• Chi phí ban đầu nuôi chim Bồ câu Pháp theo hướng công nghiệp!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia cầm' , 23/5/14

1. ducanhcd4d3

ducanhcd4d3 Nhà nông tập sự

Mình ở thái bình.có bác nào đã và đag nuôi BC có thể cho mình đc để đến tham quan học hỏi kb được ko

2. Bồ câu Hà Nội

Bồ câu Hà Nội Nhà nông chính hiệu

Cho mình hỏi, bạn cho ăn cám gì thế, và bạn nuôi bao nhiêu đôi chim bố mẹ, hàng tháng hết bao nhiêu kg cám thế. Mình cho ăn cám con cò c24 và 50% là ngô, bạn cho ăn 100% cám thì có phải cho ăn bổ sung thêm khoáng nữa ko và chim bố mẹ có hay nhổ lông chim con ko bạn.
      --- @ 26/5/15, Original Post Date: 26/5/15 ---
      Bnaj thử xay chưa? Máy say đậu thì có say dc ngô không, và nếu xay được thì ngô có vủn không vì các máy say đều có lưới lọc theo kích thước sản phẩm, say đậu thì lưới sẽ rất mâu và ngô sẽ rất vụn.

nguyenduong07121987 thích bài này.
    3. nguyenduong07121987

nguyenduong07121987 Nhà nông nghiệp dư

Bac j oi e chua biet vao muc nao de dag bai len trag.bac cho e biet o gan tinh phu tho.co ai ban chim giong bo cau phap kg bac.chi dup e voi.e o xa tu xa.huyen lam thao.tinh phutho.

4. Bồ câu Hoà Bình

Bồ câu Hoà Bình Nông dân nghèo

Có bác nào ở Hoà Bình không ạ, em mới nuôi chim bồ câu pháp và mong muốn giao lưu với ae có cùng sở thích.
      --- @ 24/6/15 ---
      Tớ ở Yên Định này, bạn ở chỗ nào.

5. Vũ văn thái

Vũ văn thái Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Nông dân tập sự
      Chào bác! Bác có thể cho e xin bản kế hoạch chi tiết về bản cẽ mô hình lồng nuôi, chuồng trại.... vv.. dc không? Thanks bác nhiều

6. thanhca681

thanhca681 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      nuôi trồng thuỷ sản
      Vũ gia tam thôn cự lâm Xuân hòa vũ thư.

7. Dư Văn Khanh

Dư Văn Khanh Học làm nông dân

Chào các bác em sinh năm 91 nhà em ở bắc giang và em đang làm việc tại một công ty ở bắc ninh.
      dạo gần đây em thấy mô hình nuôi bồ câu pháp khá hay và đáng để xem xét , em cũng thích về nhà làm giàu nhưng lại không có chút kinh nghiệm nào về chăn nuôi cả vì cũng chưa bao giờ chăn nuôi con gì . nay em muốn tham gia học hỏi kinh nghiệm của các bác về mô hình này . em xin ý kiến về số vốn ban đầu để xây dựng chuồng trại, em mới lần đầu nuôi thì các bác tư vấn xem nuôi bao nhiêu cặp cho phù hợp, kinh tế của em cũng không có chắc phải vay vốn ngân hàng để làm , và thức ăn thức uống, vệ sinh rồi phòng chữa bệnh cho bồ câu ra sao. mong các bác đi trước chỉ dạy em thêm. em xin cảm ơn nhiều ạ

8. trước hết bạn nên tìm hiểu cho kỹ về kỹ thuật chăm sóc và con giống là cả một vấn đề trong chăn nuôi sau này để phát triển

9. cuongtd97

cuongtd97 Guest

Thế thì bạn phải xem lại cách nuôi, chuồng trại, thức ăn...chứ tôi cũng nuôi chỉ 6 cặp đang đẻ từ tháng 12/2014 đến nay cũng đã tròn 1 năm mà nay đã nhân tổng cộng 30 cặp rồi, hồi đầu mua về đẻ được 2 lứa thì bị trộm nó bắt 4 cặp đang đẻ, tôi tiếp tục nuôi con con rồi cho ghép cưỡng bức với nhau đến giờ. Tất nhiên tôi cũng nuôi ít để ăn thôi chứ không nuôi kinh doanh, chuồng nuôi chỉ có 8m2 thôi, làm chuồng mái che bằng tôn bên trên có lợp thêm lá dừa nước chống nóng để tránh ung trứng và lồng nuôi CN thỉnh thoảng thì thả hết ra cho bay trong nhà cho khỏe chim, tắm thì dùng chậu xm đổ nước vào, khi chim tắm xong thì đổ hết nước đi là sạch sẽ

10. Cuongbua

Cuongbua Guest

Cac bac cho e hỏi cách chữa bệnh đậu với. Chim nhà e bị nhiều quá.

11. Movame88

Movame88 Nông dân nghèo

Bồ câu nhà e ấp cứ sắp đến ngày nở là chúng nó đánh nhau, ACE cho hỏi nguyên nhân làm sao với.