• Dismiss Notice

chim khướu đuôi đỏ

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 24/9/10

1. trieutuananh Guest

em vừa mua dược con khướu này
      chưa từng thấy nó hót,kêu giống tiêng gà con ,đã bác nào từng nuôi loại này rồi cho em hỏi nó co biết hót không a

Đang tải...
    2. ovaodc

ovaodc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      y tế
      bạn mua loại này của mấy ông đi rong có phải o

3. trieutuananh

trieutuananh Guest

con này không có ở di rong đâu mình tìm rồi mình mua nó ở lai châu

4. A-Z

A-Z Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Kinh doanh
      Trông đẹp nhỉ! B mua con này bao tiền vậy?

5. thohanhton

thohanhton Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      tự do
      toàn hàng sách đỏ thế này thì bó tay rồi.bạn thử vào thư viện tìm loại sách của các nhà điểu học mà tham khảo nhé.mình dám chắc 100% là chưa có ai nuôi con này bao giờ trên lãnh thổ Việt nam mình đâu.vậy bạn hãy chịu khó một chút nhé,nếu không thể chăm sóc nó thì bạn nên cân nhắc thả em nó về với thiên nhiên,nếu để chết con chim như thế này thì thật là........đây là ý kiến của riêng cá nhân mình thôi,nếu không vui bạn thông cảm nhé.chẳng qua là thấy con chim quá đẹp nhỡ có chuyện gì xảy ra với nó thì rất đáng buồn phải không.xin tạm biệt và chúc bạn may mắn nhé!!!!!!!!!!!!

6. trieutuananh

trieutuananh Guest

cảm ơn bạn nhé mình mua của mấy anh dân tộc mà không biết nó là con gì bây giờ mới biết

7. anhkietbmt1989

anhkietbmt1989 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      xay dung
      khướu j mà đẹp vậy trời,nếu ko biết hót nuôi làm cảnh cũng đẹp mà

8. hangdocy102

hangdocy102 Guest

Khướu đuôi đỏ ???

Con này em cũng mới mua được 2 con , thuần rồi. Hót được 4-5 giọng ( pha giữa giọng Khướu bạc má và giọng Họa mi ).
      [​IMG][/URL][/IMG]
      [​IMG][/URL][/IMG]
      đây là viedeo của nó: [video=youtube;z7LH2eMj7QY]http://www.youtube.com/watch?v=z7LH2eMj7QY[/video]
      Bác nào quan tâm tới loài này thì alo cho em theo số 016 6333 6555 nhé ?

9. xXxWhyNotxXx

xXxWhyNotxXx Guest

hot tài thế nhái dc tiếng còi xe lun =))

10. tungxe

tungxe Guest

khưới đuôi đỏ

em có 2 con , bán 1 con rồi đươc 6 triệu ..., con 1 con bác nào thích thi a lô nhe 0976925769 .. nó hót hay và giọng khỏe .. đặc biệt 2 con này đều rất nhậy cảm với âm nhạc .. khi nào muốn no hót em hay cho nó nghe bài này http://www.youtube.com/watch?v=rl0n3xnc8Pc bác nào có con này thử cho nghe mà xem .. em tin trong luc thu âm họ đã cho 1 tầm số âm thanh nào đó nên chúng có thể nghe thấy và đáp trả rất hay .

11. lolol

lolol Guest

Sao có người dại dột mua con chim đó đắt thế? Lên Hà Giang tôi bán cho 150k/con đã vào cám lấy bao nhiêu cũng có. Ship về HàNoi thoải mái cước chỉ có 300k/ 1 lần (1 hay 10 con cũng vẫn cước 300k)

Sao có người dại dột mua con chim đó đắt thế? Lên Hà Giang tôi bán cho 150k/con đã vào cám lấy bao nhiêu cũng có. Ship về HàNoi thoải mái cước chỉ có 300k/ 1 lần (1 hay 10 con cũng vẫn cước 300k)

Sao có người dại dột mua con chim đó đắt thế? Lên Hà Giang tôi bán cho 150k/con đã vào cám lấy bao nhiêu cũng có. Ship về HàNoi thoải mái cước chỉ có 300k/ 1 lần (1 hay 10 con cũng vẫn cước 300k) Nhưng nói trước : chim này hót NHư dở hơi! Chỉ chơi màu thôi!

Last edited by a moderator: 24/4/12