Bán trứng giống / gà con giống thả vườn TPHCM - Củ Chi - Đồng Nai

• Thread starter hoang khang
  • Ngày gửi
Tham gia hội nuôi gà đã lâu mà không có lấy 1 bài đăng về mấy con gà mình nuôi. Nay một công đôi việc, vừa ra mắt bầy gà giống vừa mở cửa bán đại trà.Mong bà con ủng hộ nhé:

Gà cha mẹ giống đang cho trứng : 85.000đ/kg (gà 10-13 tháng)
Gà giò 500gr-1kg/con: 80.000đ/kg
Gà con 1-3 ngày tuổi: 12.000đ
Gà con 1-2 tuần tuổi : 18.000đ
Trứng gà có phôi: 5000đ/trứng

Giá khuyến mại 26-3-2012
Gà cha mẹ giống đang cho trứng : 110.000đ/kg (gà 10-13 tháng)

Gà con 1-3 ngày tuổi: 10.000đ
Trứng gà có phôi: 4500đ/trứng

Ủa giá gà cha mẹ giống sao khác nhau vậy bác? Chính xác là bao nhiu? Mình đang định mua khoảng 10 gà mái và 2 gà trống

Trang 1 luôn là trang update mới nhất đó anh.
Theo yêu cần của anh thì giá hiện tại là 85.000vnd/kg gà giống đẹp.

Trang 1 luôn là trang update mới nhất đó anh.
Theo yêu cần của anh thì giá hiện tại là 85.000vnd/kg gà giống đẹp.
Cảm ơn anh Khang! Vậy tôi có thể xem và bắt gà ở đâu?

Giá khuyến mại 26-3-2012
Gà cha mẹ giống đang cho trứng : 110.000đ/kg (gà 10-13 tháng)

Gà con 1-3 ngày tuổi: 10.000đ
Trứng gà có phôi: 4500đ/trứng

em chào anh! em cần mua khoản 500 con gà con về nuôi thả vườn, em mới làm lần đầu tiên và ko có kinh nghiệm cho nên em nhờ anh giúp đỡ nên chọn gà từ bao nhiêu ngày tuổi là an toàn? và giá của một con là bao nhiêu vậy anh? rất mong hồi âm từ anh.:9^:

em chào anh! em cần mua khoản 500 con gà con về nuôi thả vườn, em mới làm lần đầu tiên và ko có kinh nghiệm cho nên em nhờ anh giúp đỡ nên chọn gà từ bao nhiêu ngày tuổi là an toàn? và giá của một con là bao nhiêu vậy anh? rất mong hồi âm từ anh.:9^:
Chào anh,
Thường những ngưới đã có thâm niên nuôi gà thì họ sẽ chọn gà 1 ngày tuổi về và làm thuốc theo lích của bản thân họ.
Còn nếu mình là người mới bắt đầu thì một là nuôi gà 1 ngày tuổi với số lượng ít thôi tầm 50-100 con để tậm làm quen.
Còn muốn an toàn nhất thì mua gà giò giò tầm 500gr về nuôi thúc sẽ nhanh bán hơn và không phải chịu rủi ro gà con chết do không biết cách úm.
Hoặc nữa anh mua gà tầm 3 tuần tuổi về nuôi cũng tốt, lúc này gà sức khỏe cũng đã tốt nên cũng không phải chịu thất thoát nhiều.
Có gì anh alo mình cho nhanh nhé.

anh HOANGKHANG cho em hỏi , nhà em ở hóc môn tp hcm , hiện tại em định mua khoảng 100 con gà con giống về nuôi , nhưng dạo này nghe dịch cúm gia cầm nhiều quá , em sợ khi mình nuôi gà mình không bị bênh hay cúm gì hết mà người ta cũng vào bắt hết thì chết hix em muốn hỏi anh là làm cách nào để nuôi mà khi gà mình không bị bệnh thì không bị người ta bắt đem thiêu huỷ , vì ở em mỗi lần có bệnh dịch là đi gôm gà hết ak nhà nào cũng gôm huhu kính mong anh hướng dẫn vì em đam mê chăn nuôi lắm . cám ơn anh trước

anh HOANGKHANG cho em hỏi , nhà em ở hóc môn tp hcm , hiện tại em định mua khoảng 100 con gà con giống về nuôi , nhưng dạo này nghe dịch cúm gia cầm nhiều quá , em sợ khi mình nuôi gà mình không bị bênh hay cúm gì hết mà người ta cũng vào bắt hết thì chết hix em muốn hỏi anh là làm cách nào để nuôi mà khi gà mình không bị bệnh thì không bị người ta bắt đem thiêu huỷ , vì ở em mỗi lần có bệnh dịch là đi gôm gà hết ak nhà nào cũng gôm huhu kính mong anh hướng dẫn vì em đam mê chăn nuôi lắm . cám ơn anh trước
Chào bạn thành viên mới,
THeo trường hợp của bạn thì tôi nghĩ cách này đơn giản nhất. bạn vẫn cứ nuôi và hàng tháng gọi Thú Y xã vào nhậu nhẹt chút, rồi kiếm được vài tờ giấy chứng nhận gà sạch bênh lận lưng nhé. Được thú ý Quận huyện thì càng tốt.
Chúc thành công.

p.p: cách tốt nhất vẫn là vào hội chăn nuôi, hợp tác xã chăn nuôi để có giấy phép.

anh hoangkhang cho em hỏi giống gà này thời gian tăng trọng như thế nào ? mấy tháng thì có thể xuất chuồng được anh ? em cám ơn anh trước

anh hoangkhang cho em hỏi giống gà này thời gian tăng trọng như thế nào ? mấy tháng thì có thể xuất chuồng được anh ? em cám ơn anh trước
Tôi nuôi lâu năm kinh nghiệm thì chỉ 2,5-3 tháng là xuất chuồng. gà đạt cân nặng trung bình 1k5-1k7/con với gà mái , gà trống 1k7-2k2/con với lông lá đầy đủ không lởm chởm như loại có máu gà nòi nhiều.
Thân.

Bà con khu vực Biên Hòa, Long Thành, Suối Tiên, và giáp ranh Bình Dương khi mua giống ở chổ Hoàng Khang thì xin yên tâm về đầu ra. Hoàng Khang cùng anh Quang ( chuyên thu mua gà thịt ) đã thống nhất bao tiêu sản phẩm cho bà con.
Làm ăn uy tín không nói hai lời.
Chúc bà con chăn nuôi tốt.

Vậy nếu ở khu vực khác thì sao anh Khang, vd: khu vực Bình chánh?

HIện tại hết gà con, bà con cần thì pm đặt nhé.
Cảm ơn bà con.

Em là nông dân tập sự rất mong dc giúp đỡ!
Anh Khang cho e dc trao đổi tí nha!
Em cần 50 trứng gà có phôi, giống gà tàu vàng lai nòi.
Anh cho e biết giá cả 50 trứng và 1 số thông tin như sau nha a.
- Trứng đó về e phải ấp bao nhiêu ngày thì mới nở.
- Em muốn số gà mái là 30/50 hoặc hơn.
- Cách set nhiệt độ và độ ẩm để ấp trứng anh có thể tư vấn kỷ cho e dc không, em dùng bộ Fox 1004.
- Em muốn tới trại của a để khảo sát dc không?

Hiện e đang chuẩn bị chuồng trại nên anh có thể trả lời e trên diễn đàn cũng dc. Khi nào xong chuồng trại e sẽ chủ động gọi cho a để mua trứng.
Chân thành cảm ơn anh!

có cần thêm con giống xin liên hê: Co so cung cap con giong ga noi dat .tha vuon ;GIÁO HÙNG Ba tri. Dc:212 ap An dien lon, xa An hiep ,huyen Ba tri, tinh Ben tre. DT: 094.794.8086 - 0983.369.241- 075.3850.900- 0918.077.133.so luong tu 1000 den vai ngan con tren 1 lan giao.

gà con 1ngày tuổi vẫn 10k/con hả anh khang?,em muốn mua 100con về nuôi làm giống.

Hỏi về gà giống

Chào anh ! Thấy chủ đề này lâu quá không biết anh còn tham gia hay không ? Nhưng cũng xin hỏi ở anh vẫn còn cung cấp gà giống ? Hiện tôi đang tìm khoảng 10 con (8 mái 2 trống) gà khoảng 6 tháng tuổi. nếu có vui long báo giá giúp tôi nhé. Điện thoại lien lạc: 099 583 1968 nhé.

Bài viết có nội dung tương tự

Back