Cách đuổi chuột trong trang trại Bồ câu

Navafa

Tập sự
Những con chuột đã ăn chim rồi thì nó khó bỏ thói quen đó lắm . Bạn bẫy nó cũng khó khăn . Theo mình nên bẫy như này :
1. Làm bẫy vòng , không mồi , ở giữa để tấm mỏng ( nhựa chẳng hạn ) rồi mang đặt ngay lối mà chuột hay đi , đi qua tự đạp bẫy.
2. Bẫy lồng loại lớn , 1 bên bỏ con gà con còn sống làm mồi để dụ chuột .
3. Cách này theo mình hiệu quả nhất : mua bả chuột sinh học loại có sẵn ở tiệm thuốc bảo vệ TV ấy . Thuốc dạng bột , về trộn với cám hoặc mì gói ẩm rồi cho chuột ăn . cái này sau khi trộn thì để khơi khơi đó , chuột khôn mấy cũng sẽ ăn rồi chết . Loại thuốc bả sinh học bẫy chuột thì dạng lông nhỏ như chó mèo ăn trúng sẽ chết , nhưng chim với gà ăn thì k việc gì.
E mới đặt mua 20 cái bẫy chuột bán nguyệt của Vua Chuột Thiều bác ak. tối e về làm thử. e đặt quanh mèo chuột rắn gì đi ngan cũng dính :D. nếu ko ổn e sẽ dùng bả sinh học.

E mới đặt mua 20 cái bẫy chuột bán nguyệt của Vua Chuột Thiều bác ak. tối e về làm thử. e đặt quanh mèo chuột rắn gì đi ngan cũng dính :D. nếu ko ổn e sẽ dùng bả sinh học.
Tốt nhất là dùng mèo sinh học đi bạn, hay bả công nghiệp đó, chết nhanh, chết nhiều hơn bả sinh học. Bả sinh học mấy ngày sau chuột mới chết, nó ko chết nhanh có thể làm mèo cũng đi theo nó ngay, bả công nghiệp bạn cứ nhốt mèo vài ngày rồi thả ra lúc đó chuột đã chết và thối rồi, mèo ko ăn nữa.

Navafa

Tập sự
Tốt nhất là dùng mèo sinh học đi bạn, hay bả công nghiệp đó, chết nhanh, chết nhiều hơn bả sinh học. Bả sinh học mấy ngày sau chuột mới chết, nó ko chết nhanh có thể làm mèo cũng đi theo nó ngay, bả công nghiệp bạn cứ nhốt mèo vài ngày rồi thả ra lúc đó chuột đã chết và thối rồi, mèo ko ăn nữa.
Như bã sinh học nó có tính lây lan bác ak. còn này chết kéo theo con khác chết.

Như bã sinh học nó có tính lây lan bác ak. còn này chết kéo theo con khác chết.
Cũng ko phải thế đâu, chẳng qua là nó chết từ từ, và không độc hại môi trường thôi.
Còn làm sao 1 con ăn mà 2 con chết được.

lequangdata

lequangdata.byethost6.com
Nông dân @

Nghiên cứu làm cái này coi chủ thread ?
Cắt miếng tôn trơn cuộn lại giống cái phễu rồi đóng đinh vào chân chuồng.
Mấy ống nước, dây điện thì lấy miếng nhựa làm để tránh đứt dây.
Đừng kê chuồng sát vách.

Navafa

Tập sự
chăn nuôi mà làm ntn nguy hiểm quá. trong quá trình cho uống tay ước nước chảy.. nguy hiểm.
[DOUBLEPOST=1459999320][/DOUBLEPOST]
Hóa ra là mèo vào ăn chim nhà e bác ak. e đã tìm ra đường nó đột nhập vào và đã bít kín lại rồi rãi bẫy chuột mà e đã mua. nó trúng 4 5 cái 1 lần bẫy văn tung tóe thế là e mất 1 cái bẫy. chắc là cái này trúng chổ hiểm con mèo ko nhả ra được.. hé hé. Kiểu này e mua bẩy lồng bẩy rồi thịt luôn bác ạ

Chào mọi người! Mình là thành viên mới, mình đang có vấn để về chuột trong chuồng chim bồ câu nhà mình. Mỗi ngày chuột ăn từ 1 - 2 con chim bằng nắm tay. Chuyên ăn mất đầu và thủng bụng vào nội tạng. Các loại từ bẫy bán nguyệt loại đánh mồi, loại chuột chạy qua là sập, loại bả độc, loại bả vi sinh. Giờ vẫn bó tay với chúng nó vì chúng quá đông và thành tinh. thi thoảng sập 1 con mà chim vẫn bị chúng thịt. Ai có sáng kiến gì về cách đuổi, diệt, hay ngăn ngừa chuột thì chia sẻ giúp ạ. Cảm ơn!

Chào mọi người! Mình là thành viên mới, mình đang có vấn để về chuột trong chuồng chim bồ câu nhà mình. Mỗi ngày chuột ăn từ 1 - 2 con chim bằng nắm tay. Chuyên ăn mất đầu và thủng bụng vào nội tạng. Các loại từ bẫy bán nguyệt loại đánh mồi, loại chuột chạy qua là sập, loại bả độc, loại bả vi sinh. Giờ vẫn bó tay với chúng nó vì chúng quá đông và thành tinh. thi thoảng sập 1 con mà chim vẫn bị chúng thịt. Ai có sáng kiến gì về cách đuổi, diệt, hay ngăn ngừa chuột thì chia sẻ giúp ạ. Cảm ơn!
e cũng đang gặp tình trạng này mà chưa có hướng giải quyết . Bác nào có cách mách e với

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH