Cho em Hỏi Thuốc Đặc Trị Cắn Mổ ở Gà!

• Thread starter xuannguu
  • Ngày gửi
Chào cả hội!
ACE cho e hỏi thăm chút, e nuôi 300 gà giống gà Minh Dư Bình Định(e nuôi gà thịt)
, đc 2 tháng rồi. e cũng cắt mỏ bọn chúng rồi(bây giờ mỏ bọn nó so le nhau đó) vậy mà hum qua giờ chúng nó lại cắn nhau loạn cả lên. kết quả là 8 em bị cắn trầy xì dầu hết (mà bọn này ác ghớm em nào bị trầy là xúm lại cắn hoài luôn), em có xử lý sơ qua bằng Xanhmethylen và kết hợp cho uống Elec-C. Nhưng bọn chúng còn sung lắm.
ACE nào có cách hay chỉ em giúp với, chứ cứ theo can chúng hoài mệt quá:1^:.
Cảm ơn ACE trong hội nhiều!

Chào bạn! Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Hồi đó mình mua gà 22k một con/1 ngày tuổi.
Là gà mái ta, cha là gà nòi..
2 tháng trọng lương trung bình 7-8gr/con. ( Mình nghe mấy người chuyên nuôi giống gà này nói chúng chỉ bắt đầu lớn nhanh từ thag thứ 3 mà thôi, mình đang theo dõi :5^:).
M chỉ toàn cho ăn cám công nghiệp thôi.(Nếu cho trộn thêm thì ít tốn nhưng gà chậm lớn "cũng nhw nhau").
Gà này nhìn rất đẹp đó.
Thân!
bạn nói chuẩn luôn. Gà giống minh dư đẹp, chất lượng thịt ngon, nhưng tốc độ thì hơn chậm lớn, giá con giống cao quá. bên mình cũng cung cấp con giống gà ta bình định. xin giới thiệu sơ qua cho các bạn tham khảo. căm ơn!
Mình xin giới thiệu đôi chút về cty của mình:

CHUYÊN CUNG CẤP GÀ GIỐNG TA LAI NÒI. CHẤT LƯỢNG - CON GIỐNG ĐỒNG ĐỀU - TỈ LỆ HAO THẤP - MAU LỚN - ÍT BỆNH - THỊT THÊM NGON - ĐƯỢC THƯƠNG LÁI ƯA THÍCH.

CTY TNHH GÀ GIỐNG HỮU CHIẾN

Địa chỉ: phước sơn - Tuy Phước - Bình Định.

Điện thoại: 0968,558,349 - 0987,726.820.

Email: gagionghuuchien@gmail.com.

Website: http://gagionghuuchien.com

Chào cả hội!
ACE cho e hỏi thăm chút, e nuôi 300 gà giống gà Minh Dư Bình Định(e nuôi gà thịt)
, đc 2 tháng rồi. e cũng cắt mỏ bọn chúng rồi(bây giờ mỏ bọn nó so le nhau đó) vậy mà hum qua giờ chúng nó lại cắn nhau loạn cả lên. kết quả là 8 em bị cắn trầy xì dầu hết (mà bọn này ác ghớm em nào bị trầy là xúm lại cắn hoài luôn), em có xử lý sơ qua bằng Xanhmethylen và kết hợp cho uống Elec-C. Nhưng bọn chúng còn sung lắm.
ACE nào có cách hay chỉ em giúp với, chứ cứ theo can chúng hoài mệt quá:1^:.
Cảm ơn ACE trong hội nhiều!
Theo Mình thì để gà không mổ nhau nữa thì bạn trước tiên bạn nên đánh lạc hướng nó đã, cho rau xanh, chuối cây cho nó quên việc mổ lông nhau rồi sau đó bạn nên mua khoáng về pha cho uống. Gà mình thường cắt mỏ 2lan,khoảng 15ngay minh cắt l1 và 45 ngày sau mình cắt lần 2! Mình cũng đang nuôi gà Minh Dư và đang áp dụng cách này để hạn chế việc mổ nhau gây hư lông, nếu bạn thấy ok thì thử áp dụng nhé!
Chào bạn! Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Hồi đó mình mua gà 22k một con/1 ngày tuổi.
Là gà mái ta, cha là gà nòi..
2 tháng trọng lương trung bình 7-8gr/con. ( Mình nghe mấy người chuyên nuôi giống gà này nói chúng chỉ bắt đầu lớn nhanh từ thag thứ 3 mà thôi, mình đang theo dõi :5^:).
M chỉ toàn cho ăn cám công nghiệp thôi.(Nếu cho trộn thêm thì ít tốn nhưng gà chậm lớn "cũng nhw nhau").
Gà này nhìn rất đẹp đó.
Thân!
Gà Minh Dư 2 tháng tuổi trọng lượng trung bình phải đạt ít nhất 1kg bạn nhe! Bạn nuôi như z là bé lắm đó! Ga mình mới 40 ngày mà đả nặng bằng gà bạn rồi đó! Bạn nên cho ăn thêm 1 cử vào buổi tối! Mình đang làm như z nên mn trao đổi cùng bạn để cùng Làm giàu

Back