Chia sẻ Giá gà thả vườn cuối năm 2011 --> tháng 09/2012 cho Bà con quan tâm.!

Chào Bà con, hiện tại chắc thời gian này Bà con đang phân vân thời điểm thả gà Tết.
Giá gà Tết thì ai cũng biết ít khi nào xuống thấp, nhưng đó là nhận định hết sức chủ quan. !!
Trong những năm gần đây giá cả thay đổi khó mà đoán được.
Hôm nay ngồi rãnh em có cập nhật giá từ tháng 11/2011 đến tháng 09/2012 để Bà con xem và có thêm một lựa chọn nữa tránh rũi ro thấp nhất.
Giá cả thì khác nhau từng khu vực nên khi cập nhật em chọn giá bán thấp nhất và cao nhất để lấy trung bình. Giá trị này là trung bình qua từng tuần của tháng.
Có giá trị chính xác nhất ở khu vực ĐBSCL, còn vùng khác có thể sẽ thay đổi chút ít nhưng không lớn lắm.
Đây là giá bán của trại nuôi từ 1000 con trở lên nên không thể so sánh với giá bán lẽ!!!.

*Ghi chú: Ưu tiên cho thành viên Hội chăn nuôi Gà (do đây là thông tin nội bộ của Hội!!), Xin để lại email phía dưới...:6^:

Last edited:
xin chào tất cả anh em trong hội cho mình tham gia với nhé ! có một vài ý kiến nhỏ trong mục này
- ở ngoài mình hiện nay hàng gà siêu rẻ của TQ đã bớt sang nhiều so với mấy tháng trước và giá gà ta nuôi thả vườn (bán công nghiệp)cũng đã bắt đầu lên được vài giá .như hồi tháng 7-8 giá gà thịt bán lên xe cho lái buôn bắt tại cửa chuồng chỉ có 37-38.000đ/kg (loại gà mía lai lương phượng). và gà con giống chỉ có 2300đ-2500đ/con thì nay giá gà thịt lái buôn đã mua tới 48-50.000đ/kg tại cửa chuồng (vẫn loại gà trên ) và gà giống lên tới 9.000đ/con.
- theo ý kiến của riêng cá nhân mình giai đoạn tới giá gà nói riêng và giá thực phẩm nói chung rất có nhiều khả năng sẽ lên nữa còn lên tới mức nào thì cũng khó mà biết được . vì ở gà mấy tháng vừa qua khi giá gà thịt rớt kéo dài dẫn tới gà giống cũng rớt có rất nhiều gia đình nuôi gà đẻ (quy mô từ 500 con- 1000 con)để cung cấp chứng cho các lò ấp giống vì mấy tháng dòng bán chứng lỗ lên đành phải bán cả gà đẻ .còn ở lơn đợt dịch tai xanh kéo dài từ tháng 4-8 vừa qua khu vực phía bắc những gia đình nuôi quy mô nhỏ hầu như đều bị ảnh hưởng số lợn nái bị hỏng bị sẩy thai và lơn sơ sinh bị chết rất nhiều và đàn nái giống cũng bị bán thịt rất nhiều .
- các bạn thử nghĩ xem chu kỳ dịch tễ và chu kỳ giá cả liệu có liên quan tới nhau không. (thường sẽ 3-4 năm một lần)

LÊ TIẾN BAN - nghề nghiệp thú y - sở thích chăn gà - hiện đang nuôi 1000 gà thả vườn được 38 ngày tuổi. email: nôngthibien73@ gmail.com

Anh Ngoan gửi dùm mình bản với nhé, xin cảm ơn!
vttgiang@gmail.com

Lâu rồi mới gặp Anh Giang nhen...Số điện thoại Anh liên lạc lại chưa? Định hỏi thăm nhưng cứ "tò tí te"....B)
Đã gởi cho Anh tham khảo.

Em đã nhận mail. Cám ơn bác hoangtucantho! :9^:

Sẵn đây cho em hỏi các bác một tý nhé, hơi "ngu" một chút, các bác đừng cười!

NHƯ THẾ NÀO ĐƯỢC GỌI LÀ "GÀ THẢ VƯỜN"?
CỤ THỂ:
- GIỐNG?
- THỨC ĂN?
- CÁCH NUÔI? (gà thả rông như thế nào sẽ được gọi là thả vườn?
- MÀU SẮC LÔNG, CHÂN?
- ...

Đa tạ! :6^:

Vừa rồi về quê gặp mấy người bạn nuôi gà than thê thảm lắm. Gà thả vườn lái mua tại chuồn giá có 50k/kg mình thấy cũng rẻ thật.Nhưng sáng nay đi siêu thị bình ổn giá thấy bán gà ta thả vườn nguyên con làm sẵn chỉ có 54k/kg.Mình nghĩ mãi không hiểu như vậy thì thương lái và nhà giết mổ làm sao có lãi được hả mấy bác??
Bác Ngoan cho em xin 1 bản nha bác.Thankss.

dc của em: dthang6@yahoo.com

Giá gà thả vườn

Chào Bà con, hiện tại chắc thời gian này Bà con đang phân vân thời điểm thả gà Tết.
Giá gà Tết thì ai cũng biết ít khi nào xuống thấp, nhưng đó là nhận định hết sức chủ quan. !!
Trong những năm gần đây giá cả thay đổi khó mà đoán được.
Hôm nay ngồi rãnh em có cập nhật giá từ tháng 11/2011 đến tháng 09/2012 để Bà con xem và có thêm một lựa chọn nữa tránh rũi ro thấp nhất.
Giá cả thì khác nhau từng khu vực nên khi cập nhật em chọn giá bán thấp nhất và cao nhất để lấy trung bình. Giá trị này là trung bình qua từng tuần của tháng.
Có giá trị chính xác nhất ở khu vực ĐBSCL, còn vùng khác có thể sẽ thay đổi chút ít nhưng không lớn lắm.
Đây là giá bán của trại nuôi từ 1000 con trở lên nên không thể so sánh với giá bán lẽ!!!.

*Ghi chú: Ưu tiên cho thành viên Hội chăn nuôi Gà (do đây là thông tin nội bộ của Hội!!), Xin để lại email phía dưới...:6^:

Cho mình tham khảo với đồng chí ơi
minhquoc_tk5584@yahoo.com.vn
Trân trọng cảm ơn đồng chí trước

Vừa rồi về quê gặp mấy người bạn nuôi gà than thê thảm lắm. Gà thả vườn lái mua tại chuồn giá có 50k/kg mình thấy cũng rẻ thật.Nhưng sáng nay đi siêu thị bình ổn giá thấy bán gà ta thả vườn nguyên con làm sẵn chỉ có 54k/kg.Mình nghĩ mãi không hiểu như vậy thì thương lái và nhà giết mổ làm sao có lãi được hả mấy bác??
Bác Ngoan cho em xin 1 bản nha bác.Thankss.

dc của em: dthang6@yahoo.com

Chào bạn, mình e là bạn nhình nhầm, trong siêu thị giá 54 ngàn sẽ gọi là gà thả vườn ( gà này là gà tam hoàng, lương phượng). Còn nếu gà ta thì giá tầm 80 - 87 ngàn lận.

Back