Chất lượng dê tại trại Dê Thỏ Sơn Tây

• Thread starter hoangceo
  • Ngày gửi
Bản thân mình ra thăm quan tại trại dê thỏ Sơn Tây thì thấy ổn, về tính ra mua nhưng người trong trại dê thỏ lại dẫn mình ra ngoài mua dê của họ. Một câu hỏi lớn về Dê ở đây. Có chăng là sự thông đồng giữa người trong trại Sơn Tây với người ngoài để trục lợi
-Về Chất lượng dê : Bạn mình bắt 60 con về Hà Tĩnh nuôi, chết đến 30 con , đẻ rất kém.

Mọi người có ai gặp chung tình trạng này không

Chia buồn cùng anh. Nhờ anh em cùng hoàn cảnh chia sẻ thêm cho nhiều người đang tìm nuôi
Nhưng tại sao họ dắt anh ra mua dê không phải của trại anh vẫn đồng ý mua? Vì nếu như anh mua dê tại trại Sơn Tây theo như anh nói chất lượng tốt hơn có thể dê sẽ không có vấn đề?
Xin anh công khai tên,địa chỉ trại anh mua (trại ngoài) hoặc cán bộ đã dẫn anh ra trại ngoài mia để bà con đề phòng

Bản thân mình ra thăm quan tại trại dê thỏ Sơn Tây thì thấy ổn, về tính ra mua nhưng người trong trại dê thỏ lại dẫn mình ra ngoài mua dê của họ. Một câu hỏi lớn về Dê ở đây. Có chăng là sự thông đồng giữa người trong trại Sơn Tây với người ngoài để trục lợi
-Về Chất lượng dê : Bạn mình bắt 60 con về Hà Tĩnh nuôi, chết đến 30 con , đẻ rất kém.

Mọi người có ai gặp chung tình trạng này không
Đả ra tới đó sao ko mua thẳng trong trại mà ra trại ngoài chi Bác? chết 30 con bác có chụp hình lại ko? chia buồn cùng bác?

Từ Sơn Tây về Hà Tĩnh đi lại cũng chỉ vài tiếng đồng hồ .... Vận chuyển tất nhiên là phải chọn lúc thích hợp như cuối giờ chiều 4-5h xe bạn thuê mới chuyển bánh ... Như vậy đi trong đêm tối mát về Hà Tĩnh cũng ko ảnh hưởng nhiều...

Con dê thực ra rất trâu bò ... tôi còn nhớ có con dê bị ghẻ bị gia đình chủ nuôi thả vật vờ... trẻ con ném đá vào đầu tóe máu nó vẫn cứ trơ trơ ra

Bạn chuyển về chết ngay trong ngày,chết ngay sau 1 tuần,hay chết sau 1 vài tháng ( cần nói rõ ) ...

Việc bạn mua Dê trong trại ( của nhà nước) và mua của nhân viên ngoài ( của tư nhân)... ko thể uy tín bằng bên trong . Vì trại nhà nước quản lý phả hệ của Dê tốt hơn cá nhân chăn thả tự nhiên

Một thông tin bổ ích cho hội nuôi Dê , anh , em nào có kinh nghiệm nên chia sẻ thông tin về địa chỉ nuôi dê an toàn nhất cho bà con. Chứ cứ mỗi lần có thông tin như chủ tóp pic nói thì cuối cùng...là người nông dân tự dí súng vào đầu. Mà nghe anh em nói nếu mua ở trại Sơn Tây thì khó nuôi chăn thả phải không? Mà nuôi theo đúng quy trình trong trại thì nông dân ko kham nổi vì họ nuôi là bán giống và được phòng dịch,kiểm định chất lượng rất chặt chẽ.

Đả ra tới đó sao ko mua thẳng trong trại mà ra trại ngoài chi Bác? chết 30 con bác có chụp hình lại ko? chia buồn cùng bác?
dê bên ngoài giá mền hơn trong trại.
trâu,bò, heo,gà hay bất kể con vật nào mua ở đâu xa hay gần về nhà bị chết thì đều có triệu chứng bệnh trước khi chết,vậy dê của bạn thì sao?

Xin chào các cụ , bác , anh chị em . Em là thành viên mới ạ.
Lời đầu tiên cho em gửi lời chúc đến tất cả mọi người , những nhà chăn nuôi thành công và đa tài. Lời chúc sức khỏe và thành công
Các cụ các mẹ có thể cho em hỏi mua dê boer, bách thảo ở đâu uy tín , chất lượng, giá cả hợp lý ạ . Cụ thể ở miền bắc. (Em ở thường xuân, thanh hóa)
rất mong được sự chia sẻ của mọi người. Em xin cảm ơn.
Em hỏi mua 1 bác mà giá hơi cao 135k /kg

---- @@ ----

Dê không nuôi bột các cụ nhé. E về nuôi thả và cho ăn cỏ thôi ạ . Mong các cụ comment và chia sẻ giúp em với ạ

Back