• Bồ Câu chết .

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 17/8/12

1. leudcthuan Nhà nông nghiệp dư

Em đang nuôi một ít Bồ câu . khoảng vài chục đôi . sáng nay nó chết 1 con mà em ko hiểu nguyên nhân khi em cầm nó lên thì thấy nước nó chảy ra ở miệng rất nhiều . ở nhà em con này chết là con thứ 3 rồi . lần trước em củng thấy có 1 con có triệu chứng buồn buồn em bắt xem sao và thấy nó chảy nước ở miệng rất nhiều . và nay củng thế . em hoang mang chưa biết nó bị Bệnh gì . xin anh em có kinh nghiệm trong lĩnh vực này chỉ giúp em vơi

Đang tải...
    2. vincent

vincent chuyên cản gà mỹ đẻn VIP

Nghề nghiệp:
      nhân viên văn phòng
      hiện tượng trúng gió của bồ câu, những trường hợp như mùa thay đổi thời tiết đột ngột này thì nên tăng sức đề kháng cho bồ câu, mua ống chích 1cc và mua B.complex b1.b2,b6 thôi nhé, nhớ đừng mua b12 vì chích vào nếu chim sốc thuốc là đi luôn đó bạn, đo ống chích 1cc hút khoảng 20 để tiêm cho chim.
      hình thuốc B.complex http://minhhuyvet.com/default.aspx?pages=xemsanpham&id=202

3. leudcthuan

leudcthuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Tài Xế
      thật cảm ơn bác nha . nhưng việc này khá khó vi chim bồ câu nhà em là bồ câu sẻ . nuôi thả trong chuồng . em thà thành bầy đàn như gà . việc bắt nó củng khá khó khăn bác có biết loại thuốc nào cho uống ko

4. vincent

vincent chuyên cản gà mỹ đẻn VIP

Nghề nghiệp:
      nhân viên văn phòng
      đối với những trường hợp cấp bách vậy thì chích là tốt nhất, cho uống thì chậm, cũng ra tiệm thuốc thú y hỏi mua vitamin B.complex, b1,b2 và b6 về pha cho chim uống.

5. Tấn Thành

Tấn Thành yêu nông nghiệp

Nghề nghiệp:
      nông dân
      - theo mình thì có thể là bệnh viêm phế quản truyền nhiễm đó bạn , ra thú y hỏi mua về trị thử xem

tấn thành chào thân ái :6^:

bồ câu Pháp Hồn Việt thích bài này.