Chim bồ câu đẻ 4 trứng nở được 4 con

• Thread starter ductoanvp86
  • Ngày gửi
Anh em trong diễn đàm đã có ai nuôi chim bồ câu đẻ 4 trứng và nở được 4 con. chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người đi ạ.

Nhà em có nuôi môt cặp bồ câu mỹ lứa đầu tiên nó đẻ 3 trứng trứng đầu tiên to bang viên bi nhỏ,hai trứng sau gần bằng ngón chân cái,lứa đầu bỏ k ấp đem đi ăn đập ra thấy có nọc,lứa thứ 2 thì nó đẻ 4 trứg đag cho ấp k bit có fai hai con cái k

Nhà em có nuôi môt cặp bồ câu mỹ lứa đầu tiên nó đẻ 3 trứng trứng đầu tiên to bang viên bi nhỏ,hai trứng sau gần bằng ngón chân cái,lứa đầu bỏ k ấp đem đi ăn đập ra thấy có nọc,lứa thứ 2 thì nó đẻ 4 trứg đag cho ấp k bit có fai hai con cái k
Chuẩn ko cần chỉnh, bạn chuẩn bị mua thêm 2 con đực đi, chắc cũng ấp được 3-5 ngày rồi, bạn lấy đèn bin soi, nếu thấy 1 trong các quả có mạch máu như dễ cây thì có trống, còn cả 4 ko thấy gì, như quả trứng mới tinh chưa ấp thì đi luộc thôi.
làm sao mà chim bố và mẹ nuôi nổi được hả tào lao
hi, sao ko nuôi được, tôi có lầm cho 1 đôi nuôi 5 con rồi (vì thừa con, thiếu bố mẹ nuôi) nhưng nó vẫn nuôi được, chỉ tội đến lúc thu hoạch được so 2 con thôi, hi. Bồ câu cũng có thể biến nó là gà được mà, nhưng phải rèn luyện lâu lâu.

bạn nghĩ xem trong 15 năm đó, đã đc bao nhiêu lần rồi đến giờ? lấy trứng ra cũng vậy, khi đã đẻ đủ 2 trứng, vẫn phải 10 ngày đến hơn chút mới đẻ tiếp, cái này là nói giống tốt nhé, chim đua, mắn đẻ, thức ăn full, chắc chưa có bồ câu thịt nào ăn đc vậy. tiền thức ăn trung bình khoảng 30k 1kg trộn đủ thứ.
@ Chim nhà mình cứ để đẻ tự nhiên , không cất trứng. Lần truwocs nó đẻ 2 quả và ấp nở 2 con. Lần sau đẻ 4 quả ấp nở 3 con . và hôm rồi 13-14-15-16 /5 mỗi ngày nó đẻ 1 quả và đang bắt đầu ấp

Mình có 1 cặp đẻ 4 trứng,đang ấp được 1 tuần,bác nào gặp trường hợp này chưa.

Ae cho mình hỏi chút , chim đẻ 2 quả trứng mình cho thêm 1 hoặc 2 quả vào nó có ấp không vậy

Bài viết có nội dung tương tự

Back