Cách nuôi cá 7 màu trong hồ nhỏ

• Thread starter sweetlove
  • Ngày gửi
Xin chào các bạn và anh, chị !

Mình k có điều kiện chơi hồ lớn, cũng như máy lọc, máy oxy, nhưng lại thích nuôi cá.

Mình có mua 1 cái keo hình tròn nhỏ nhỏ, rộng khoảng 15cm... mình thả vào đó 3 con cá 7 màu + 1 sợi rong đuôi chó cho đẹp

tiếp đó rắc 1 ít thức ăn mà ở tiệm ng ta bán cho vào, sau 20h thì 2 con lật ngửa, chỉ còn lại 1 con

mình xin hỏi lí do và làm thế nào để nuôi dc cá 7 màu ở hồ đó ạ

Do có các hạt kim cương trong lưỡi cắt...nên có khoan được cả kiếng..loại thường cũng có..nhưng các hạt bụi kim cương mau rơi ra..nên cắt vài lần là bỏ

Loại tốt ( công ty sài) giá cả triệu đồng 1 mũi rất bền.do kim cương không thể rơi ra
Kim cương đâu ra nhiều mà làm mũi khoan bác :)), cái hạt đó không phải kim cương mà chỉ là loại vật liệu cứng hơn kiếng thôi nhé! :)) người ta gọi kim cương do nó cứng thôi :)

Ai đã từng làm cái chậu tỉu cảnh chưa..mình mới làm một cái có cây si..cái lều tranh..cầu và cá nữa..tiếc đt ko đăng ảnh dc để các bác bình luận...mình rất đam mê tiểu cảnh.....cá bảy màu này hồi xưa mình thường ra mương vớt về nui..cá rất khỏe....chỉ sống ở một mương nước cố định...dể nui..nhưng nếu nui chung với cá hà lan..hay các loại cá cùng kích cở..nõ sẽ dí cắn nát đui mấy con kia..và thậm chí xơi cả cá con...nui ca rất đam mê và tuyệt vời khi mình biết phối hợp cây đá ..cảnh...vvv

Back