòng vốn rất chậm, rất khó với người không có vốn vì nguyên tiền giống,phân đã là một vấn đề,làm ít thì không bõ. chờ đợi thì hơi nản. với 1000m2 đã gần hai mươi triệu tiền vốn.
giá gừng thì không bao giờ rơi xuống dưới 15.
bây giờ không ai ký cam kết đầu ra nữa vì không còn ai dại cả. Ngày xưa đấy là một chiêu lừa của mấy công ty ma mãnh. các bạn cứ đặt địa vị mình vào người kinh doanh và ngược lại.
kinh doanh thì lợi nhuận là trên hết, nay công ty còn, dự án đẹp, bao tất, hứa hết. ngày mai chẳng còn gì.
dân thì gian. phân có nhận, giống có nhận ngày kia thu hoạch giá chênh một chút lật kèo liền, lúc ấy chuyể sang nắm đằng chuôi rồi mà doanh nghiệp về cổng mà ă vạ. đa số đều như thế.
nên hiện nay các doanh nghiệp tìm được đầu ra ổn định đều tự xây dựng vùng nguyên liệu hoặc chấp nhận giá trôi nổi nếu xác định lâu dài vẫn kinh tế hơn tự cung cấp.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Cần tuyển kỹ sư ngành trồng trọt
    • Thread starter nguubang
    • Ngày gửi

• Back