Cần trợ giúp trị bệnh Newcastle trên gà

Gà nhà em đang có biểu hiện bị bệnh Newcastle và đã chết 5 con rồi em hoang mang chưa có cách điều trị nào cả,mong mọi người chỉ giáo và giúp đỡ em với...gà nhà em là gà nòi trên 7 tháng hết rồi ạ...Tổng cộng khoảng 40kg gà...mong nhận được sự trợ giúp của mọi người ạ.

Đông Tảo Ninh Thuận

Người Hưng Yên ở Ninh Thuận
Mùa này đang lúc nắng nóng, chuyển mùa nên gà bị Gumboro là chính, kế đến là Newcatson và CRD. Trước mắt bạn mua kháng thể về trích cho chúng nó; chớ dùng loại của Hanvet. Dùng kháng thể của Hanvet tiêm thì gà sẽ bị bệnh càng nặng.
Bệnh CRD có thể mua thuốc về pha vào nước cho gà uống. Nhớ sát trùng chuồng trại mấy ngày liền để diệt mầm bệnh (mua thuốc sát trùng về pha rồi phun)

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
Mùa này là mùa của bệnh " gà chết toi " kết hợp với CRD !!!! chú ý 2 bệnh này là ok - tuy nhiên cũng không được bỏ quên các bệnh khác nhé !

duyngadocton

Nhà nông tập sự
Mùa này đang lúc nắng nóng, chuyển mùa nên gà bị Gumboro là chính, kế đến là Newcatson và CRD. Trước mắt bạn mua kháng thể về trích cho chúng nó; chớ dùng loại của Hanvet. Dùng kháng thể của Hanvet tiêm thì gà sẽ bị bệnh càng nặng.
Bệnh CRD có thể mua thuốc về pha vào nước cho gà uống. Nhớ sát trùng chuồng trại mấy ngày liền để diệt mầm bệnh (mua thuốc sát trùng về pha rồi phun)
Dùng kháng thể của Hanvet sao lại bị càng nặng vậy bạn ?

Đông Tảo Ninh Thuận

Dùng kháng thể của Hanvet sao lại bị càng nặng vậy bạn ?
Tôi dùng nhiều lần thì thấy: loại đó tiêm cho gà khỏe thì không sao nhưng gà đang bị bệnh mà tiêm vào thì gà chết càng nhanh. Ở trên trang này có người nói thì tôi mới để ý và từ đó trở đi không dùng nữa. Chuyển qua dùng loại khác thì thấy khác hẳn

Sử dụng thuốc j a chỉ giáo em luôn dc không

Đông Tảo Ninh Thuận

Sử dụng thuốc j a chỉ giáo em luôn dc không
- Trước mắt chữa bệnh khò khè (CRD) bằng thuốc CRD Stop. Mua loại 1 gói khoảng 10 nghìn đồng rồi hòa nước theo tỷ lệ quy định trên bao bì. Chú ý nên pha đủ dùng cho cả đàn trong ngày vì sang ngày sau phải đổ bỏ. Cho uống liên tục 3 ngày thì gà sẽ hết.
- Sau đó nếu gà nóng, sã cánh, đuôi cụp xuống thì khả năng cao đã bị Gumboro. Tốt nhất tiêm kháng thể cho nó rồi hỏi các loại thuốc trị khác về Gum ở cửa hàng thuốc thú y cho gà uống thêm, khoảng 4 ngày sẽ hết.
- Nếu gà bỏ ăn mà diều to, sờ thấy thức ăn chặt trong diều, mào hơi thâm thì gà bị bệnh chướng khô chân, cần mua thuốc bột chuyên trị bệnh này về hòa nước cho uống sau khi đã điều trị liệu trình của 2 bệnh trên.
Nếu con nào bỏ ăn lâu rồi nhưng diều to thì chắc chắn bị chướng diều đã lâu, phải điều trị bệnh đó trước nhất. Gà mắc bệnh chướng diều trên 1 tuần rồi thì thường khó điều trị, gà của tôi toàn chết trong trường hợp này.

- Trước mắt chữa bệnh khò khè (CRD) bằng thuốc CRD Stop. Mua loại 1 gói khoảng 10 nghìn đồng rồi hòa nước theo tỷ lệ quy định trên bao bì. Chú ý nên pha đủ dùng cho cả đàn trong ngày vì sang ngày sau phải đổ bỏ. Cho uống liên tục 3 ngày thì gà sẽ hết.
- Sau đó nếu gà nóng, sã cánh, đuôi cụp xuống thì khả năng cao đã bị Gumboro. Tốt nhất tiêm kháng thể cho nó rồi hỏi các loại thuốc trị khác về Gum ở cửa hàng thuốc thú y cho gà uống thêm, khoảng 4 ngày sẽ hết.
- Nếu gà bỏ ăn mà diều to, sờ thấy thức ăn chặt trong diều, mào hơi thâm thì gà bị bệnh chướng khô chân, cần mua thuốc bột chuyên trị bệnh này về hòa nước cho uống sau khi đã điều trị liệu trình của 2 bệnh trên.
Nếu con nào bỏ ăn lâu rồi nhưng diều to thì chắc chắn bị chướng diều đã lâu, phải điều trị bệnh đó trước nhất. Gà mắc bệnh chướng diều trên 1 tuần rồi thì thường khó điều trị, gà của tôi toàn chết trong trường hợp này.
[DOUBLEPOST=1463672634][/DOUBLEPOST]Vâng em cảm ơn Bác ạ. Mà em tiêm kháng thể KTG của Hanvet liệu có được ko ạ

Đông Tảo Ninh Thuận

[DOUBLEPOST=1463672634][/DOUBLEPOST]
Vâng em cảm ơn Bác ạ. Mà em tiêm kháng thể KTG của Hanvet liệu có được ko ạ
Nếu có kháng thể loại khác thì nên thay thế vì Hanvet tiêm vào gà thường bị nặng thêm khi đã bị bệnh. Nếu không có loại khác thì cần bổ sung thêm ngay các chất điện giải, thuốc tăng cường thể lực cho gà khi điều trị Gumboro (bạn ra hiệu thuốc thú y hỏi thuốc uống điều trị cho gà bị bệnh Gum là rõ vì tôi ko nhớ tên thuốc)

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH