Bí quyết làm giàu chân chính

Bài viết khá lôi cuốn đấy nhỉ ?!! Nhưng dài quá, đọc nữa chừng rồi nghỉ, dành hôm sau đọc tiếp ! Giờ ai cũng muốn làm giàu nhưng đúng là chỉ thiếu mỗi chữ Hành Động đúng ! :);) :Hello:

duyanh_vp

nông dân thành babylone
hoàn toàn đồng quan điểm. chúc bạn luôn thành công trong cuộc sống!

Lưu Thông

Thành viên mới
Bài viết này hay và tinh tế, tuy nhiên nếu quay lại 10 năm trước khi còn là sinh viên có lẽ mình không cảm nhận được như bây giờ.

có đôi khi tự tin quá nó vậy vấp vài lần là biết bản lĩnh sống ngay, dù em con gái nhưng cái kiểu chém gió như mấy thanh niên là ko thèm chấp.vứt ra ngoài xã hội ko biết kếm xu bằng đôi tay, cơm ko biết nấu mà ăn là em khinh he he he....:Cuamay::Cuamay::Cuamay:

hohuuthuc

.
BQT WEBSITE
Nông dân @
Em có thằng cu con giai cả! Ngoài bắc gọi là con trai trưởng! Người ta hỏi nó có giàu? Nó trả lời nhà cháu nhiều dầu lắm! dầu rửa bát dầu gội đầu cái gì cũng có!

Kiêu-Phong

chuyện của tôi là : xanh
Nông dân @
Ôi làm giàu...chuyện dễ nhất trần gian ..sao mà quá nhiều người không làm nổi?!

Này trước nhất phải biết mình là ai! Mình phải biết thân phận mình đã..sau đó chọn bất kì ngề gì để kiếm sống cũng được kể cả ngề...moi đóng rác
Nhưng phải hết sức cần mẫn và cần kiệm trong 1 thời gian lâu dài..bạn sẽ giàu

Nếu bạn đã cần mẫn và cần kiệm trong thời gian lâu dài mà không giàu...thì đó là ông trời đã chết rồi

Tại người ta có ảo tưởng về bản thân mình...làm chuyện tào lao...vung tay quá trán nên người ta mới...ngèo
Còn lên tới cấp đại gia ?! theo tôi đó là kẻ...có bịnh tâm thần...

Không sai lầm thì giàu ( tục ngữ)

Giàu là gì ? Là tự do tài chính , thu nhập nhiều hay là sở hữu tiền bạc nhiều ?
Vâng giàu ở đây là giàu tiền giàu bạc . Nhưng tiền ở đâu ra để giàu là câu hỏi đầu tiên . Xin thưa , tiền ở trong túi người ta . Zậy làm sao chúng ta có tiền , xin thưa sách dậy là hãy giải quyết vấn đề hoặc đóng góp giá trị . Nhưng làm sao chúng ta có thể làm được ? Đơn giản là tư duy để giải quyết vấn đề và dùng kỹ năng để tạo nên giá trị .
Zậy tư duy thế nào để có thể giải quyết vấn đề , kỹ năng nào tạo nên giá trị ...đến đây tôi không thể nói tiếp vì chỉ có học mới hiểu ...học rồi làm ...làm rồi học ...hãy học những gì bạn muốn làm và làm những gì bạn đã học ...rồi bạn sẽ biết giữa người giàu và người nghèo không khác chi mấy ở sự thông minh lẫn kg cân nặng ...mà cái khác ở đây là lối tư duy và kỹ năng nghề nghiệp

hohuuthuc

.
BQT WEBSITE
Nông dân @
Giàu là gì ? Là tự do tài chính , thu nhập nhiều hay là sở hữu tiền bạc nhiều ?
Vâng giàu ở đây là giàu tiền giàu bạc . Nhưng tiền ở đâu ra để giàu là câu hỏi đầu tiên . Xin thưa , tiền ở trong túi người ta . Zậy làm sao chúng ta có tiền , xin thưa sách dậy là hãy giải quyết vấn đề hoặc đóng góp giá trị . Nhưng làm sao chúng ta có thể làm được ? Đơn giản là tư duy để giải quyết vấn đề và dùng kỹ năng để tạo nên giá trị .
Zậy tư duy thế nào để có thể giải quyết vấn đề , kỹ năng nào tạo nên giá trị ...đến đây tôi không thể nói tiếp vì chỉ có học mới hiểu ...học rồi làm ...làm rồi học ...hãy học những gì bạn muốn làm và làm những gì bạn đã học ...rồi bạn sẽ biết giữa người giàu và người nghèo không khác chi mấy ở sự thông minh lẫn kg cân nặng ...mà cái khác ở đây là lối tư duy và kỹ năng nghề nghiệp
Bình luận của bác làm em nhớ đến một câu hồi sinh viên mà bọn em hay ví von, nó như thế một định luật bảo toàn "Tiền không tự nhiên sinh ra, mà cũng không tự nhiên mất đi. Nó chỉ chuyển từ túi của mình sang túi người khác hoặc ngược lại"