Thảo luận Chia sẽ kết quả - tổng hợp kinh nghiệm nuôi gà thả vườn

• Thread starter steven_vietnam
  • Ngày gửi
Thân chào các Bác !
- Nhằm giúp chúng ta có được cái nhìn chính xác hơn về cách thức và kết quả trong việc nuôi gà thả vườn.
- Đúc kết kinh nghiệm để mô hình nuôi của mình đạt hiệu quả nhất.
Mời các Bác hãy vào đây chia sẽ:
- Quy mô nuôi + hình thức chuồng trại
- Giống gà.
- Công thức + cách thức cho ăn
- Thời gian nuôi và lượng thức ăn tiêu tốn
- Thời gian và thời điểm xuất bán
- Trọng lượng khi xuất bán
Và mỗi người chúng ta sẽ thấy được mình cần làm gì để mô hình của mình hiệu quả nhất

đuối thiệt ! ngưng ấp 1 tháng nay rồi ,cả tháng nay ăn trứng ngán gần chết đây :blush: ra giêng gom trứng ấp 1 lần ( kiểu này chắc có trúng ung nhậu mệt xỉu đây ). mới chi thêm 35 chai làm trại nuôi chim cút , tình hình coi bộ căn đây ( ngày ngũ dc 6 tiếng :blink:)
bác có vẻ thích gia cầm nhỉ
nuôi gia cầm rủi ro cao quá từ lúc nhỏ tới lúc bán, lúc nào cũng có

thu nhap nhieu nguon ma
noi chung bit truoc da giau
ga tu 1 ngay tuoi --> ga xuat chuong.mua con nao ban con do.1 con cung ban. Nuoi cang lau rui ro cang lon

1 ngày mình bán 6 , 7 con mà chưa thấy gì.
vốn bỏ đó chứ có lấy dc đâu, làm ngày nào ăn ngày đó .

Last edited by a moderator:
1 ngày mình bán 6 , 7 con mà chưa thấy gì.
vốn bỏ đó chứ có lấy dc đâu, làm ngày nào ăn ngày đó .

có trứng gà ăn thay cơm, lo gì đói
làm như bác thì vất vả nhỉ, chả có thời gian mà ngủ

trời, ăn trứng gà thay cơm ah, bán mua cơm về ăn, chứ cơ thể ta nên ăn 1 tuần 2 quả trứng thôi, ăn nhiều ko thấp thụ đc cũng ỉa ra hết

để bữa nào chụp đàn gà 45 ngày tuổi cho bác xem
gà nay đang chuyển màu , nhìn đẹp lắm
gần 1kg rồi

trời, ăn trứng gà thay cơm ah, bán mua cơm về ăn, chứ cơ thể ta nên ăn 1 tuần 2 quả trứng thôi, ăn nhiều ko thấp thụ đc cũng ỉa ra hết

ngày nào cũng ăn cơm zí trứng mấy pa ! chứ ai mà ăn trứng trừ cơm đâu :unsure:

Tốt nhất là bạn đi gom trứng rồi đem đi ấp.thức ăn đừng chú trrọng theo nguyên tắc quá.hãy tận dụng tối đa nguồn thức ăn xung quanh bạn và ở địa phương bạn.lâu lâu bồi bỏ cho nó thêm sơn hào hải vị nữa là ok.
Hiện tại mình nuôi 100 gà mái đẻ 15 gà trống giống nhưng mỗi ngày chỉ cho no ăn 40k và ttận dụng những thứ xung quanh.tiền bán trứng mỗi ngày được 200k vậy cũng dư tiền cf .100 gà 2th tuổi mỗi ngày ăn hết 30k.100 ga 1th nữa ăn ít hơn.mùa này giiun đất nhiều nên mỗi ngày bổ sung thêm 10kg giun nữa.khẩu phần ăn như vậy gà mình nuôi 4.5th gà trông đạt 1.7kg gà mái đạt 1.4-1.5kg.hiện tại mình đang nuôi gà ta lai cồ.

Bác này nuôi gà ta hay sao? 100 gà mái đẻ bản mỗi ngày được 200 ngàn. giá trứng bao nhiểu bác? thử: 200 000/3000dd vậy gần 70 trứng? đạt 70% điều này có thật không bác? với tỉ lệ đẻ kiểu này gần bằng gà siêu trứng rồi đó. Chúc mừng nhé. tôi thì chỉ đạt được 40% thôi!

Tốt nhất là bạn đi gom trứng rồi đem đi ấp.thức ăn đừng chú trrọng theo nguyên tắc quá.hãy tận dụng tối đa nguồn thức ăn xung quanh bạn và ở địa phương bạn.lâu lâu bồi bỏ cho nó thêm sơn hào hải vị nữa là ok.
Hiện tại mình nuôi 100 gà mái đẻ 15 gà trống giống nhưng mỗi ngày chỉ cho no ăn 40k và ttận dụng những thứ xung quanh.tiền bán trứng mỗi ngày được 200k vậy cũng dư tiền cf .100 gà 2th tuổi mỗi ngày ăn hết 30k.100 ga 1th nữa ăn ít hơn.mùa này giiun đất nhiều nên mỗi ngày bổ sung thêm 10kg giun nữa.khẩu phần ăn như vậy gà mình nuôi 4.5th gà trông đạt 1.7kg gà mái đạt 1.4-1.5kg.hiện tại mình đang nuôi gà ta lai cồ.
bác này chém gió chắc luôn nè

Có 2 Bác cung cấp gà giống. Hôm nào có điều kiện cho mình xem hình để biết diện mạo con gà ta mà các Bác đang nuôi đi. Ở đây, mình chỉ biết gà TÀU VÀNG, gà NÒI, gà TAM HOÀNG à. Với lại các Bác đang nuôi thả hoàn toàn hay nuôi nhốt thả. Có ai nuôi gà = Tấm (hoặc bắp)+Cám+Bột cá+Rau xanh hong? Nếu có hãy vui lòng chia sẽ kết quả nhe.

Ga gan 2 thang ma chua chua tha lan nao.cho an chi dam dac voi bap xay.bo sung premix heo sieu nac.cho qua noel moi tha ra vuon.

Bác này nuôi gà ta hay sao? 100 gà mái đẻ bản mỗi ngày được 200 ngàn. giá trứng bao nhiểu bác? thử: 200 000/3000dd vậy gần 70 trứng? đạt 70% điều này có thật không bác? với tỉ lệ đẻ kiểu này gần bằng gà siêu trứng rồi đó. Chúc mừng nhé. tôi thì chỉ đạt được 40% thôi!
Ở đây bán 4000/quả trứng.mình nuôi gà ta,ta lai cồ.gà thường đẻ buổi sáng với buổi trưa nên thời gian đó mình tập trung cho ăn nhiều thế là nó đẻ ok ah

Ở đây bán 4000/quả trứng.mình nuôi gà ta,ta lai cồ.gà thường đẻ buổi sáng với buổi trưa nên thời gian đó mình tập trung cho ăn nhiều thế là nó đẻ ok ah
Gà ta lai cồ là gà gì vậy bạn?
Nói chung! gà ta mà đẻ như bạn nói thì quá đạt. 115 con mà 1 ngày hết 40k, vậy một tháng hết 1200 000đ, vậy chỉ nuôi 115 con gà mà tháng bạn lãi 4 800 000 đồng? vậy bạn nuôi gà thịt làm gì cho khổ? chuyển nuôi gà trứng hết cho khỏe và lãi đậm nữa.

bác chickenfarm ơi bác có bán giống và bán công thức nuôi không bác, hay bác cho em địa chỉ em đến tham quan với a. nếu tiện bác có thể chia sẻ cách nuôi được ko bác. em nuôi 5 con gà siêu trứng lông màu mà mỗi ngày nó tẩn hết 5 ngàn tiền cám ịa ra trung bình có 4 trứng thôi. mà trứng này ko có giá bác a.

bác chickenfarm ơi bác có bán giống và bán công thức nuôi không bác, hay bác cho em địa chỉ em đến tham quan với a. nếu tiện bác có thể chia sẻ cách nuôi được ko bác. em nuôi 5 con gà siêu trứng lông màu mà mỗi ngày nó tẩn hết 5 ngàn tiền cám ịa ra trung bình có 4 trứng thôi. mà trứng này ko có giá bác a.
Mình thì chẳng có công thức gì đặc biêt.do giống hay may mắn nhỉ.bày gà đẻ hiện tại của mình là kết quả gây dựng từ 10con gà mái và 1 con gà trống của bố mình để lain cho mình sau khi vác balo lưu lạc 8 năm ở miền nam trở về.hehe.những chú gà trống mình rất tốt đạp mái cả ngày,mình cho ấp 130 qua trứng thì nở được 100 con.mình chỉ nuôi vài traem con thôi vì bận đi làm cả ngày k có time n.nuôi gà đẻ mình chk sưn buổi sáng và buổi trưa rất nhiều vì gà đẻ vào những thời gian này,ah buổi sáng sớm khoảng 6h là mình cho chúng ăn giá để nó sung....hehe.mình cho ăn nhưng chú trọng chi fí đầu vào cân đối chi phí và doanh thu để đạt lợi nhuận có thể chứ mình cũng k cho ăn n và nhiều dinh dưỡng được như mấy bác.thức ăn thì mình thu mua vào thời điểm giá rẻ.

Mình thì chẳng có công thức gì đặc biêt.do giống hay may mắn nhỉ.bày gà đẻ hiện tại của mình là kết quả gây dựng từ 10con gà mái và 1 con gà trống của bố mình để lain cho mình sau khi vác balo lưu lạc 8 năm ở miền nam trở về.hehe.những chú gà trống mình rất tốt đạp mái cả ngày,mình cho ấp 130 qua trứng thì nở được 100 con.mình chỉ nuôi vài traem con thôi vì bận đi làm cả ngày k có time n.nuôi gà đẻ mình chk sưn buổi sáng và buổi trưa rất nhiều vì gà đẻ vào những thời gian này,ah buổi sáng sớm khoảng 6h là mình cho chúng ăn giá để nó sung....hehe.mình cho ăn nhưng chú trọng chi fí đầu vào cân đối chi phí và doanh thu để đạt lợi nhuận có thể chứ mình cũng k cho ăn n và nhiều dinh dưỡng được như mấy bác.thức ăn thì mình thu mua vào thời điểm giá rẻ.

bác có thể cụ thể hơn về thức ăn được không a. sáng cho ăn giá đỗ. rồi tiếp theo là gì vậy bác

Thấy chickenfarm nuôi đạt quá. Có điều kiện cho anh em chiêm ngưỡng hình con gà nha bạn

Back